๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 10:33:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอใบ ป.3  (อ่าน 1078 ครั้ง)
jar14
จงลงมือทำก่อน ทำได้หรือไม่ได้ ค่อยมาคุยกันอีกครั้ง......รักนะ.....ประเทศไทย....เทิดทูนนะ...สถาบันพระมหากษัติย์ไทย..
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 03:45:44 PM »

ผมรบกวนถาม พี่ๆสมาชิก และ อาจารย์ หน่อยครับ เรื่องขอใบ ป.3
1.การขอใบ ป.3 ต้องมีหลักทรัพย์ประมาณเท่าไรครับ เค้าถึงจะทำเรื่องให้( เงินใน ธนาคาร 250,000 บาท ) เค้าบอกว่าไม่พอให้หามาเพิ่ม
2.ทำไมในการขออนุญาติ ขอใบ ป.3 เค้าไม่ระบุให้ชัดเจนว่าต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง เห็นบอกว่ามีแต่ บัตรประชาชนตัวจริง และ สำเนา
ทะเบียนบ้านตัวจริง และ สำเนา หนังสือรับรองการทำงาน(ต้องระบุชัดเจนว่า ทำงานตำแหน่งอะไร เงินเดือนเท่าไร)
3.เราสามารถไปขอใบ ป.3 ที่อำเภออื่นได้ไหม แบบข้ามจังหวัดน่ะครับ
                                            ขอบคุณล่วงหน้าครับ ไหว้

primitive
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 04:24:13 PM »

เพิ่งโดนเรื่องเงินสดๆร้อนๆเลยแหละครับ ของผมเขาบอกว่า  แสนอัพ , หรือใช้หลักทรัพย์ เช่น บ้าน รถ ก็ได้ครับ แต่ต้องเป็นชื่อเรา
ป 3 ต้องขอที่อำเภอที่เราอยู่นะครับ ข้ามอำเภอไม่ได้ครับ
แนะนำให้ไปอบรมการใช้ปืนและได้ใบประกาศเอามาเป็นหลักฐานจะของ่ายขึ้นด้วยครับ
jar14
จงลงมือทำก่อน ทำได้หรือไม่ได้ ค่อยมาคุยกันอีกครั้ง......รักนะ.....ประเทศไทย....เทิดทูนนะ...สถาบันพระมหากษัติย์ไทย..
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 05:07:34 PM »

ขอขอบพระคุณ primitive ที่แนะนำครับ ผมถ่ายสำเนาสมุดธนาคาร และ นำสมุดไปด้วยครับ เค้าบอกว่าไม่พอ เงินในบัญชี 250,000 บาท เลยต้องกลับมาเตรียมเอกสารเพิ่มครับรถยังไม่ได้โอนกำลังจะโอน.......... Cheesy แต่ที่แน่ๆ สุดท้ายเรียกเก็บค่าลายเซ็นต์ให้นาย.....พี่ข้างบ้านพึ่งโดนไป 2,000 บาทหลังเรื่องเสร็จ (เดือนก.พ.56) ทำไมนะถึงไม่คุยกันตรงๆเลย มัวแต่เหนียมอาย...
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 07:41:20 PM »

ขอขอบพระคุณ primitive ที่แนะนำครับ ผมถ่ายสำเนาสมุดธนาคาร และ นำสมุดไปด้วยครับ เค้าบอกว่าไม่พอ เงินในบัญชี 250,000 บาท เลยต้องกลับมาเตรียมเอกสารเพิ่มครับรถยังไม่ได้โอนกำลังจะโอน.......... Cheesy แต่ที่แน่ๆ สุดท้ายเรียกเก็บค่าลายเซ็นต์ให้นาย.....พี่ข้างบ้านพึ่งโดนไป 2,000 บาทหลังเรื่องเสร็จ (เดือนก.พ.56) ทำไมนะถึงไม่คุยกันตรงๆเลย มัวแต่เหนียมอาย...
ถ้ามีความคิดจะจ่ายค่าลายเซ็น  ลองคิดสู้แบบตรงไปตรงมาจ่าย 6 บาท  มันจะไม่สง่างามกว่าหรือครับ?

นายทะเบียนก็มีมือมีเท้ามีสมองเหมือนกับเรานะครับ

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
jar14
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 09:05:33 PM »

พอเรื่องเสร็จ เค้าเรียกเก็บเลยครับ วันที่รับ ทะเบียนปืน น่ะครับ เศร้า หลบหลีกไม่ได้เลยครับ
Fileman
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 09:07:16 PM »

ขอมาเก็บความรู้ครับ
numplaw
Full Member

คะแนน 27

line numplaw

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 11:56:06 PM »

พอเรื่องเสร็จ เค้าเรียกเก็บเลยครับ วันที่รับ ทะเบียนปืน น่ะครับ เศร้า หลบหลีกไม่ได้เลยครับ

ผมก็หลีกเลี่ยงไม่ได้ครับ บอกว่าค่าบำรุง อำเภอ ขอ 9 กับ 11 โดนไป 3 พัน  โดนชก

yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 12:00:07 AM »

ที่ผมกลัวมากกว่า คือ จะเป็นตามข่าวลือที่ว่า ค่าธรรมเนียม ใบ ป.4 ใบละ 5,000 ทีนี้แหละ จ่ายกันทั่วหน้า
jar14
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 05:49:15 AM »

ไหว้ผมว่าขึ้นอยู่กับสถานที่ครับ  แต่รับลองครับ ว่าจ่ายจริงๆไม่ใช่ข่าวลือ ผมไม่ได้มีอคติกับใครนะครับ ยกตัวอย่างเรื่องจริงที่เกิดขึ้นวันที่ 18 เม.ย.56 น้องที่ทำงาน โดนขโมยงัดห้องเดินทางไปแจ้งความตามปกติ ตำรวจลงบันทึกประจำวัน แต่ไม่ไปสถานที่เกิดเหตุ ไม่ไปตรวจสอบ ทำใจเลยครับ อาทิตย์หน้าผมจะไปขออีกรอบครับ ผมจะลองเปรียบเทียบ ว่าระหว่างผมอยู่ อ.วิหารแดง สระบุรี กับ พี่ผมอยู่  สมุทรปราการ ใครจะได้ก่อนกัน พึ่งไปขอเหมือนกัน ล่าสุดพี่ข้างบ้านบอกว่าใช้เวลาประมาณ 5 เดือน
หน้า: [1]
  พิมพ์