๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 01:12:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำปืนพกขนาด .45 ลำกล้อง 3นิ้ว ตัวไหนน่าจะคุ้มและร้านไหนมี  (อ่าน 10329 ครั้ง)
Ohrm
"ปาทัง ราชะมุนีสามีรามัง อาราธะนัง สาระณัง อาคัจฉามิ"
Jr. Member
**

คะแนน 4

โอม ชินะปัญชะระปะริตตังมังรักขะตุสัพพะทา

« เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 11:44:47 AM »

อยากถามพี่ พี่ พอจะแนะนำ ปืนขนาด .45 ลำกล้อง 3นิ้ว ตัวเดียวคุ้ม ความเม่นยำ การดูแลรักษา ความทน และมีอุปกรณ์เสริม(อยากติดเลเซอร์)
สำหรับพกพาป้องกันตัว หาข่าว และทำงาน ราคาหน้าร้านนะครับ(ไม่ใช่ราคาโครงการสน.สก.)
ร้านไหนมี และราคา เท่าไหร่ครับ

1.STI                       OFF DUTY .45
Frame: Lenght Steel   Slide:Classic Carbon Steel  Capacity: 10 Rounds    Weight Empty:31.3 oz

2.SIG SAUER           P22 Carry Elite Stainless 
Frame: Stainless Steel     Slide:Stainless Steel  Capacity: 8 Rounds     Weight Empty: 39.1 oz

3.Smith & Wesson Pro Series SW1911      
Frame: Scandium Alloy    Slide:Stainless Steel  Capacity:7+1Rounds  Weight Empty: 26.5 oz

4.Kimber                Stainless Ultra TLE II (LG) 
Frame: Aluminum    Slide:Stainless Steel
Capacity: 7Rounds      Weight (inches): 1.28

โหวต ปืนพก 3นิ้วขนาด .45 ตัวไหนนิยมสุด http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=135710.0
แนะนำปืนพกขนาด .45 ลำกล้อง 3นิ้ว ตัวไหนดี http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=210073.0

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิม
omecaspace
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 12:04:33 PM »

ถ้างานหาข่าวก็sigครับมีคันลดนกพร้อมเสมอในสถานะารณ์ที่จะโดนตบโต้แบบฉับพลัน ส่วน1911เชียร์. Sti off duty ครับ
Ohrm
"ปาทัง ราชะมุนีสามีรามัง อาราธะนัง สาระณัง อาคัจฉามิ"
Jr. Member
**

คะแนน 4

โอม ชินะปัญชะระปะริตตังมังรักขะตุสัพพะทา

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 12:07:46 PM »

ถ้างานหาข่าวก็sigครับมีคันลดนกพร้อมเสมอในสถานะารณ์ที่จะโดนตบโต้แบบฉับพลัน ส่วน1911เชียร์. Sti off duty ครับ

ขอบคุณคัปปม สำหรับข้อมูล^^ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2013, 05:56:19 PM โดย Ohrm » บันทึกการเข้า

โหวต ปืนพก 3นิ้วขนาด .45 ตัวไหนนิยมสุด http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=135710.0
แนะนำปืนพกขนาด .45 ลำกล้อง 3นิ้ว ตัวไหนดี http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=210073.0

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิม
Ohrm
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 05:57:31 PM »

หลงรัก มีใครพอแนะนำได้บ้างครับ

tongchai รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 06:13:30 PM »

ผม มี ทั้ง
sti off duty และ 220 carry elite ครับ
2 ตัวนี้
sti บาง กว่า จับเหมาะมือ และ ผม ชอบ แต่ ไม่กล้า พกพาขึ้นลำ ครับ
sig หนา และ หนัก แต่ ปลอดภัย พกขึ้นลำ โดยไม่ระเวง เลย  ครับ

แต่ ในช่วงนี้ sti ผมว่าหาไม่ได้ แล้ว
ส่วน sig มี ขายครับ

ผมได้ sti ด้วยความบังเอิญ คือ จอง kim ไปแล้ว ไปที่ร้าน
ร้าน เอา sti มาโชวร์ เลยได้ มา
ส่วน sig ตั้งใจ ซื้อเลย โดย เหตุผล พกพา ไม่กลัว การขึ้นลำ ครับ

ความเห็น ส่วนตัว ทั้งหมด ครับ
numplaw
Full Member

คะแนน 27

line numplaw

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 06:19:09 PM »

