๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 04:32:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตรวจสอบ ป12 จริงหรือปลอมได้อย่างไรครับ  (อ่าน 6168 ครั้ง)
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 12:26:05 PM »

นายทะเบียน ป.๑๒  ตามพรบ.อาวุธปืนฯ  แยก เป็น ๒ แบบ
๑.ทั่วราชอาณาจักร  ผบ.ตร.โดย ผู้ช่วย ผบ.ตร. เป็นนายทะเบียน แบบ ป.๑๒  ก็อย่างที่เคยเห็น ขนาดเท่า บัตรประชาชน

๒.ในเขตจังหวัด มีผู้ว่าราชการจังหวัด ในแต่ละจังหวัด เป็นนายทะเบียน แบบ .๑๒ จะเป็นขนาด กระดาษ A 4. ปิดรูปนั่นละครับ
ตามที่ถาม เป็นแบบ ป.๑๒ ในจังหวัด ซึ่งออกได้ง่ายกว่า ป.๑๒ ทั่วราชอาณาจักร.. นะครับ  Cheesy  

เป็น ป.๑๒  ครั้งที่ผมได้มาตลอด ยี่สิบกว่าปี ที่ได้เก็บไว้บางส่วน ครับ.  Cheesy

.............. หลงรัก  หล่อจริงๆพี่เรา  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ton forest
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 02:04:51 PM »

แจ๋วมากครับ เพิ่งเคยเห็นเหมือนกันครับเป็นอย่างนี้นี่เอง +ให้อีก1 ครับ

ผมก็มีคนมาบอกว่าจะทำให้ตลอดชีพ แต่ก็ไม่กล้ากลัวจะเป็นของปลอมครับ ไม่รู้ว่าตลอดชีพมีจริงไหมครับ อยากเก็บข้อมูลครับ ขอบคุณมากครับ
jomcz
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 09:17:35 PM »

ไหว้ ผมเองเมื่อสมัยก่อนก็เคยเห็นป.12 ที่ใช้ได้ในเขต 14 จังหวัดภาคใต้มาแล้วเหมือนกันครับ
ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นแบบตลอดชีพซะด้วยครับ แต่ไม่แน่ใจว่าเดียวนี้ยังมีกันอีกไหม
        เมื่อก่อนผมเคยทำงานในส่วนงานราชการใน 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ท่านผู้ว่าก็ได้ออกใบ
อนุญาตผกพาอาวุธปืนให้ในเขตจังหวัดที่เราทำงานเหมือนกันครับ แต่ไม่ใช่ป.12 นะครับเป็นใบอนุญาติที่
ทางจังหวัดออกให้พิเศษเฉพาะกิจและมีอายุ 1 ปีเท่านั้นเหมือนกันครับ... ไหว้
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 10:35:49 PM »

ป.12 เป็นไงอีกเรื่อง แต่ที่เห็น พี่ Ro@d หล่อ มว้ากกกก
p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 11:29:56 PM »

นายทะเบียน ป.๑๒  ตามพรบ.อาวุธปืนฯ  แยก เป็น ๒ แบบ
๑.ทั่วราชอาณาจักร  ผบ.ตร.โดย ผู้ช่วย ผบ.ตร. เป็นนายทะเบียน แบบ ป.๑๒  ก็อย่างที่เคยเห็น ขนาดเท่า บัตรประชาชน

๒.ในเขตจังหวัด มีผู้ว่าราชการจังหวัด ในแต่ละจังหวัด เป็นนายทะเบียน แบบ .๑๒ จะเป็นขนาด กระดาษ A 4. ปิดรูปนั่นละครับ
ตามที่ถาม เป็นแบบ ป.๑๒ ในจังหวัด ซึ่งออกได้ง่ายกว่า ป.๑๒ ทั่วราชอาณาจักร.. นะครับ  Cheesy  

เป็น ป.๑๒  ครั้งที่ผมได้มาตลอด ยี่สิบกว่าปี ที่ได้เก็บไว้บางส่วน ครับ.  Cheesy

.............. หลงรัก  หล่อจริงๆพี่เรา  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

สนับสนุนอีกหนึ่งเสียงครับ   ไหว้
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 29, 2013, 11:32:52 PM »

ป.12 เป็นไงอีกเรื่อง แต่ที่เห็น พี่ Ro@d หล่อ มว้ากกกก

นั่นตอนหนุ่มๆนะครับ...

ตอนนี้หล่อขึ้นไปอีกหลายกิโลครับ...Cheesy
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:26:19 AM »

ขอบคุณมากครับ ผมไม่ยักกะรู้ตัวซักที  คิก คิก

ท่านยุทธนา ผมรู้จักมานาน  เป็นคอปืน ที่เป็นนักกฎหมาย
และท่านยุทธนา นี่ละตัวจริง.. เหมือนลูกครึ่งฝรั่ง หน้าตาหล่อสุด ๆ เลยละ ครับ  เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2013, 10:12:05 AM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 09:35:31 AM »

นั่นตอนหนุ่มๆนะครับ...

