๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 06:15:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพราะอย่างนี้ นี่เอง  (อ่าน 6012 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 04:50:31 PM »

เพราะไม่มีคู่แข่งครับ  การแปรรูปรัฐวิสาหกิจจะได้ผลดีก็ต่อเมื่อมีการแข่งขันกันในตลาด

แต่บ้านเรามันแปรรูปเพื่อผลประโยชน์ของคนบางกลุ่ม ผลก็เลยออกมาห่วยแบบที่เห็น ปตท.ก็เป็นตัวอย่างหนึ่ง
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 10:56:35 PM »

จะจองเย้ยมัจจุราชมั้ยครับ Grin

จองครับ  แต่ของเก่ายังไม่ได้เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน
ได้รับหนังสือแล้วยังครับ คุณนัตตี้ไม่สบายใจ ถ้าไม่ถึงจะได้ส่งใหม่ อ๋อย

ยังไม่ได้เลยครับ  ไม่รู้ไปตกหล่นที่ไหน Cry
ถ้าจำไม่ผิด ส่งก่อนสงกรานต์ ครับพี่น้อง ดูเขาทำ อ๋อย

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 10:16:50 AM »

อุดรธานี สงสัยไกลจัด 18 วันยังไม่ถึง อ๋อย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 11:15:25 AM »

ไม่ต้องแขบ ยังไม่โอนเบี้ยเลยครับ แรกว่าธนาคารปิด มีแต่ที่ห้าง ไม่อยากไปใช้บริการครับ ค่าบริการแพง กว่าจะไปถึงธนาคาร หมดตั้งหลายบาทครับ เดี๋ยวหวันบ่ายๆครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 11:41:21 AM »

ไม่ต้องแขบ ยังไม่โอนเบี้ยเลยครับ แรกว่าธนาคารปิด มีแต่ที่ห้าง ไม่อยากไปใช้บริการครับ ค่าบริการแพง กว่าจะไปถึงธนาคาร หมดตั้งหลายบาทครับ เดี๋ยวหวันบ่ายๆครับ
อ้าวขึ้นบกแล้วหรือจง Shocked

vboaw1
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 12:45:12 PM »

ส่งช้าก็ยังดีกว่าสงผิดบ้าน ผิดเขต มีส่งมาที่บ้านผมบ่อย ให้เอากลับไปก็ไม่เอา  ยี๊
Manus รักในหลวง
Full Member

คะแนน 36

^^ไอยะะละกะ^^

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 03:02:11 PM »

เรามาทำไงกับไอ้ บ.ไปรษณีย์ นี่ดีครับ...

พูดแล้วขึ้น ...ที่บ้านผม เขตตำบลผม ไม่มีคนส่ง....

จดหมาย-พัสดุก็กองอยู่ในที่ทำการไปรษณีอำเภอ...เพราะไม่มีคนนำจ่ายให้กับบ้านเรือน

พอไปถาม ผจก. มันก็บอกไม่รู้จะทำไง.....พูดแบบไม่รับผิดชอบ

ตอนนี้ทั้งจดหมาย ทั้งพัสดุ ในเขตตำบลผมกองท่วมกหัวแล้ว...

คนต้องไปหาเอาเองในที่ทำการ......ค-ยจริงๆ

เราจะแก้ปัญหาหรือร้องเรียนได้ยังไงบ้างครับ ถามหน่อย....

ขอโทษครับถาพูดหยาบไปบ้าง.....เพราะมันไม่แก้ปัญหาให้เลย...

จดหมายธุรกรรมทางการเงินก็มีเยอะ....จ่ายหนี้ช้าพอได้เสียดอกเบี้ยกันตาย.... Huh Huh Huh
Manus รักในหลวง
Full Member

คะแนน 36

^^ไอยะะละกะ^^

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 03:04:40 PM »

ของเก่าก็ดีอยู่แล้ว.....

ไปแปรรูปมันทำไม.............ห่วย
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 04:11:38 PM »

ของเพิ่งจะมาถึง วันนี้ เอง ครับ

แต่ อันนี้ ผม เข้าใจ  เพราะเพิ่งจะสั่ง และ เขาเพิ่งจะส่งมา เมื่อ วันที่ ๒๙ เมษา

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 04:29:09 PM »

ของเก่าก็ดีอยู่แล้ว.....

