๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 09:19:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดอะไรขึ้น ... ทะเลาะกันขนาดนี้  (อ่าน 9123 ครั้ง)
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 01:27:45 PM »

https://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=DP_KvPyklHM

เผยแพร่เมื่อ 2 พ.ค. 2013

วันพฤหัส ที่ 2 พ.ค.2556 เวลาโดยประมาณ 10.30 น. พนักงานเจ้าหน้าที่ของมหาวิทยาลัยกำลังปฏิ­บัติหน้าที่รับรายงานตัวและขึ้นทะเบียนนัก­ศึกษาใหม่ พ่อกับลูกคู่นี้ มาด่าต่อว่าเจ้าหน้าที่ที่มารับรายงานตัวน­ักศึกษาใหม่ ในมหาวิทยาลัยช่างในขอนแก่น พ่อเป็นอาจารย์สอนและเป็นข้าราชการในมหาวิ­ทยาลัยแห่งนี้ด้วย เนื่องจากลูกแต่งกายไม่สุภาพคือสวมรองเท้า­แตะฟองน้ำ เจ้าหน้าที่จึงได้ตักเตือน และได้รับคำชี้แจงจากน้องนักเลงว่าเท้าเป็­นแผล เจ้าหน้าที่จึงได้อนุญาต และไม่ได้พูดอะไรต่ออีกเพราะไม่อยากตอแยต่­อความยาวสาวความยืด แต่กลับได้รับคำท้าทายจาก น้องนักเลงคนนี้ว่า มีปัญหา คุยกับพ่อผมได้ พ่อผมใหญ่ จากนั้นสักพักหนึ่งก็ไปพาพอมา เปิดฉากชี้หน้าด่าเจ้าหน้าที่ที่มาให้บริก­าร อย่างที่ปรากฏนี้ และเนื่องจากเป็นเจ้าหน้าที่ผู้หญิงทั้งหม­ด ผมในฐานะผู้ชายคนหนึ่ง เป็นผู้ดูแลและให้บริการศูนย์คอมพิวเตอร์น­ี้ ซึ่งนั่งอยู่ที่โต๊ะทำงานห่างไปอีก นั่งดูอยู่ กลัวเหตการณ์จะมากไปกว่านี้ กลัวน้องนักเลงวิ่งเข้ามาทำร้ายพี่สาวของผ­มอีก จึงได้เดินเข้าไปด้วยท่าทีปกติ เพื่อกันท่าไว้ก่อน เผื่อมันบ้าขึ้นมาจะได้ช่วยกันทัน แต่เมื่อพ่อครูใหญ่ ที่กำลังด่าผู้หญิงอย่างมันส์ปาก ทำอะไรไม่ได้ หันมาเจอผม จึงตะคอกใส่ผมว่า มึงมายืนนักเลงอะไรอยู่ตรงนี้ (ผมมายืนข้างพี่ผมนะครับคนนี้พี่สาวผม) ผมจึงตอบไปว่า "ผมมายืนฟังอาจารย์พูดนี่แหละครับ" เท่านี้ ครูใหญ่มากจึงผลัก อกผม แล้วพูดว่า "มึงอย่ามาพูดนักเลงกับกู กูไม่ชอบ ไอ้เฮี้ย" (ถ้าสิ่งที่ผมทำเรียกว่านักเลงสิ่งที่ครูค­นนี้ทำเรียกว่าอะไรครับ ทำไมไม่ชอบนักเลงหละ ก็เห็นเป็นทั้งพ่อทั้งลูก) แล้วเหตุการณ์ก็ดำเนินไปตามภาพที่ปรากฏ ผมพร้อมจะป้องกันตัวตามสมควรแก่เหตุ และตอนที่สองพ่อลูกจะเดินออกไป ผมรู้สึกโล่งใจที่ไม่มีอะไรมาก จึงผ่อนคลายด้วยการซอยเท้าอยู่กับที่ ซึ่งไม่ได้เจตนากระทืบเท้าอะไรเลย แล้วน้องนักเลงที่กำลังมีอารมณ์อยู่หันมาพ­าลกับผมต่อ แล้วก็เป็นอย่างคลิปนี้ครับ ติดตามชมและใช้วิจารณญาณของท่านพิจารณา เอาเถิดครับ

... เป็นข้อมูลที่คัดลอกมาจาก คลิบ ยูทูป ... นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2013, 01:47:42 PM โดย สหายเล็กน้อย » บันทึกการเข้า

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 01:41:21 PM »

อนาคตไอ้คนลูกคงไม่ตายดีครับ... ยิ่งมีพ่อถือหางแบบนี้... ซักวันมันคงได้กระทืบพ่อมันเอง...

