๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 09:21:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้คนใต้สามจังหวัด พกปืนทุกคน  (อ่าน 9834 ครั้ง)
454.แคซูล
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 02:50:37 AM »

Cheesyอยากให้พกปืนป้องกันตัวเอง   เหมือนคาวบอยอเมริกา  Smiley  โจรใต้จะไม่กล้ามากกว่านี้    Smiley  เพราะกลัวโดดสวน 

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 03:06:58 AM »

Undecided พอได้อยู่ครับ แต่อย่าลืม คนดีอยู่ในที่แจ้ง คนร้ายมันอยู่ในที่ลับครับถึงพกปืนแต่ไม่ระวังก็เท่านั้น Undecided

เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 04:49:17 AM »

Undecided พอได้อยู่ครับ แต่อย่าลืม คนดีอยู่ในที่แจ้ง คนร้ายมันอยู่ในที่ลับครับถึงพกปืนแต่ไม่ระวังก็เท่านั้น Undecided
เห็นด้วยกับพี่ใหม่ครับ Smiley

G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 04:56:32 AM »

Wink จริงๆ ก็น่าจะมีเจ้าหน้าที่ :Smiley เข้าไปให้ความรู้ เรื่องการใช้อาวุธปืน ด้วยนะครับ  Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 07:32:41 AM »

Smiley ตอนนี้ส่วนใหญ่ก็กระทำอยู่ครับ แต่อาจไม่เปิดเผย ครั้งที่แล้วยังช่วยเจ้าหน้าที่ยิงคนร้าย แต่บางท้องที่มันลำบาก เพราะมวลชนยังเป็นของฝ่ายตรงข้ามอยู่ครับ สงสารเจ้าหน้าทหารที่ปฎิบัติงานด้านมวลชน ต้องใช้ความพยายามอย่างมากในการเอาชนะจิตใจ ดึงมวลชนกลับมา

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
rapee.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 07:59:14 AM »

ตอนนี้ส่วนใหญ่ 80%ก็พกพากันอยู่น่ะครับ Grin Grin Grin
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 08:05:50 AM »

เหตุการณ์รุ่นแรงขึ้นเรื่อยๆ แล้วมีท่าทีว่าจะจบลงง่ายๆ บ้างมั้ยครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 08:23:52 AM »

พกก็ดีอยู่แต่ถ้าคิดอีกอย่าง........ถ้าพกก็ต้องระวังกันอีกหลายเท่าตัว.. ปืนอาจเป็น...ของติดมือให้โจรไปอีกอย่างด้วย..........
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 09:20:22 AM »

เห็นด้วยกับพี่ใหม่ครับ Smiley
ใช่ค่ะ...เห็นด้วยกับคุณใหม่
คงจะลำบาก...ถ้าต้องแอบเดินไม่ให้โดนแอบยิง... Undecided

Rod......รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 09:41:03 AM »

ไม่พกปืน เมื่อโดนลอบยิง ตายแน่นอน  แต่มีปืนอาจจะรอดได้  เพราะคนที่รอด 99 % มีปืนแล้วยิงสวนไป
หากไม่โดนซ้ำ ตายอย่างเดียว

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 09:51:07 AM »

ไม่ทุกคนที่มีเงินครึ่งแสนไปซื้อปืนได้ครับ คนที่มีก็พยายามพกกันอยู่เกือบทุกคน.....

บางคน( ใครก็ไม่รุ Grin )พกปืนทีละ2กระบอก+มีดพับ+ว.+ไฟฉาย+มีดสำรอง+แม็กฯสำรองปืนหลัก+แม็กสำรองปืนสำรอง ตกน้ำทีละจมบุ๋งเป็นก้อนหินแน่ๆคุณพี่เอ๋ย  Grin  Grin  Grin

หลักฐาน  เยาะเย้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2006, 10:20:54 AM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 09:55:01 AM »

Wink คนที่มีก็พกกันทุกคนอยู่แล้วครับ ขนาดคนที่ไม่เคยชอบปืนเลยยังต้องดิ้นรนหามาพกครับ  Wink ยังไงเสียมีไว้ก็ยังดีกว่าไม่มีครับ เวลาผิดสังเกตุอะไรก็จับกลุ่มกันไว้สามสี่คนยังมีโอกาสได้สู้บ้างครับ Wink

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 10:04:06 AM »

Wink คนที่มีก็พกกันทุกคนอยู่แล้วครับ ขนาดคนที่ไม่เคยชอบปืนเลยยังต้องดิ้นรนหามาพกครับ Wink ยังไงเสียมีไว้ก็ยังดีกว่าไม่มีครับ เวลาผิดสังเกตุอะไรก็จับกลุ่มกันไว้สามสี่คนยังมีโอกาสได้สู้บ้างครับ Wink

................ระวังตัวด้วยน่ะเพื่อน.....และทุกท่านที่อยู่ 3 จังหวัดชายแดน.........

................เป็นกำลังใจให้ครับ  หนุ่มสะตอ  ไกลบ้าน...........
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 10:29:48 AM »

................ระวังตัวด้วยน่ะเพื่อน.....และทุกท่านที่อยู่ 3 จังหวัดชายแดน.........
................เป็นกำลังใจให้ครับ หนุ่มสะตอ ไกลบ้าน...........

ตอนกลับบ้าน แม้เวลากินข้าวยังต้องมี CZ ตัวเก่งเหน็บพุงตลอดใช่ป่ะ พ่อหนุ่มสะตอไกลบ้าน

Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 01, 2006, 10:46:00 AM »

ไม่ทุกคนที่มีเงินครึ่งแสนไปซื้อปืนได้ครับ คนที่มีก็พยายามพกกันอยู่เกือบทุกคน.....

บางคน( ใครก็ไม่รุ Grin )พกปืนทีละ2กระบอก+มีดพับ+ว.+ไฟฉาย+มีดสำรอง+แม็กฯสำรองปืนหลัก+แม็กสำรองปืนสำรอง ตกน้ำทีละจมบุ๋งเป็นก้อนหินแน่ๆคุณพี่เอ๋ย  Grin  Grin  Grin

หลักฐาน  เยาะเย้ย

ภาพนี้คุณ E- Mail พกด้านหน้าขวาแล้วมองดูเนียนมากครับ.
หน้า: [1] 2
  พิมพ์