๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 10:03:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพราะอย่างนี้ นี่เอง  (อ่าน 5988 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 09:23:30 AM »

แต่ไปรษณีย์แถวบ้านผมเดี๋ยวนี้ส่งของเร็วขึ้นครับ... พี่ซับฯ ส่งพร้ามาให้สองวันถึง... แถมส่งมาที่โรงเรียน... แต่ปิดเทอมเขาเลยไปฝากไว้ที่บ้านแม่... สงสัยคนส่งคนละคนกับคราวที่แล้ว... ผมส่งระเบิดชีวภาพกับระเบิดพวงไปให้พี่นายกับเจ้ากวาง... ก็ถึงเร็วดีครับ...

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 02:07:12 PM »

แถวบ้านดีครับ รับของก่อนค่อยโอนเงินไม่เชื่อถามจขกท.ดู

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 07:32:17 PM »

ผมมีข้อเปรียบเทียบ มีคนส่งเอกสารให้ผมแบบ EMS ในวันเดียวกัน คือเช้าวันพุธ รายแรกจากสกลนคร มาถึงผมบ่ายวันศุกร์ อีกรายส่งจาก อ.สามโคก มาถึงผม บ่ายวันอังคาร (ผมอยู่คลองหลวง) เป็นไปได้ จังหวัดเีดียวกัน ๗ วัน มาจากอิสานเหนือ ๓ วัน  ขำก๊าก

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 09:22:26 PM »

ผมมีข้อเปรียบเทียบ

มีคนส่งเอกสารให้ผมแบบ EMS ในวันเดียวกัน คือเช้าวันพุธ
รายแรกจากสกลนคร มาถึงผมบ่ายวันศุกร์

อีกรายส่งจาก อ.สามโคก มาถึงผม บ่ายวันอังคาร (ผมอยู่คลองหลวง)
เป็นไปได้ จังหวัดเีดียวกัน ๗ วัน มาจากอิสานเหนือ ๓ วัน  ขำก๊าก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่  โคลน คลอง อ่ะ  ฮา

ยาย "เซ็ง" เจง เจง ที่ต้องตามมา ปลีเซ้นต์ อ่ะ  ฮา
หลักการทำงานของ "โลจิ๊สติค" สมัยใหม่ อ่ะ ฮา

เมื่อบร๊าน รวบรวม "พัสดุ"  ได้แล้ว  ก็ต้องส่งต่อให้ เซ็นเตอร์ อ่ะ ฮา
เซ็นเตอร์ มีหน้าที่ คัดแยก  แบ่ง กระจาย "โซนนิ่ง" อีกทีอ่ะ ฮา

บางที อำเภอใกล้เคียงกัน  อาจใช้เวลา มากกว่า ข้ามจังหวัด อ่ะ ฮา
555 เข้าใจหรือยัง  "ยังเป็น" สามสิบห้า เปอร์ เซ็ง อีกม๊าย  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 09:34:49 PM »

ไม่ต้องแขบ ยังไม่โอนเบี้ยเลยครับ แรกว่าธนาคารปิด มีแต่ที่ห้าง ไม่อยากไปใช้บริการครับ ค่าบริการแพง กว่าจะไปถึงธนาคาร หมดตั้งหลายบาทครับ เดี๋ยวหวันบ่ายๆครับ
อ้าวขึ้นบกแล้วหรือจง Shocked

ขึ้นบกแล้ว ไปเกาะมาแล้ว เล่นน้ำตัวดำหมดแล้วครับลุงจอยสุดหล่อ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 12:09:16 AM »

ผมมีข้อเปรียบเทียบ

มีคนส่งเอกสารให้ผมแบบ EMS ในวันเดียวกัน คือเช้าวันพุธ
รายแรกจากสกลนคร มาถึงผมบ่ายวันศุกร์

อีกรายส่งจาก อ.สามโคก มาถึงผม บ่ายวันอังคาร (ผมอยู่คลองหลวง)
เป็นไปได้ จังหวัดเีดียวกัน ๗ วัน มาจากอิสานเหนือ ๓ วัน  ขำก๊าก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่  โคลน คลอง อ่ะ  ฮา

ยาย "เซ็ง" เจง เจง ที่ต้องตามมา ปลีเซ้นต์ อ่ะ  ฮา
หลักการทำงานของ "โลจิ๊สติค" สมัยใหม่ อ่ะ ฮา

เมื่อบร๊าน รวบรวม "พัสดุ"  ได้แล้ว  ก็ต้องส่งต่อให้ เซ็นเตอร์ อ่ะ ฮา
เซ็นเตอร์ มีหน้าที่ คัดแยก  แบ่ง กระจาย "โซนนิ่ง" อีกทีอ่ะ ฮา

บางที อำเภอใกล้เคียงกัน  อาจใช้เวลา มากกว่า ข้ามจังหวัด อ่ะ ฮา
555 เข้าใจหรือยัง  "ยังเป็น" สามสิบห้า เปอร์ เซ็ง อีกม๊าย  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ยายนี่รู้ทุกเรื่องเนาะ  อย่างนี้เรียกอะไรดี  ขำก๊าก

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2013, 08:19:01 AM »

แถวบ้านดีครับ รับของก่อนค่อยโอนเงินไม่เชื่อถามจขกท.ดู
คิก คิก

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 03:12:48 PM »

อุดรธานี สงสัยไกลจัด 18 วันยังไม่ถึง อ๋อย
เพิ่งถึง รวม 24 วัน กิ๊วก๊าว อ๋อย บู่

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 04:34:25 PM »

ลึมไปเลย หนังสือมาถึงเมื่อสองวันแล้วครับ

ปล. พี่จอยไปขู่เจ้าหน้าที่ไปรษณีย์แน่ๆเลย มาไวจริงๆ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 08:22:07 AM »

อำนาจเจริญ 25 วันยังไม่ถึง ไชโยจงเจริญ อ๋อย

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 10:51:20 AM »

อำนาจเจริญ 25 วันยังไม่ถึง ไชโยจงเจริญ อ๋อย

ผู้รับไม่อยู่ ไม่รู้ไปเฝ้าอะไร... ไปรษณีย์วางทิ้งไว้หน้าบ้านแหละครับ

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 01:45:23 PM »

ผู้รับไม่อยู่ ไม่รู้ไปเฝ้าอะไร... ไปรษณีย์วางทิ้งไว้หน้าบ้านแหละครับ
คนละคนกันทิด คิก คิก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 02:22:18 PM »

ใครบังอาจพาดพิงอำนาจเจริญ  บ้านแป๋งอยู่ห่างไปรษณีย์แค่ร้อยเมตรแถมเจ้าหน้าที่รู้จักแป๋งเกือบทุกคน  ของยังถูกตีกลับเลย
  25 วันซะที่ไหน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 02:44:12 PM »

ในเขตจังหวัดที่ผมทำงานอยู่ ไปรษณีย์ เป็นหน่วยงานที่ถูกร้องเรียนมากที่สุด มากกว่า ตำรวจ และองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น
 Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 03:04:38 PM »

ในเขตจังหวัดที่ผมทำงานอยู่ ไปรษณีย์ เป็นหน่วยงานที่ถูกร้องเรียนมากที่สุด มากกว่า ตำรวจ และองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น
 Smiley
บนโต๊ะประชุมระดับจังหวัด ยังโดนผู้ว่าทุบโต๊ะด่าไปรษณีย์  คาดโทษกันเลยครับท่านเลขา

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์