...ที่แน่ๆ เป็นข่าวออกไป... ไอ้คนพ่อคงโดนดอง... อาจจะแป๊กขั้นหรือหนักกว่านั้น...
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 01:52:13 PM »

ชอบเอาแบบอย่าง "พ่องไอ้ปื๊ด"...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
THAEWA
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 01:53:40 PM »

เลวทั้งพ่อและลูก...อนาคตแมร่งไม่ตายดี ไหว้ยิ่งเป็นข้าราชการด้วยนะถ้าภาพนี้ออกสื่อนะมรึงตายแน่เลว..
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 02:13:08 PM »

อ่าวข้าราชการอีกแล้ว

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 02:16:59 PM »

แบบนี้  น่าจะเป็นอย่างที่เรียกกันว่า ลูกไม้หล่นไม่ไกลต้น นะครับ
ทั้งพ่อ ทั้งลูก เลวพอกัน คนเป็นครู แต่กลับใช้คำพูดอย่างที่ได้ยิน
ส่วนเจ้าตัวลูก ก็ไม่รู้จักผู้หลักผู้ใหญ่  ไม่รู้จักมารยาท  เห็นท่ามัน
ยืนเอามือล้วงกระเป๋าบ้าง เท้าสะเอวบ้าง มันก็น่าหมั่นใส้แล้วครับ
เด็กคนนี้  โตมาไม่มีอนาคตแน่นอนครับ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 02:21:02 PM »

เสียดายดูยูตุป ในเวลางานไม่ได้ คิก คิก

zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 02:24:45 PM »

กรมราชมงคล  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

วันนี้ขอเอ่ยเป็นภาษาคำเมืองหน่อย "ฮา ใคร่ ฮาก"

พ่อมันดุ ลูกมันก็ดุ เหมือนบางแก้วนั่นหละ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
บูรพา - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 65

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 02:32:58 PM »

น่าจะส่งมาเรียนช่างในกรุงเทพ น่ะ เก๋าๆ แบบนี้  เยาะเย้ย  พ่อกูใหญ่ 
chatphisit
my heart is broken in a million pieces
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 50

The greatest loss and despair.

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 02:33:20 PM »

ยี๊
           สมกับคำว่า ลูกไม้..ย่อมหล่นไม่ไกลต้น  
                                                                             แบร่  ขำก๊ากขำก๊าก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 02:45:58 PM »

ไม่ได้อยากต่อยจริงนี่หว๋า  เด็กคนนั้นง้างมือแล้วก็ชะงัก ชายหนุ่มคนนั้นง้างมือแล้วก็ชะงัก Grin

แต่ลุงคนนั้นนั่นแหละ กวน...มากจัง Grin Grin
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 02:48:54 PM »

ไม่ได้อยากต่อยจริงนี่หว๋า  เด็กคนนั้นง้างมือแล้วก็ชะงัก ชายหนุ่มคนนั้นง้างมือแล้วก็ชะงัก Grin

แต่ลุงคนนั้นนั่นแหละ กวน...มากจัง Grin Grin

ส่งครูเบิ้ลปลุยเลย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
nogear
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 02:52:57 PM »

ดูแล้วก็นึกตาม  ถ้าเป็นตัวเราไม่รู้จะอดทนไหวมั๊ยหนอ
มีแนวโน้มซัดกันปากคอแหกแน่นอน แล้วคงต้องหางานใหม่... หัวเราะร่าน้ำตาริน

-
sert gunnery
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 03:12:41 PM »

สุภาษิตไทยที่ว่า "ลูกไม้หล่นไม่ไกลต้น" นั้นน่าจะเป็นการปรียบเทียบในด้านดีมากกว่านะครับ แต่กรณีนี้น่าจะหาคำอื่นที่เหมาะสมกว่านี้ครับ
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 03:12:47 PM »

ลูกนิสัยแบบนี้เพราะพ่อมันให้ท้ายแท้ๆ...........

พ่อมันก็ดีแต่ข่มเด็ก.......ไปเจอคนจริงเข้าหล่ะก็ไอ้คนพ่อคว่ำก่อน ส่วนไอ้เด็กระยำนั่นโดนกระทืบอานแน่

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์