๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 04:41:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความปลอดภัยของGlock:มุมมองของท่าน อ.ฉัตรชัย วิเศษสุวรรณภูมิ  (อ่าน 52044 ครั้ง)
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #270 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 08:50:23 PM »

คุณ ChongKo ครับ
เว็บเพื่อนบ้านมีปัญหาเกี่ยวกับ FNP 45
ไหนๆคุณก็ครอบครองปืนรุ่นนี้อยู่
ไม่ไปช่วยแก้ปัญหาเขาหน่อยหรือครับป

http://www.gun.in.th/2012/index.php?topic=120162.0
ผมประกาศอำลาเวปนั้นไปแล้วครับ

น่าเสียดายแทน จขกท เว็บเพื่อนบ้าน (ตามลิงก์) เพราะเขาใช้ปืนเหมือนคุณ
ความจริงมีอีกกระทู้ที่ความรู้ของคุณน่าจะช่วย จขกท (อีกท่าน) ได้

http://www.gun.in.th/2012/index.php?topic=75812.0

แล้วก็น่าดีใจแทนเจ้าของปืน Glock ทั้งหลาย ที่มีคุณ (ซึ่งไม่มีปืน Glock) คอยห่วงใย
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #271 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 09:42:19 AM »

อ่านแล้วได้ความรู้เยอะ....ทั้งปืน....ทั้งแฟนปืน.....ฯลฯ  โดนชก โดนชก โดนชก
Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #272 เมื่อ: เมษายน 28, 2013, 08:24:08 PM »

นั่งตามอ่านได้ความรู้ดีครับ แต่สำหนับ กล๊อก ผมขอผ่าน ขัดใจในหลายๆประเด็น

ผมมีปืนที่ขึ้นลำ แล้วลดนกได้ ก็คิดว่าไม่มากไปและไม่น้อยไปในการใช้งาน ทั้งขึ้นลำและไม่ขึ้นลำ จะว่าไปก็เหมือนลูกโม่

1911 ก็มี อย่างที่เป็นประเด็นเรื่องคันเซฟ และ หลังอ่อน ในการพกขึ้นลำ สองจุดนี้ก็ช่วยได้มาก (หรือมีใครพก1911 ขึ้นลำแล้วไม่เข้าเซฟ?)

พอมาเจอปืนอย่างกล๊อก มันก็เลยติดขัดในความรู้สึก ยิ่งปืนแนวๆเดียวกันหลายยี่ห้อที่ออกมาใหม่ ก็มีทั้ง ลดนก เซฟไก หลังอ่อน หรือ Load indicator ราคาก็ไม่ได้แตกต่างกันสำหรับเมืองไทย

ก็เลยไม่แปลก ที่ผมจะข้ามกล๊อกไป เพราะผมถือว่า มีแล้วไม่ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วมันไม่มี 

wiin
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #273 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2013, 07:17:34 PM »

เป้น กระทู้ ที่ ยาวมาก  ผม ไม่เคย เจอ ที่ ได้ ความรู้ เยอะ ต่างมุมมอง หลายเหตุผล (ส่วนตัว)   

ขอขอบคุณ เจ้าของ กระทู้  ครับ  ทำให้ สมาชิก แลกเปลี่ยน ทัศนคติ กัน

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #274 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 08:43:19 AM »

เป้น กระทู้ ที่ ยาวมาก  ผม ไม่เคย เจอ ที่ ได้ ความรู้ เยอะ ต่างมุมมอง หลายเหตุผล (ส่วนตัว)   

ขอขอบคุณ เจ้าของ กระทู้  ครับ  ทำให้ สมาชิก แลกเปลี่ยน ทัศนคติ กัน

ยินดีครับ กระทู้นี้ได้ทั้งสาระและความบันเทิงหลากหลายรูปแบบ
มีโอกาสจะหาสาระดีๆมานำเสนออีก มองๆไว้แล้วครับ เกี่ยวกับกล็อกนี่แหละ หลงรัก
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #275 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 11:05:14 PM »

