๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 05:06:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามพี่ๆ นักกีฬาที่ใช้ cz shadow ครับ  (อ่าน 6715 ครั้ง)
Pyut รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 12:00:57 PM »

cz shadow ถ้าจะเอามายิง ipsc โปรดัคชั่น จะสามารถแต่งอะไรได้บ้างครับ  ไหว้

1. แต่งไกดับเบิ้ลประมาณ 5 ปอนด์กว่าๆ แล้วไกซิงเกิ้ลควรจะประมาณเท่าไหร่ รบกวนช่วยแนะนำร้านที่แต่งให้ด้วยครับ
2. นกสับแบบเหลี่ยมใส่ได้หรือเปล่า ใส่แล้วดีกว่าแบบกลมหรือเปล่าครับ
3. ใช้สปริงรีคอยล์กี่ปอนด์ถึงจะเหมาะสม
4. เปลี่ยนกริปอลูมิเนียมได้ไหม ต้องของแท้เท่านั้นหรือเปล่า และกริปยางเดิมกับกริปอลูมิเนียมอย่างไหนดีกว่ากันครับ
5. ศูนย์หลังแบบปรับได้เหมาะสมสำหรับยิง ipsc ไหมครับ
6. อื่นๆ ที่สมควรแต่งสำหรับยิง ipsc โปรดัคชั่น

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ  ไหว้
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 08:58:44 PM »

เอาเท่าที่มีตอนนี้มาเริ่มก่อนได้เลยครับ พอเรายิงได้ซักพักจะหาคำตอบได้ว่าเท่าไร ที่ตัวเราต้องการ อาจจะไม่ต้องทำทั้งหมดก็ได้ครับ  Grin

พอยิงได้ซักพักก็จะหาคำตอบได้จากในสนามครับ  เยี่ยม

1. แต่งไกดับเบิ้ลประมาณ 5 ปอนด์กว่าๆ แล้วไกซิงเกิ้ลควรจะประมาณเท่าไหร่ รบกวนช่วยแนะนำร้านที่แต่งให้ด้วยครับ
        เดิมๆไปก่อนครับ อ่อนไปจะลั่นไม่ตั้งใจได้ครับ

2. นกสับแบบเหลี่ยมใส่ได้หรือเปล่า ใส่แล้วดีกว่าแบบกลมหรือเปล่าครับ
        ได้ครับ  แต่ไม่รู้ว่าดีกว่าหรือไม่ แต่สวยกว่า   Grin   

3. ใช้สปริงรีคอยล์กี่ปอนด์ถึงจะเหมาะสม
         11 lb   

4. เปลี่ยนกริปอลูมิเนียมได้ไหม ต้องของแท้เท่านั้นหรือเปล่า และกริปยางเดิมกับกริปอลูมิเนียมอย่างไหนดีกว่ากันครับ
         เปลี่ยนได้ แต่เอาที่เหมาะกับมือตัวเองดีที่สุดครับ

5. ศูนย์หลังแบบปรับได้เหมาะสมสำหรับยิง ipsc ไหมครับ
         อันนี้แล้วแต่ชอบครบ เพราะตาคนยิงแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ

6. อื่นๆ ที่สมควรแต่งสำหรับยิง ipsc โปรดัคชั่น
         ไม่แน่ใจครับ

SPSC No.057       THPSA No.A-331
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 07:07:04 PM »

เอาเท่าที่มีตอนนี้มาเริ่มก่อนได้เลยครับ พอเรายิงได้ซักพักจะหาคำตอบได้ว่าเท่าไร ที่ตัวเราต้องการ อาจจะไม่ต้องทำทั้งหมดก็ได้ครับ  Grin

พอยิงได้ซักพักก็จะหาคำตอบได้จากในสนามครับ  เยี่ยม

เดิมๆไปก่อนครับ อ่อนไปจะลั่นไม่ตั้งใจได้ครับ

ได้ครับ  แต่ไม่รู้ว่าดีกว่าหรือไม่ แต่สวยกว่า   Grin   

11 lb   

เปลี่ยนได้ แต่เอาที่เหมาะกับมือตัวเองดีที่สุดครับ

อันนี้แล้วแต่ชอบครบ เพราะตาคนยิงแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ

ไม่แน่ใจครับ
ขอบคุณมากๆ ครับ  ไหว้
PSA THAILAND
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 10:49:57 PM »

เพิ่มเติมเปลี่ยนเมนสปริงเป็น13 lb ครับดับเบิ้ลท่านจะดีขึ้นเยอะครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 09:30:54 PM »

เพิ่มเติมเปลี่ยนเมนสปริงเป็น13 lb ครับดับเบิ้ลท่านจะดีขึ้นเยอะครับ
ขอบคุณมากครับ  ไหว้
เอก RY.
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 09:45:58 AM »

พี่เอก  พี่ออฟ ศูนย์หลังสามารถทำได้ด้วยเหรอครับ
นอกเสียจากปืนตัวนั้นจะใส่ศูนย์ปรับได้มาจากโรงงานรึปล่าวครับ
PSA THAILAND
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 09:47:34 PM »

0หลังมีหลายรุ้นพอสมควรครับ แบบปรับได้ก็มีแต่ถ้าแนะนำให้ใช้ของเดิมมันถ้าเป็นshadow ครับแล้วถ้ากลุ่มกระสุนมีสูงต่ำก็ปรับที่0หน้าเอาครับผม
sujati
Jr. Member
**

คะแนน 20

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 09:22:26 PM »

เข้ามาเก็บข้อมูลดีๆครับ ใช้ ชาโดว์ครับ Smiley

หน้า: [1]
  พิมพ์