๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 06:46:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพราะอย่างนี้ นี่เอง  (อ่าน 6020 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:43:24 AM »

http://www.dailynews.co.th/technology/200786
น.ส. อานุสรา จิตต์มิตรภาพ กรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัท ไปรษณีย์ไทย จำกัด (ปณท) ออกมาแถลง ข่าว นับตั้งแต่ก่อตั้งเป็นบริษัทในปี 2546 โดยมีกำไรสุทธิ 1,134.14

ล้านบาท เทียบกับปี 2554 ทำได้เพียง 307.15 ล้านบาท ยอดเพิ่มขึ้น 826.99 ล้านบาท

ผมไปส่งหนังสือที่ไำปรษณีย์ ค่าซองพร้อมค่าส่ง 32 บาท น้องเจ้าหน้าที่บอก พี่ส่งแบบนี้มีสิทธิ์หายเพราะเขาไม่รับผิดชอบ ผมไม่สนใจจึงส่งแบบธรรมดา  ตอนไปส่งถามน้อง

เขาว่า กี่วันถึง กรุงเทพ 3 วัน ต่างจังหวัด 5 วัน ปรากฏว่า กรุงเทพ กับ ต่างจังหวัด ปาเข้าไปเกือบ 3 อาทิตย์ ยังไม่ถึง หากขาดความรับผิดชอบหรือหวังเงินเพิ่ม อีก 15 บาท

ก็ปิดที่ทำการ ให้เอกชนเขารับไปทำแบบเต็มตัวไปเลยเถอะครับ น้องเจ้าหน้าที่ยังบอกเลยว่า ไปรษณีย์เขต อยู่ห่างจากไปรษณีย์แขวง ประมาณ 2 กิโลเมตร

เอกสารไม่ลงทะเบียนยังปาเข้าไป 2 อาทิตย์เลย::012::

hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:48:06 AM »

ช้า แถมยังไม่รับผิดชอบของเราอีก บางที่มากล่องแบบเยินมาเลย ครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:52:27 AM »

มันบังคับให้ประชาชนเสียเงินส่งแบบ EMS ครับ   แลบลิ้น

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 10:02:46 AM »

ไม่อยากจะพูด ปีใหม่ธนาคารแห่งหนึ่งส่งปฏิทินมา ซองจึงดูหนาๆ

มะแร่ง มีรอยเปิดซีล แล้วเย็บปิดด้วยแม็ก มันคงคิดว่าอาจมีของมีค่ามั้งเพราะมาจากสถาบันการเงิน

ไปรษณีบางแสนครับ

ปล. แล้วไม่ต้องมาด่าผมนะว่าด่าเหมาเข่ง ก็เพราะผมไม่อยากสนใจว่าในเข่งของคุณใครเป็นใคร
ใครคือข้าราชการ พนักงานราชการ ลูกจ้าง เพราะผมมองแค่อย่างเดียวนี่คือ เข่งไปรษณีย์
ถ้าผมรู้ถึงปลาตัวที่เน่า ผมลงมือผ่าตัดไปเองแล้วล่ะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 10:08:04 AM »

ไม่อยากจะพูด ปีใหม่ธนาคารแห่งหนึ่งส่งปฏิทินมา ซองจึงดูหนาๆ

มะแร่ง มีรอยเปิดซีล แล้วเย็บปิดด้วยแม็ก มันคงคิดว่าอาจมีของมีค่ามั้งเพราะมาจากสถาบันการเงิน

ปล. แล้วไม่ต้องมาด่าผมนะว่าด่าเหมาเข่ง ก็เพราะผมไม่อยากสนใจว่าในเข่งของคุณใครเป็นใคร
ใครคือข้าราชการ พนักงานราชการ ลูกจ้าง เพราะผมมองแค่อย่างเดียวนี่คือ เข่งไปรษณีย์
ถ้าผมรู้ถึงปลาตัวที่เน่า ผมลงมือผ่าตัดไปเองแล้วล่ะ

เยี่ยม

มันเป็นหน้าที่ของบุคลากรในไปรษณีย์ที่จะต้องไปจัดการกันเอง  ผู้ใช้บริการมีสิทธิ์เรียกร้องสิทธิ์ที่ควรจะได้

เราเสียเงินส่งจดหมาย  ไม่ได้ขอส่งฟรี ๆ เพราะฉะนั้นต้องบริการให้ดี  ให้สมกับเงินที่จ่ายไป   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
anasnarak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 10:24:54 AM »

เห็นด้วยครับ อยากให้มีเอกชนเปิดตัวขึ้นมาแข่งแบบจริงๆจังๆเลย

มีคนโดนเยอะเลยครับ กรณีแบบนี้ หนักสุดก็ของหายไป อย่างจับมือใครดมไม่ได้ ได้มาแต่กล่องเปล่า
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 10:26:16 AM »

วันก่อนมีใบแจ้งให้ไปรับเอกสารที่ไปรษณีย์มีนบุรี ด้วยความดีใจรีบไปรับ ปรากฏว่าเป็นรูปถ่ายที่ระลึกจาก สทล.ลำปาง ขำก๊าก

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 10:27:30 AM »

พอส่ง EMS หน้ามือเป็นหลังมือ ติดอย่างเดียวหนักมากไม่รับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 10:31:27 AM »

