๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:07:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความปลอดภัยของGlock:มุมมองของท่าน อ.ฉัตรชัย วิเศษสุวรรณภูมิ  (อ่าน 52051 ครั้ง)
nhoomamo
Jr. Member
**

คะแนน 15

« ตอบ #285 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 09:23:26 AM »

Grin ถ้าหมายถึงบทความของ อ.ฉัตรชัย ที่เจ้าของกระทู้ยกมา ยังไม่มีใครบอกว่าไม่จริงหรือค้านข้อมูลนั้นครับ ในบทความของ อ.ฉัตรชัย นั้นเป็นข้อพึงระวัง ในความปลอดภัยของปืนกล๊อกที่มีความต่างจากปืนทั่วไป ให้คนใช้กล๊อกได้ระวัง Grin
 Grin และที่ถกเถียงกันก็ไม่ใช่เพราะว่ารักกล๊อก เพราะผมเองก็ไม่ได้มีกล๊อกไว้ใช้ แต่ก็มีประสบการณ์กับปืนกล๊อกมาเยอะพอสมควร และพยายามอธิบายข้อเท็จจริงต่าง ๆ ให้เจ้าของกระทู้เข้าใจในปืนยี่ห้อนี้มากกว่าแค่ ได้ยินมา หรือเขาบอกมา หรืออ่านมา เท่านั้นครับ Grin
 Grin ลองอ่านดูอีกทีครับ Grin

ชัดเจนครับพี่ใหม่  ตามนี้เลยครับคุณnhoomamo  ไหว้ ไหว้
จุดประสงค์เดียวกัน ขอบคุณครับ ไหว้

อมร ดีช่วย โรงเรียนปราจิณราษฎรอำรุง ต.หน้าเมือง อ.เมือง จ.ปราจีนบุรี 25000
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #286 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 10:31:21 AM »

กลีอคมันเต๊ปหาปืนใดมาเปรียบเสมอเหมือน โดยเฉพาะ G23od เลขตอง แม่ทุเรสทุรังสิบห้าหลายิงไม่เคยหลุดเก้า ปืนอื่นกลายเป็นปืนดาดๆบ้านๆไปเลย  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #287 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 10:55:23 AM »

กลีอคมันเต๊ปหาปืนใดมาเปรียบเสมอเหมือน โดยเฉพาะ G23od เลขตอง แม่ทุเรสทุรังสิบห้าหลายิงไม่เคยหลุดเก้า ปืนอื่นกลายเป็นปืนดาดๆบ้านๆไปเลย  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อ้าว... กระบอกนั้นมันยิงได้ดวยเหรอ... นึกว่าเอาไว้ถ่ายรูป... ดูสิ... โดนแสงแฟลชจนสีซีดหมดแล้ว... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #288 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 11:24:04 AM »

อ้าว... กระบอกนั้นมันยิงได้ดวยเหรอ... นึกว่าเอาไว้ถ่ายรูป... ดูสิ... โดนแสงแฟลชจนสีซีดหมดแล้ว... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #289 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 01:30:30 PM »

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

เท่าที่ผมจะจำได้  กวาง กะจะเล่น Glock 19 ตั้งแต่อยู่ หระรี .. แล้ว ตังค์ก็หมด ก่อน ขอ ป.๓
และ เทพ ก็มาเข้าฝัน  พอย้ายไป บ้านกล้วย น่าน ตื่นมาก็ละเมอ เรียกหาแต่ปืนเต็ป เมียจึงไม่ยอมหุงข้าวให้กิน
ดีที่เรียกเต็ป แทน นางฟ้่า.. ไม่อย่างงั้น ..   ใครก็คิดออกว่าต้องได้กินอะไรแทน

ช่วงนั้น ก็เดินมาชนไหล่ผมพอดี แล้วชวนผมข้าเว็บ gun in   แล้วก็ได้่ปืนเต็ป ลำนี้ จากลิ้นชัก โดยบังเอิญที่พี่ตา เหลือบไปเห็นเข้า
ได้มาแบบ นางฟ้าช่วย เพราะ ป.๓ หมดชีวิตไปแล้ว แต่พี่ตา ก็ยังช่วยชีวิตไว้ให้ .  คิก คิก    คิก คิก     หลงรัก 

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #290 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 02:10:16 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #291 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 04:25:08 PM »

ความจริงท่าน อ.ฉัตรชัย เขียนถึงกล็อก อีกหลายบทความครับ มีทั้งจุดดีและจุดที่พึงระวัง
tawatmot
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #292 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 08:23:21 PM »

ขอบคุณครับ  ที่นำบทความดีๆมาเตือน  ไหว้ ไหว้ ไหว้
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #293 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 10:08:14 AM »