ตอนนี้หล่อขึ้นไปอีกหลายกิโลครับ...Cheesy

ขอบคุณมาก ครับหมอ .. ถ้าจะเรียกแบบ ออมเสียงน้อยหน่อย ก็ หล่อหายไป แต่หนักขึ้้นหลายกิโล.  คิก คิก

วันเวลา กับความชรา เป็นเพื่อนสนิทกัน.. ยิ่งท่านใด ใช้ชีวิต ในวัยฉกรรจ  ๒๕ - ๓๕ อย่างเต็มที่
แถมมี สุรา-บุหรี เป็นเพื่อนเคียง พ้น ๔๐ อาการไม่ดีบางอย่่างจะเริ่มแสดงออก  พอพ้น ๕๐ ใบหน้าจะเริ่มเปลี่ยน

ผมทำได้เพียง เลิก บุหรี่ ส่วนแอลกอฮอล ยังนาน ๆ ครั้ง ทำได้เพื่อชลอวัย คือ ออกกำลังกาย ลดน้ำหนักให้เหมือน
ให้เหมือนเริ่มทำงานใหม่ ๆ ๖๔ กก. +/-  Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2013, 10:07:04 AM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 10:44:35 AM »

แจ๋วมากครับ เพิ่งเคยเห็นเหมือนกันครับเป็นอย่างนี้นี่เอง +ให้อีก1 ครับ

ผมก็มีคนมาบอกว่าจะทำให้ตลอดชีพ แต่ก็ไม่กล้ากลัวจะเป็นของปลอมครับ ไม่รู้ว่าตลอดชีพมีจริงไหมครับ อยากเก็บข้อมูลครับ ขอบคุณมากครับ

ทำไปเลย 100% ปลอม
 คิก คิก
maranon01
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 30, 2013, 11:55:14 AM »

จูบบบบ
ton forest
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 10:28:03 AM »

ทำไปเลย 100% ปลอม
 คิก คิก
ขอขอบคุณด้วยนะครับ ที่แจ้งให้ทราบเพื่อเป็นแนวทางและได้ครับความรู้เพิ่มขึ้นอีกนิด และถ้ามีคนทำมาได้แล้วโดนตำรวจตรวจดู ตำรวจจะรู้ไหมว่าเป็นของจริงหรือของปลอม
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2013, 02:49:44 PM »

เพื่อนมาเล่าให้พัง  ไปรู้จักนักข่าวคนนึง  พก .45 เอวตุง  กินเหล้าถูกคอ พวกเลยเอาป.12 ให้ดู

เจ้าของป.12 บอก เป็นป.12 ตลอดชีพ พกได้ในเขต.ภาคตะวันตก (กาญ. ราชบุรี สุพรรณ นครปฐม.....ประมาณนี้)    คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หูย.....เจ๋งอ่ะ   ทำที่ไหนเนี่ย     พวกบอกเสียค่าทำใบไป 6 หมื่น   ชวนเพื่อนผมไปทำ  ไม่รู้เพื่อนผมจะไปทำด้วยมั้ย  ถ้าทำมาจะขอดูซักหน่อย เยาะเย้ย

ของ กอ.รมน.ก็คล้ายๆกัน
ขนาด กอ.รมน.เอง มาออกข่าวว่าไม่เคยออกให้ เพราะไม่มีอำนาจออกให้
แต่ก็ยังมีคนพก เอาไปเบ่ง...

ใบปลอมของ กอ.รมน.หน้าตาน่าสมเพชมาก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ton forest
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 11:11:09 AM »

วันนี้ผมให้น้องชายไปยื่นขออนุญาต ใบ ป.12 ให้  เจ้าหน้าที่ถามมากมายว่าเป็นเจ้าพนักงานชำนาญงาน หรือปฏิบัติการ และหนังสือรับรองต้องตั้งแต่รองอธิบดีขึ้นไป และหรือเคยโดนลอบทำร้ายหรือโดนดักลอบยิงหรือไม่ ต้องมีเอกสารยืนยันด้วย ผมเป็นแค่ลูกจ้างของรัฐปฏิบัติงานก็สี่ยงอยู่ เลยตัดสินใจไม่ยื่นเรื่องซะเลย ไม่ได้ติดใจแค่ระบายให้ฟังครับ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 02:27:30 PM »

เอากระทู้เก่ามาให้พี่ดูครับ หน้าตามันประมาณนี้หรือเปล่าครับ
 http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=33454.0

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2013, 03:10:52 PM »

วันนี้ผมให้น้องชายไปยื่นขออนุญาต ใบ ป.12 ให้  เจ้าหน้าที่ถามมากมายว่าเป็นเจ้าพนักงานชำนาญงาน หรือปฏิบัติการ และหนังสือรับรองต้องตั้งแต่รองอธิบดีขึ้นไป และหรือเคยโดนลอบทำร้ายหรือโดนดักลอบยิงหรือไม่ ต้องมีเอกสารยืนยันด้วย ผมเป็นแค่ลูกจ้างของรัฐปฏิบัติงานก็สี่ยงอยู่ เลยตัดสินใจไม่ยื่นเรื่องซะเลย ไม่ได้ติดใจแค่ระบายให้ฟังครับ

แปลว่าต้องโดนเสียก่อน!!!... แล้วถ้าเกิดคุณ ton forest ไม่รอดเล่าครับ... เฮ้อ...
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์