๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:07:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพราะอย่างนี้ นี่เอง  (อ่าน 5985 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 03:53:35 PM »

ในเขตจังหวัดที่ผมทำงานอยู่ ไปรษณีย์ เป็นหน่วยงานที่ถูกร้องเรียนมากที่สุด มากกว่า ตำรวจ และองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น
 Smiley
บนโต๊ะประชุมระดับจังหวัด ยังโดนผู้ว่าทุบโต๊ะด่าไปรษณีย์  คาดโทษกันเลยครับท่านเลขา
แต่ว่าก็ว่าเถอะครับ เรื่องนี้พนักงานคนไหนรับผิดชอบก็รับผิดชอบกันดีจริง ๆ ส่วนไอ้ที่มีปัญหาก็มีปัญหาอยูร่ำไป ผมยัง งง กับระบบของไปรษณีย์ อยู่ว่าทำไมไม่เอาพวกที่มีปัญหาบ่อย ๆ ออก Huh

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 04:04:53 PM »

ในเขตจังหวัดที่ผมทำงานอยู่ ไปรษณีย์ เป็นหน่วยงานที่ถูกร้องเรียนมากที่สุด มากกว่า ตำรวจ และองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น
 Smiley
บนโต๊ะประชุมระดับจังหวัด ยังโดนผู้ว่าทุบโต๊ะด่าไปรษณีย์  คาดโทษกันเลยครับท่านเลขา
แต่ว่าก็ว่าเถอะครับ เรื่องนี้พนักงานคนไหนรับผิดชอบก็รับผิดชอบกันดีจริง ๆ ส่วนไอ้ที่มีปัญหาก็มีปัญหาอยูร่ำไป ผมยัง งง กับระบบของไปรษณีย์ อยู่ว่าทำไมไม่เอาพวกที่มีปัญหาบ่อย ๆ ออก Huh
ผลงานไอ้แม้วครับ.........เกี่ยวกันยังไง

ตรงๆ เผงๆ เลยล่ะ
เพราะไอ้นโยบายไม่เพิ่ม ข้าราชการ แต่เปลี่ยนเป็น พนักงานราชการ นี่ล่ะ

ไปรษณีย์ตอบมาว่า ที่มีปัญหาเพราะ พนักงานราชการ หรือ ลูกจ้างชั่วคราว ชั่วโคตร อะไรก็แล้วแต่ ที่เขาจ้างมาให้นำส่ง จม.
มันออกกันบ่อย เปลี่ยนคนเข้าๆ ออกๆ กันอยู่แบบนั้นแหละ เลยทำให้ ขาดการทำงานด้วยใจ ขาดการเอาใจใส่

ลองถ้าคนส่งเป็น ข้าราชการ ซิครับ ใครจะยอมเอาหน้าที่การงานไปเสี่ยง การทำงานจึงทำ ด้วยใจ

เหอๆ ไม่ใช่แต่หน่วยงานนี้หรอก หน่วยงานราชการอื่นๆ ก็เหมือนกันหมด ข้าราชการ แทบไม่มีเหลืออยู่ไม่กี่คน
นอกนั้น พนักงานราชการหมด แต่ละตัว แสบสุดๆทั้งนั้น ทั้งกระด้างกระเดื่อง เถียงข้าราชการแท้ๆ ฉอดๆ เฉื่อยแฉะ
ไร้ประสิทธิภาพ
 ก็คุณจะเอาอะไรกะเขามากเล่า เงินเดือนไม่กี่ตังค์ และไม่ขึ้นเท่านั้นตลอดชีวิต ไม่มีบำเหน็จ บำนาญ ใครมันจะเอา หัวใจ มาทำเพื่องาน

ผลงานแม้วเขาล่ะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 10:26:24 AM »

อำนาจเจริญ 25 วันยังไม่ถึง ไชโยจงเจริญ อ๋อย
คราวนี้ถ้าไม่ถึงอีก ลุงแป๋งช่วยพิจรณาหน่อยนะครับว่าจะทำยังไงดีกับสาขานี้ คิก คิก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 01:39:26 PM »

อำนาจเจริญ 25 วันยังไม่ถึง ไชโยจงเจริญ อ๋อย
คราวนี้ถ้าไม่ถึงอีก ลุงแป๋งช่วยพิจรณาหน่อยนะครับว่าจะทำยังไงดีกับสาขานี้ คิก คิก

อันนี้โทษไปรษณีย์ไม่ได้นะผมว่า ลุงจอยจ่าหน้าซองไม่ครบครับ

ลืมเขียนว่า ชื่อที่อยู่ผู้รับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 02:05:50 PM »

อันนี้โทษไปรษณีย์ไม่ได้นะผมว่า ลุงจอยจ่าหน้าซองไม่ครบครับ

ลืมเขียนว่า ชื่อที่อยู่ผู้รับ
ชื่อนี้คนส่งหรือคนรับ  Grin

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 04:38:50 PM »

ตรงหัวแม่มือมีคำว่า กรุณาส่ง  Grin

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 10:54:28 PM »

ตรงหัวแม่มือมีคำว่า กรุณาส่ง  Grin

ที่ส่งมาอ่านจบแล้วครับ  เดี๋ยวช่วงสิ้นปีแนะนำหนังสือมาอีกนะครับ จะซื้อไปฝากผู้หลักใหญ่ๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 11:00:53 PM »

ที่ส่งมาอ่านจบแล้วครับ  เดี๋ยวช่วงสิ้นปีแนะนำหนังสือมาอีกนะครับ จะซื้อไปฝากผู้หลักใหญ่ๆครับ
มันส์ม้าย คิก คิก

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 11:06:32 PM »

มันครับ เพราะมันแนวผม กิกิ
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 09:29:43 AM »

มันครับ เพราะมันแนวผม กิกิ
น้าโรจน์ สั่งเย้ยมัจจุราช หรือยัง เรื่องนี้มันส์สุดๆ เยี่ยม

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 01:59:47 PM »

วันนี้ไปอีกเล่มนะครับ เยี่ยม

MonMonMan
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 02:04:37 PM »

นึกถึงคลิปที่ว่อนในเฟสเลย พนักงานจับโยนจับโยน
ต้องประนามครับ
ขออนุญาตแปะคลิปนะครับ ผิดกฎลบทิ้งได้ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=5LmuxDn32LE
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2013, 02:06:44 PM โดย MonMonMan » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์