๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 02:44:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กองทะเบียน ลาดพร้าว วันนี้  (อ่าน 8092 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 06:50:22 PM »

ขอบคุณมากสำหรับคำตอบค่ะ......แต่มีเรื่องรบกวนอีกนิดหนึ่งค่ะ คือ ขอเล่าความเป็นมาก่อนนะค่ะ ได้ใบ ป.3(เป็นของพ่อค่ะ) แล้ว และจะมาซื้อปืนที่ กทม. เป็นปืนลูกโม่ ขนาด .38 ขอปรึกษาว่า ควรจะเข้ามาซื้อวันไหนดี มีร้านแนะนำหรือเปล่าค่ะ แล้วยี่ห้ออะไรจึงจะดีสำหรับปืนขนาด .38 หน่ะค่ะ พอซื้อแล้วต้องทำไงต่อค่ะ กลับบ้านได้เลยหรือเปล่า แล้วจริงหรือไม่ที่ว่า พอซื้อแล้วไปต้องกองทะเบียน ซึ่งถ้าจริง ก็ต้องขึ้นมาซื้อในวันและเวลาราชการถูกต้องไม๊ค่ะ อืม รบกวนจังเลยค่ะ ต้องขอขอบคุณมากค่ะ
     เพิ่ม เติมคครับ  พอดี เห็น เพื่อน ๆ ตั้ง กระทู้ ไว้ ครับ
ดูที่นี่เลย   
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=2117.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2005, 06:53:03 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 07:31:10 PM »

กระทรวงนี้ มีสถิติ ทำเรื่องโอนสัญชาติ ใช้เวลาประมาณ 1 - 3 ปี
- ตรวจสอบเอกสารต่างๆ ไปยังต้นตอหลักฐานที่ส่งมอบ ประมาณ 1- 2 ปี
- รอส่งเรื่องเข้าที่ประชุมคณะกรรมการอีกระยะหนึ่ง ถ้ามีวาระอื่นๆที่สำคัญกว่า เรื่องชาวบ้านก็เก็บ (ดอง) เอาไว้ก่อนได้

ผมว่ามาอีหร็อบนี้แหงมเลย

อ่นแผนออกเลย นี่ไงครับ โอนไปกรมกองที่ช้าที่สุด คนเล่นปืนจะได้เบื่อจนเลิกเล่นกันไป โอ้โห เชือดนิ่มๆ ดีกว่าสั่งห้ามหรือยึดปืนเป็นไหนๆ แยบยลๆ   Wink
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 09:38:17 PM »

กระทรวงนี้ มีสถิติ ทำเรื่องโอนสัญชาติ ใช้เวลาประมาณ 1 - 3 ปี
- ตรวจสอบเอกสารต่างๆ ไปยังต้นตอหลักฐานที่ส่งมอบ ประมาณ 1- 2 ปี
- รอส่งเรื่องเข้าที่ประชุมคณะกรรมการอีกระยะหนึ่ง ถ้ามีวาระอื่นๆที่สำคัญกว่า เรื่องชาวบ้านก็เก็บ (ดอง) เอาไว้ก่อนได้

อ่นแผนออกเลย นี่ไงครับ โอนไปกรมกองที่ช้าที่สุด คนเล่นปืนจะได้เบื่อจนเลิกเล่นกันไป โอ้โห เชือดนิ่มๆ ดีกว่าสั่งห้ามหรือยึดปืนเป็นไหนๆ แยบยลๆ   Wink

ไม่ได้ผลหร๊อก...ต้องมีทางขอจนได้แหล่ะ Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 10:36:47 PM »

ไม่ได้ผลหร๊อก...ต้องมีทางขอจนได้แหล่ะ Grin Grin

....ถ..ถะ...ถูกต้องคร้าบบบ....รู้จัก สพป. น้อยไปแล้ววววว.... เยาะเย้ย

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Q
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 11:43:00 PM »

ไม่ทราบว่าโอนเสร็จแล้ว สามารถเริ่มดำเนินการได้เหมือนเดิมวันไหนครับ
PPP
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 11:43:34 PM »

เฮ้ออออออ   ตกข่าวครับผม   มึนๆๆกับงาน เลยไม่ได้ตามข่าวเลย Cry
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 11:39:09 AM »

แมน ออฟ กระทู้
ท่าน RUGER ครับ
 น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 11:50:38 AM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
    อิ อิ อิ รู้ นะพี่ ทรัพย์ คิดอะไร อยู่  ผม มิบังอาจ เทียบรัศมี ครับ  Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 01:20:32 PM »

อิ อิ อิ รู้ นะพี่ ทรัพย์ คิดอะไร อยู่  ผม มิบังอาจ เทียบรัศมี ครับ  Grin

แล้ว..งู  อ๊อฟ กระทู้  ล่ะครับ....ผู้ใด :Smiley :Smiley :Smiley

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 21, 2005, 01:38:17 AM »

Grin ไม่ใช่งูอ๊อฟกระทู้หรอกคับพี่...

อีตาซับฯน่ะระดับ KING  COBRA  OF  THE  BOARD  คับ...  เยาะเย้ย
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 21, 2005, 12:44:49 PM »

Grin ไม่ใช่งูอ๊อฟกระทู้หรอกคับพี่...

อีตาซับฯน่ะระดับ KING  COBRA  OF  THE  BOARD  คับ...  เยาะเย้ย

Grin Grin Grin ใช่ครับพี่หมอ..... Grin Grin Grin
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 21, 2005, 05:00:59 PM »

อิ อิ อิ พี่ ทรัพย์ ฯ โดนอีกละ  Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 21, 2005, 05:13:56 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ไอค่อนรูปข้างบน
รู้สึกว่าท่านปิ๊กจะเอาไว้ให้ผมใช้
โดยเฉพาะเลยนะเนี่ย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์