๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 02:07:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามการโอนปืนเป็นของบุตรหน่อยครับโอนได้เมื่อไรตอนไหน ????  (อ่าน 810 ครั้ง)
ศักย์ชัย
เพราะคนเราไม่เท่ากัน โลกจริงและฝันเข้ากันไม่ได้ จึงยังมีคนผิดหวังมากมาย ชีวิตไม่ง่ายดายอย่างที่เป็น
Jr. Member
**

คะแนน 5

ฝันไว้แล้วไปให้ถึง

« เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 09:49:22 PM »

ไม่ได้เข้ามาเยี่ยมเว็บบอดนานเลยครับ  กิ๊วก๊าว
 กลับมาครั้งนี้มีข้อสงสัยครับ รบกวนพี่ๆน้าๆช่วยให้ความรู้หน่อยครับ

การโอนปืนเป็นของบุตร (ปืนประชาชน ธรรมดา ธรรมดา) ข้อมูลนี้ไม่เคยรู้เลยครับพึ่งได้ยินมาแต่ไม่มั่นใจครับ

คือว่า ซื้อปืนมาใหม่ จะไม่สามารถโอนได้ หรือ ต้องมีระยะเวลากี่เดือน หรือ กี่ปีเหรอครับ ถึงจะสามารถโอนเป็นของคนอื่นได้

ในกรณีที่ถามนี้คือ  มารดาซื้อปืนไป1กระบอก (ไม่ถึง5เดือน) สามารถโอนเป็นของบุตรได้หรือป่าวครับ
ตอนแรกทราบแค่ว่าปืนสำหรับข้าราชการจะไม่สามารถโอนหรือขายได้ ต้องรอ 5 ปี ถึงจะโอนได้ แล้วปืนของประชาชนเนี้ยก็ต้องรอ 5 ปีเหมือนกันหรือไม่ครับ รบกวนด้วยครับ ผมถาม งง มั้ยครับ  เยาะเย้ย
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 11:38:27 PM »

ถ้าไม่ใช่ปืนสวัสดิการที่หัวใบป.4 ระบุไว้ว่าห้ามโอนภายใน 5 ปี เช่น ปืนที่ซื้อหน้าร้านธรรมดาๆ หรือรับโอนมาจากคนอื่น

สามารถโอนให้ผู้อื่น เมื่อไหร่ก็ได้ครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: [1]
  พิมพ์