ไปแปรรูปมันทำไม.............ห่วย

ผมว่ามันดีขึ้นกว่าเก่ามากนะโดยเฉพาะการเอาของไปส่งและการติดตาม แต่เป็นส่วนของ EMS นะใช้บริการบ่อยๆ โดยเฉพาะกรุงเทพ อุดรธานีส่งก่อน 9 โมงสายๆอีกวันถึง
ถ้ายังเป็นแบบขรก.อยู่ละก็ป่านนี้เหี่ยวเฉาไปหมดแล้วโดนพวกที่มีเครือข่ายรถโดยสารตีตาย อนาคตนี่อยากเห็นเครื่องบินมีโลโก้ Thaipost บินไปรอบโลกนะเหมือน DHL UPS FedEx และอื่นๆ

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 06:55:11 PM »

แปรฯ เฉพาะชื่อองค์การรึเปล่าครับ
ส่วนระบบการทำงานใหม่ๆ นั้นมีก็จริง แต่วัฒนธรรมองค์การและพฤติกรรมของผู้ปฏิบัติงานยังไม่ค่อยเปลี่ยน  ไหว้

Pragmatism
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 07:01:37 PM »

ผมไม่อยากพูดให้ร้าย ไปรษณีย์บางละมุง

ผมสั้งของซื้อของทางเวปแต่งรถบ่อย ส่งEMS ตลอด

แต่ของจากกทม. กว่าจะมาถึง4-5วัน บางครั้ง7วัน ต้องโทรไปตาม

โทรก็ติดง่ายมาก 10ครั้งจะมีคนรับ1ครั้งแถมพูดไม่รู้เรื่อง ถามก็บอกไม่ได้ว่าของมายัง

ของมาแล้วก็บอกเจ้าหน้าที่ออกไปแล้ว..เอ้าแล้วไม่เอาของตรุออกมาส่ง

บางครั้งกล่องใหญ่ประมาณลังเบียร์ กลับส่งใบให้ไปรับเองบอกว่า ใหญ่หนัก ...เวร

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 10:31:53 PM »

วันนี้โดนความห่วยของไปรษณีย์ไทยเข้าอีกแล้วครับ  มีคนส่งจดหมาย EMS มาให้

มีรอยโดนเปิดอ่าน  แถบกาวที่ใช้น้ำทาก่อนปิดผนึก สองข้างโดนแงะ  ปลายแหลม ๆ

ตรงกลางซองมีรอยติดกาวใหม่ ........  ไม่รู้จะพูดอย่างไรแล้วครับ....  บู่

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2013, 11:04:50 PM »

ฟ้องความชุ่ยของไปรษณีย์ด้วยภาพ ไม่ค่อยชัด เอาแค่พอมองออกพอครับ
ผมสั้งซื้อหลอดสูญญากาศสำหรับใช่ในงานเครื่องเสียง ปรากฎว่า หลอดที่ส่งมา แตกไปหนึ่งหลอดครับ

หลอดนี้แตกครับ
จริงๆผู้ส่งเขาใส่ถุงพลาสติคชั้นหนึ่งก่อน แล้วห่อทับด้วยบอลลูนพลาสติค
ซึ่งก็เป็นการบรรจุหีบห่อ ที่ใช้ได้ แต่ไม่ถึงกับดีมาก เพราะไม่มีกล่องกระดาษ
แยกใส่มาแต่ละหลอด แต่ก็พอโอเค ถ้าการขนส่งทำด้วยความระมัดระวัง
ไม่สุม ไม่โยน

นี่แหละไปรษณีย์ ขอให้เจริญฮวบๆ ครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
chatphisit
my heart is broken in a million pieces
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 50

The greatest loss and despair.

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2013, 12:14:04 AM »

ยี๊ เมืองสมุทรสาคร (74000) ก็ด้วยครับ ส่งเอกสารธนาคารเจ้าหนี้ผมมาให้ครั้งละปึก ดูวันที่ตราประทับส่งแล้วอยากถามว่า

"เอาไปดองให้ได้ที่ก่อนหรือจ๊ะ พ่อคู๊ณนน..ฮ่วย" ขำก๊าก
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์