Chachai เอ้ย ChongKo น่าจะไปดูหนัง World War Z
ดร.หนุ่มที่รู้แต่เรื่องไวรัสวิทยาถูกจับยัดปืน Glock ขึ้นลำใส่มือ เผื่อป้องกันตัว
พระเอกก็เตือนแล้วว่าอย่าเอานิ้วเข้าโกร่งไก
ดร.โชคร้ายสะดุดหกล้มขณะลนลานถอยหนีเข้าเครื่องบิน...ปืนลั่นนอนตายตรงนั้น
TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #294 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 11:34:26 AM »

ความรู้ล้วนๆ แต่ไม่มี กล็อก มีแต่ กิ๊ก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #295 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 10:23:22 PM »

Chachai เอ้ย ChongKo น่าจะไปดูหนัง World War Z
ดร.หนุ่มที่รู้แต่เรื่องไวรัสวิทยาถูกจับยัดปืน Glock ขึ้นลำใส่มือ เผื่อป้องกันตัว
พระเอกก็เตือนแล้วว่าอย่าเอานิ้วเข้าโกร่งไก
ดร.โชคร้ายสะดุดหกล้มขณะลนลานถอยหนีเข้าเครื่องบิน...ปืนลั่นนอนตายตรงนั้น

ขำก๊าก  พระเอกทำหน้าเซ็ง ๆ   ขำก๊าก  เรื่องปืนกล็อก  ที่จริงแล้วควรแนะนำเพื่อนสมาชิกให้พึงระวัง  และศึกษาการใช้งานให้ดี  ไม่ใช่บอกไปทำนองว่าปืนกล็อกไม่ดี  ซึ่งนั่นเป็นอคติล้วน ๆ 

""
เจ็บ
^_^ ไม่รุกรานใคร ^_^
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 162

ไม่พอใจใครจะเตะให้โด่งเลย

« ตอบ #296 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2013, 10:47:53 AM »

ถ้าผู้ใช้งาน มีสติ ความชำนาญ พึงระวัง พึงระลึกอยู่เสมอว่าปืนมีกระสุน ไม่ประมาท สะเพร่า หัวกระสุนไม่มีทางออกจากลำกล้องได้หรอกครับ ถ้าไม่เอานิ้วไปแตะไกปืน (หมายถึงปืนที่มีสภาพที่ดี) ผมเคยไปจับยาเสพติดเอาปืนกล็อคจ่อท้ายทอยคนขายยาที่นอนหมอบกับพื้นพร้อมกับขี่ไก ก็ไม่เห็นมันจะลั่น  แต่ถ้าอีกนิดล่ะไม่แน่   ไหว้ ไหว้ ไหว้

"  ในปัจจุบันประสบการณ์มีค่ามากกว่าใบปริญญามากมายนัก  "
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #297 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2013, 04:38:04 PM »

มาไม่ทัน ได้เเต่ตามอ่านครับ

ผมเห็นว่า Glock เป็นปืนที่ออกเเบบได้ดีเเบบหนึ่งครับ เเละก็เหมือนกับสินค้าทั่วไปที่ผู้ครอบครองควรทําความเข้าใจในเรื่องกๅรใช้งานให้ถ่องเเท้ครับ

GUESS
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #298 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 03:17:25 PM »

สิ่งที่ทุกท่านออกความเห็นมาถูกหมดครับ..การที่จะใช้อาวุธปืนให้ปลอดภัยก็ขึ้นอยู่กับตัวท่านล่ะครับ..ว่ามี
ความรู้ความเข้าใจปืนของท่านมากน้อยเพียงใด..ไม่เกี่ยวกับปืนชนิดไหนทั้งนั้นล่ะครับถ้าไม่รู้จักกฎแห่งความปลอดภัย
ตัวของท่านเอง..คนรอบข้างท่านเอง..ท่านเลือกเอา..ไม่ให้คนอื่นเดือดร้อนพอ... ไหว้
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #299 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 03:40:24 PM »

สิ่งที่ทุกท่านออกความเห็นมาถูกหมดครับ..การที่จะใช้อาวุธปืนให้ปลอดภัยก็ขึ้นอยู่กับตัวท่านล่ะครับ..ว่ามี
ความรู้ความเข้าใจปืนของท่านมากน้อยเพียงใด..ไม่เกี่ยวกับปืนชนิดไหนทั้งนั้นล่ะครับถ้าไม่รู้จักกฎแห่งความปลอดภัย
ตัวของท่านเอง..คนรอบข้างท่านเอง..ท่านเลือกเอา..ไม่ให้คนอื่นเดือดร้อนพอ... ไหว้

เยี่ยมครับ
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21
  พิมพ์