๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 10:49:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามครับ  (อ่าน 1596 ครั้ง)
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 07:17:00 PM »

คืออยากทราบว่า ลูกซ้อมของ 9 มม. มีหรือปล่าวครับ จะเอาไปใช้กลับกล๊อก ถ้ามีแล้วเขาซื้อกันลูกละกี่บาทครับ อีกอย่างที่เขาเรียกว่าลูกดัมมี่ มันคืออะไรครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ Smiley
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 07:29:43 PM »

ลูกซ้อม๙มม..มีตามสนามยิงปืนทั่วไป...ตกกล่องละ ๕๐๐+แล้วสนาม  Grin

ลูกดัมมี่...คือลูกซ้อมยิงแห้งกับปืน...เพื่อถนอมเข็มแทงชนวนครับ  :-*

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 08:34:44 PM »

ขอบคุณมากครับพี่ ไม่ผิดหวังจริงๆครับ เวปนี้ ต่อไปคงต้องย้ายไปตั้งกระทู้หน้าซื้อขายต่อและครับ เพื่อตามหาลูกซ้อมและ ลูกดัมมี่ ต่อไป Smiley .......อีกนิดเถอะครับ แบบ ไม่มีความรู้จริงๆครับ ลูกดัมมี่นั้น ต้องใช้ยังไงหรือครับ ใช้แบบครั้งเดียวทิ้งเลยหรือปล่าว หรือว่า ใช้ไปได้เรื่อยๆครับ เวลายิงแห้งมันจะมีเสียงดังด้วยหรือปล่าวครับ ไม่มีความรู้จริงๆครับ แล้วเขาขายกันลูกละเท่าไรครับ ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้งแล้วกันครับ Smiley
Oxygen
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 08:41:33 PM »

ขอบคุณมากครับพี่ ไม่ผิดหวังจริงๆครับ เวปนี้ ต่อไปคงต้องย้ายไปตั้งกระทู้หน้าซื้อขายต่อและครับ เพื่อตามหาลูกซ้อมและ ลูกดัมมี่ ต่อไป Smiley .......อีกนิดเถอะครับ แบบ ไม่มีความรู้จริงๆครับ ลูกดัมมี่นั้น ต้องใช้ยังไงหรือครับ ใช้แบบครั้งเดียวทิ้งเลยหรือปล่าว หรือว่า ใช้ไปได้เรื่อยๆครับ เวลายิงแห้งมันจะมีเสียงดังด้วยหรือปล่าวครับ ไม่มีความรู้จริงๆครับ แล้วเขาขายกันลูกละเท่าไรครับ ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้งแล้วกันครับ Smiley

ลูกซ้อมซื้อตามสนามกล่องละประมาณ 500 บาท
ลูกดัมมี่ลูกละประมาณ 150 บาทใช้ได้ชั่วลูกชั่วหลานเลย(ยกเว้นหาย)ครับ

ผบทบ. อนุญาติให้มีได้ไม่เกิน ๒ กระบอกคร๊าบบบ
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 09:22:27 PM »

ลูกซ้อมไปหาซื้อตามสนามดีกว่าครับ   มีทั่วไปแต่ราคาไม่เท่ากันแล้วแต่สนามตั้งแต่ 450-500 บาท

ลูกดัมมี่ก็ 100-150 บาท   ใช้ป้องกันไม่ให้บ่าเข็มแทงชนวนไปกระแทกผนังไสลด์จนแตก   แต่มีอายุการใช้งานนะครับ  เพราะเข็มแทงชนวนจะเจาะจานท้ายจนลึกเกินไปอย่างนี้ใช้ไม่ได้หรือปริงเริ่มล้าจนเกินไปก็ใช้ไม่ได้   

ถ้าคุณใช้ปืนนกนอกผมแนะนำให้ใช้โอริงหรือสายยางตัดเป็นวงรองท้ายเข็มชนวนจะประหยัดกว่า  นกจะสับโดนโอริงแทน  พอโอริงเริ่มปริก็เปลี่ยนอันใหม่  ยิงจนเบื่อเลยครับ  Grin
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 09:31:34 PM »

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบทุกคำตอบ งั้นขอถามอีกข้อนะครับ ตอนนี้ผมอยู่ต่างจังหวัดและ ต่างจังหวัดไม่มีลูกซ้อมขายเลย ถ้าเราจะสั่งซื้อลูกซ้อมและ ลูกดัมมี่ ทางสนามหรือว่าทางร้านเขาจะส่งให้เราได้หรือปล่าวครับ ยังไงรบกวนด้วยนะครับ ถ้ามีเบอร์โทรทางร้าน หรือว่าทางสนามช่วยแจ้งผมด้วยครับ ผมจะโทรสอบถามครับ ขอบพระคุณมากครับ
..ด้วยความเคารพครับ Smiley
หน้า: [1]
  พิมพ์