แซะกระทู้เกี่ยวกับ Glock ของ ChongKo ขึ้นมาอีกรอบ
จะได้ครบเซ็ต ทั้ง Glock ไม่ปลอดภัย ทั้งลำแตก ทั้งปืนแตก
เพื่อการอ่านต่อเนื่องไม่มีโฆษณาแทรก
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #276 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 11:22:12 PM »

แซะกระทู้เกี่ยวกับ Glock ของ ChongKo ขึ้นมาอีกรอบ
จะได้ครบเซ็ต ทั้ง Glock ไม่ปลอดภัย ทั้งลำแตก ทั้งปืนแตก
เพื่อการอ่านต่อเนื่องไม่มีโฆษณาแทรก

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #277 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 11:48:59 PM »

ให้เครดิตผมเกินจริงครับ ผมตั้งกระทู้เรื่องบทความ อ.ฉัตรชัย กระทู้เดียว เรื่องกล็อกโครงแตก ลำกล้องแตก คนอื่นตั้งครับ
 ตกใจ
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #278 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 12:16:00 AM »

ให้เครดิตผมเกินจริงครับ ผมตั้งกระทู้เรื่องบทความ อ.ฉัตรชัย กระทู้เดียว เรื่องกล็อกโครงแตก ลำกล้องแตก คนอื่นตั้งครับ
 ตกใจ

คิดไปเองหรือเปล่า...ล้อเล่นน่ะ
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #279 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 11:52:19 AM »

ตกใจ

โพสไว้เองไม่ใช่เหรอ  คิก คิก คิก คิก

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=214215.msg4070409#msg4070409
nhoomamo
Jr. Member
**

คะแนน 15

« ตอบ #280 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 03:11:18 PM »

ใครว่าอันไหนดีก็ใช้อันนั้นไป มันคนละแบบกัน เหมือนแฟนผมใครว่าไม่สวยผมว่าสวย จบ  ไหว้

อมร ดีช่วย โรงเรียนปราจิณราษฎรอำรุง ต.หน้าเมือง อ.เมือง จ.ปราจีนบุรี 25000
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #281 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 05:51:35 PM »

ใครว่าอันไหนดีก็ใช้อันนั้นไป มันคนละแบบกัน เหมือนแฟนผมใครว่าไม่สวยผมว่าสวย จบ  ไหว้

ที่คุยกันอยู่นี่ไม่ใช่เรื่องของรสนิยมที่ใช้ความชอบหรือไม่ชอบส่วนตัวมาตัดสิน 

แต่เป็นเรื่องทางเทคนิควิศวกรรมที่ต้องใช้เหตุและผลในการติดสินครับ
nhoomamo
Jr. Member
**

คะแนน 15

« ตอบ #282 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 08:26:07 PM »

ที่คุยกันอยู่นี่ไม่ใช่เรื่องของรสนิยมที่ใช้ความชอบหรือไม่ชอบส่วนตัวมาตัดสิน 

แต่เป็นเรื่องทางเทคนิควิศวกรรมที่ต้องใช้เหตุและผลในการติดสินครับ

ก็ขนาดระดับอจารย์ ผู้มีความรู้และประสบการณ์มาวิจารณ์ตามหลักวิชาการและเหตุผลแล้วก็ยังมีคนออกมาค้านบ้าง ไม่เกี่ยวบ้าง อยู่ที่คนบ้าง ฯลฯ ผมเปิดอ่านแล้วก็รู้สึกว่าถ้าไม่ยอมรับคุยอย่างไรก็ไม่จบมันก็ต้องตามที่ผมว่าหละครับ เขาเรียกว่ารักจนหลงใครเตือนก็ไม่ฟัง ไม่มีใครว่าไม่ดีนะแต่ให้ระวังมากกว่าปกแบบอื่นด้วยความปรารถนาดี ของเพื่อนผมก็มีครับเวลาไปสนามผมก็ชอบยืมมายิงก็ยอมรับนะครับว่ายิงดี แม่น นิ่ม เบา ราคาก็ถูกต่างหากของแต่งก็เพียบแต่ผมก็ไม่กล้าซื้อมาใช้ประจำตัวเพราะผมเป็นคนไม่ละเอียดกลัวลืมเผลอก็เท่านั้นหละครับถ้าไม่ถูกใจใครก็ขออภัยด้วยนะครับด้วยความเคารพ กราบสามครั้ง ไหว้ ไหว้ ไหว้