ตอนนี้ มุ่งหวัง เพียงกำไร ครับ

ลงทะเบียน เป็น อาทิตย์

EMS หนึ่ง ถึง สามวัน

แต่ก่อน มีระบุ เวลาที่จะนำจ่าย

แต่ ตอนหลัง ปั๊มไว้ แต่ไม่ลงวันที่

เพียงเพื่อให้ ปลายทาง เขียนระบุเอง

เพราะถ้า นำจ่าย ล่าช้า  เราสามารถ เรียกค่าฝากส่ง กลับคืนได้ เต็มจำนวน

และ ถ้า สภาพ สิ่งของ มีข้อชำรุด หรือ ฉีกขาด

อย่าเซ็นรับ แต่ขอให้ เปิดพัสดุ ร่วมกัน

เพราะถ้าเราเซ็นรับปั๊บ  ความรับผิดชอบ หมดไปทันที

ขนาดท่อ เอสลอน อย่างหนา สองนิ้ว สามนิ้ว

ยังยุบ ได้เลย

และถ้าความยาวเกินระบุ  ก็จะถูกเสนอ ให้ไปใช้บริการ อีกประเภท

ที่ค่าขนส่งจะมากกว่า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 10:34:11 AM »

ส่งพัสดุทีไร กว่าจะถึงปลายทางก็ยับเยินครับ

ขนาดเขียนไว้รอบกล่อง ตัวเท่ากำปั้น บอกว่า ระวังแตก  

ทำงานไม่มีเซอร์วิซไมด์ เพราะพนักงานรุ่นใหม่ๆ ก็เป็นลูกหลานไปรษณีย์ทั้งน้านนนนน......

โรงเรียนไปรษณีย์ ก็มีแต่ลูกไปรษณีย์สอบได้ ลูกตาสียายมา จะได้เข้าไปเรียนกับเขาซักกี่คน รึใครจะเถียง  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 10:39:08 AM »

น่าแปรรูปนะ  Grin

ฮ่าๆ ไปแย่งพวกขนส่ง พลังงาน กันทำไม

มาชวนกันแปรรูปไปรษณีย์ดีกว่า คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 11:03:16 AM »

เวลาเข้าไปทำธุระในช่วงบ่ายๆ เดินผ่านด้านหลังที่เป็นพื้นที่โหลดของฯ มักเจอคนนั่งเอนหลังหลับครับ... ทุกสาขา เจอทุกที่ครับ, สงสัยเป็นวัฒนธรรมองค์กร...
guitar2
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

หากฉันเกิดเป็นเม็ดทราย...จะถมกายเป็นทางเพื่อมวลชน

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 11:18:02 AM »

...พัสดุมันเยอะครับพี่ เวลาขนยังไงก็ต้องโยนทุกกล่อง พนักงานไม่มีเวลาแยกอันไหนแตกอันไหนไม่แตก
พี่ต้องเซพตี้ของพี่เอง ตกใจ ...เขาบอกผมมาอย่างนั้น
...สามปีก่อนเปลี่ยนวิธีการส่งจาก EMS มาเป็นแบบ Logispost เขาบอกปลอดภัยใส่ตู้  ของนน.ไม่เกิน 20 โลเหมาส่ง 200 บาท
...มาวันนี้ ต้องถามก่อนว่าข้างในเป็นอะไร ผมบอกเป็นลำโพง ขนาดและ นน.เท่าเดิม เขาบอกอุปกรณ์พวกนี้พิเศษ เครื่องอิเลคฯ เครื่องดนตรี
คิด 600 บาท  Huh  
...ปณ.จันทบุรีครับ...
เดี๋ยวนี้ใช้บริการขนส่งเอกชน , รถตู้ , รถทัวร์อย่างเดียว Grin

อยู่เพื่อตัวเองอยู่ได้แค่หมดลม  อยู่เพื่อสังคมอยู่ได้ชั่วนิรันดร์
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 12:26:17 PM »

เคยแพ็คเหล้าแบล็ก2ขวด ส่งไปให้ท่านพันธ์ศักดิ์ ที่รามฯเหมื่อปีก่อน
ผู้รับก็บอกว่าขวดร้าว ทั้งที่เซพดิบดี
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 12:32:40 PM »

...พัสดุมันเยอะครับพี่ เวลาขนยังไงก็ต้องโยนทุกกล่อง พนักงานไม่มีเวลาแยกอันไหนแตกอันไหนไม่แตก
พี่ต้องเซพตี้ของพี่เอง ตกใจ ...เขาบอกผมมาอย่างนั้น
...สามปีก่อนเปลี่ยนวิธีการส่งจาก EMS มาเป็นแบบ Logispost เขาบอกปลอดภัยใส่ตู้  ของนน.ไม่เกิน 20 โลเหมาส่ง 200 บาท
...มาวันนี้ ต้องถามก่อนว่าข้างในเป็นอะไร ผมบอกเป็นลำโพง ขนาดและ นน.เท่าเดิม เขาบอกอุปกรณ์พวกนี้พิเศษ เครื่องอิเลคฯ เครื่องดนตรี
คิด 600 บาท  Huh 
...ปณ.จันทบุรีครับ...
เดี๋ยวนี้ใช้บริการขนส่งเอกชน , รถตู้ , รถทัวร์อย่างเดียว Grin

คิดแบบนี้ไม่ถูกต้องครับ ไม่ได้ขอให้ส่งฟรีถ้าเก็บเงินค่าบริการแล้วทำแบบนี้ก็ปิดกิจการไป

ของเยอะทำไม่ทันจ้างคนเพิ่มครับ ไม่ใช่แก้ปัญหาด้วยการทำงานลวกๆ
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์