๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:11:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบ CMMG หลังจากแก้ปัญหาลำกล้อง  (อ่าน 5913 ครั้ง)
ktpitak
Jr. Member
**

คะแนน 7

« เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 05:32:31 PM »

รับมาเมื่อต้นปีเจอล๊อตแจ็คพอต ลำกล้องมีปัญหา ที่ระยะ 10 เมตร ต้องเล่งเผื่อเกือบศอกถึงจะเข้าเป้า พยายามซ่อมเองไปซื้อประแจขันลำกล้องมา ขันไม่ออกมันแน่นมากๆ จะรุนแรงไปก็กลัวจะเป็นรอย ไม่มีตัวบีบลำกล้องที่ดีพอ เลยส่งคืนร้านให้ช่วยซ่อมให้ ไปรับคืนมาเมื่อเดือนที่แล้วครับ สรุป ทางร้านบอกว่าโรงงานเขาขันเกลียวลำกล้องจำนวนรอบเกินมาตราฐานไป ร้านเอาไปให้ร้านสุพลแก้ให้ครับ ทางร้านมีเป้าทดสอบใหม่มาให้ด้วยครับ คงนำไปลองยิงที่สนามดูหลังจากแก้ไขแล้ว ก็ต้องขอขอบคุณร้านโยธินที่ช่วยรับผิดชอบให้ครับ ผมเพิ่งจะมีเวลาว่างเอาไปลองยิงทดสอบดูเองครับ ยิงที่ 25 เมตรใช้ศูนย์เดิมที่มากลับตัวปืน เดิมทุกอย่างยังไม่มเวลาปรับแต่งอะไรครับ ก็ได้ผลเป็นที่น่าพอใจ ของผมเป็นรุ่นลำกล้อง 20 นิ้ว   

Uploaded at ImageFra.me

ชุดแรกยิงไป 8 นัด กระจายไปหน่อย ชุดหลัง 10 นัด กลุ่มดีขึ้นมาหน่อยครับ แต่ก็ดีเกินคาดจากที่หวังไว้สำหรับปืนลูกกรดแบบออโตเมติก
ยิงแล้วก็มาชำระคราบซะหน่อย

คราวหลังจะลองนำไปติดกล้องยิง 50 เมตรดูแล้วจะนำมาให้ชมครับ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 03:26:10 PM »

เจอเคสนี้อีกหน่อยไปซื้อคงต้องเอาฉากไปวัดว่าศูนย์หน้าเอียงไหม
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 12:42:00 PM »

ดีที่เจอร้านฯดีๆครับ.. เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
MIKADO หน่วยข่าว (รักในหลวง)
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 12:00:29 PM »

ร้านโย ไว้ใจได้ บริการดี ราคาเป็นมิตรครับ
buck_p7
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2013, 12:28:05 PM »

ยินดี ด้วยครับ ที่หมดปัญหา สนใจ cmmg อยู่เหมือนกันครับ
AmataBKK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 04:35:27 PM »

รับมาเมื่อต้นปีเจอล๊อตแจ็คพอต ลำกล้องมีปัญหา ที่ระยะ 10 เมตร ต้องเล่งเผื่อเกือบศอกถึงจะเข้าเป้า พยายามซ่อมเองไปซื้อประแจขันลำกล้องมา ขันไม่ออกมันแน่นมากๆ จะรุนแรงไปก็กลัวจะเป็นรอย ไม่มีตัวบีบลำกล้องที่ดีพอ เลยส่งคืนร้านให้ช่วยซ่อมให้ ไปรับคืนมาเมื่อเดือนที่แล้วครับ สรุป ทางร้านบอกว่าโรงงานเขาขันเกลียวลำกล้องจำนวนรอบเกินมาตราฐานไป ร้านเอาไปให้ร้านสุพลแก้ให้ครับ ทางร้านมีเป้าทดสอบใหม่มาให้ด้วยครับ คงนำไปลองยิงที่สนามดูหลังจากแก้ไขแล้ว ก็ต้องขอขอบคุณร้านโยธินที่ช่วยรับผิดชอบให้ครับ ผมเพิ่งจะมีเวลาว่างเอาไปลองยิงทดสอบดูเองครับ ยิงที่ 25 เมตรใช้ศูนย์เดิมที่มากลับตัวปืน เดิมทุกอย่างยังไม่มเวลาปรับแต่งอะไรครับ ก็ได้ผลเป็นที่น่าพอใจ ของผมเป็นรุ่นลำกล้อง 20 นิ้ว   

ชุดแรกยิงไป 8 นัด กระจายไปหน่อย ชุดหลัง 10 นัด กลุ่มดีขึ้นมาหน่อยครับ แต่ก็ดีเกินคาดจากที่หวังไว้สำหรับปืนลูกกรดแบบออโตเมติก
ยิงแล้วก็มาชำระคราบซะหน่อย

คราวหลังจะลองนำไปติดกล้องยิง 50 เมตรดูแล้วจะนำมาให้ชมครับ
รอฟังและชมผลการทดสอบอยู่ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์