อมร ดีช่วย โรงเรียนปราจิณราษฎรอำรุง ต.หน้าเมือง อ.เมือง จ.ปราจีนบุรี 25000
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #283 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 09:55:35 PM »

ก็ขนาดระดับอจารย์ ผู้มีความรู้และประสบการณ์มาวิจารณ์ตามหลักวิชาการและเหตุผลแล้วก็ยังมีคนออกมาค้านบ้าง ไม่เกี่ยวบ้าง อยู่ที่คนบ้าง ฯลฯ ผมเปิดอ่านแล้วก็รู้สึกว่าถ้าไม่ยอมรับคุยอย่างไรก็ไม่จบมันก็ต้องตามที่ผมว่าหละครับ เขาเรียกว่ารักจนหลงใครเตือนก็ไม่ฟัง ไม่มีใครว่าไม่ดีนะแต่ให้ระวังมากกว่าปกแบบอื่นด้วยความปรารถนาดี ของเพื่อนผมก็มีครับเวลาไปสนามผมก็ชอบยืมมายิงก็ยอมรับนะครับว่ายิงดี แม่น นิ่ม เบา ราคาก็ถูกต่างหากของแต่งก็เพียบแต่ผมก็ไม่กล้าซื้อมาใช้ประจำตัวเพราะผมเป็นคนไม่ละเอียดกลัวลืมเผลอก็เท่านั้นหละครับถ้าไม่ถูกใจใครก็ขออภัยด้วยนะครับด้วยความเคารพ กราบสามครั้ง ไหว้ ไหว้ ไหว้

Grin ถ้าหมายถึงบทความของ อ.ฉัตรชัย ที่เจ้าของกระทู้ยกมา ยังไม่มีใครบอกว่าไม่จริงหรือค้านข้อมูลนั้นครับ ในบทความของ อ.ฉัตรชัย นั้นเป็นข้อพึงระวัง ในความปลอดภัยของปืนกล๊อกที่มีความต่างจากปืนทั่วไป ให้คนใช้กล๊อกได้ระวัง Grin
 Grin และที่ถกเถียงกันก็ไม่ใช่เพราะว่ารักกล๊อก เพราะผมเองก็ไม่ได้มีกล๊อกไว้ใช้ แต่ก็มีประสบการณ์กับปืนกล๊อกมาเยอะพอสมควร และพยายามอธิบายข้อเท็จจริงต่าง ๆ ให้เจ้าของกระทู้เข้าใจในปืนยี่ห้อนี้มากกว่าแค่ ได้ยินมา หรือเขาบอกมา หรืออ่านมา เท่านั้นครับ Grin
 Grin ลองอ่านดูอีกทีครับ Grin

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #284 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 10:15:52 PM »

Grin ถ้าหมายถึงบทความของ อ.ฉัตรชัย ที่เจ้าของกระทู้ยกมา ยังไม่มีใครบอกว่าไม่จริงหรือค้านข้อมูลนั้นครับ ในบทความของ อ.ฉัตรชัย นั้นเป็นข้อพึงระวัง ในความปลอดภัยของปืนกล๊อกที่มีความต่างจากปืนทั่วไป ให้คนใช้กล๊อกได้ระวัง Grin
 Grin และที่ถกเถียงกันก็ไม่ใช่เพราะว่ารักกล๊อก เพราะผมเองก็ไม่ได้มีกล๊อกไว้ใช้ แต่ก็มีประสบการณ์กับปืนกล๊อกมาเยอะพอสมควร และพยายามอธิบายข้อเท็จจริงต่าง ๆ ให้เจ้าของกระทู้เข้าใจในปืนยี่ห้อนี้มากกว่าแค่ ได้ยินมา หรือเขาบอกมา หรืออ่านมา เท่านั้นครับ Grin
 Grin ลองอ่านดูอีกทีครับ Grin

ชัดเจนครับพี่ใหม่  ตามนี้เลยครับคุณnhoomamo  ไหว้ ไหว้
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21
  พิมพ์