สมิท 1911 4นิ้ว ผมยิงเป้าเพลทเหล็ก เล็กๆ โดนทุกลูกครับ  Grin Grin
ปกติเป็นคนยิงปืนไม่แม่นครับ
g17 g19 g26 s&w 36 15 10 cz75d 2075
ผมยิงไม่ค่อยแม่นเลยครับ นอกจาก 870  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมไม่เคยโทษปืนครับเป็นที่ตัวผมเองล้วนๆ  Grin Grin Grin
(ประกับข้างเป็นไม้ ผมยิงเยอะๆ แล้วมันขูดมือครับ)

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 09:42:26 PM »

ไม่มี .45 ลำฯ สั้นๆ มีแต่ตัวเต็ม (ผมเป็นมือใหม่ .45) แต่อาศัยถามเพื่อนที่ใช้งาน .45 ลำฯ สั้นครับ  Grin
จึงขอเสนอความคิดเห็นสักเล็กน้อยครับ

ถ้าไม่กลััวหนักก็เลือกพกโครงเหล็กหรือสเตนเลส แต่ถ้าอยากเบาสบายกว่าก็โครงอัลลอยด์ ทั้งหมดนี้มองตามตัวเลือกที่ให้มา

แต่ถ้าเพิ่มเติมตัวเลือกแบบเบาสบายกว่าในตัวเลือกที่ให้ไว้ ดูแลไม่ยากก็ต้องโครงโพลิเมอร์ โครงฯ แบนบางก็ G36 ลูกดก 2 แถวก็ G30sf
ยิ่งถ้าได้ลองจับ ถือ หรือยิง (ปืนเพื่อน - ถ้ามี) ก่อนซื้อจะดีมากๆ เลือกที่จับถนัดมือ เข้ามือมากที่สุด

ส่วนระบบปฏิบัติการของปืนเลือกที่ชอบหรือที่ถนัดครับ  ไหว้

Pragmatism
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 10:17:03 PM »

ตามตัวเลือกผมชอบและสนับสนุนตัวนี้
2.SIG SAUER           P22 Carry Elite Stainless 
Frame: Stainless Steel     Slide:Stainless Steel  Capacity: 8 Rounds     Weight Empty: 39.1 oz
 ไหว้
Ohrm
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 11:38:27 AM »

ผม มี ทั้ง
sti off duty และ 220 carry elite ครับ
2 ตัวนี้
sti บาง กว่า จับเหมาะมือ และ ผม ชอบ แต่ ไม่กล้า พกพาขึ้นลำ ครับ
sig หนา และ หนัก แต่ ปลอดภัย พกขึ้นลำ โดยไม่ระเวง เลย  ครับ

แต่ ในช่วงนี้ sti ผมว่าหาไม่ได้ แล้ว
ส่วน sig มี ขายครับ

ผมได้ sti ด้วยความบังเอิญ คือ จอง kim ไปแล้ว ไปที่ร้าน
ร้าน เอา sti มาโชวร์ เลยได้ มา
ส่วน sig ตั้งใจ ซื้อเลย โดย เหตุผล พกพา ไม่กลัว การขึ้นลำ ครับ

ความเห็น ส่วนตัว ทั้งหมด ครับ
ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ ดีมากเลย^^

Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 03:28:53 PM »

ถ้าเอาในตัวเลือกนี้ผมเลือก Kim ครับ แต่ถ้าไม่มีอยู่ในตัวเลือกผมเอา Defender ครับ ....

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
Ohrm
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 08:28:48 PM »

สมิท 1911 4นิ้ว ผมยิงเป้าเพลทเหล็ก เล็กๆ โดนทุกลูกครับ  Grin Grin
ปกติเป็นคนยิงปืนไม่แม่นครับ g17 g19 g26 s&w 36 15 10 cz75d 2075
ผมยิงไม่ค่อยแม่นเลยครับ นอกจาก 870  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมไม่เคยโทษปืนครับเป็นที่ตัวผมเองล้วนๆ  Grin Grin Grin
(ประกับข้างเป็นไม้ ผมยิงเยอะๆ แล้วมันขูดมือครับ)

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ เยี่ยมครับ^^ หลงรัก

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 13, 2013, 03:05:21 PM »

อยากถามพี่ พี่ พอจะแนะนำ ปืนขนาด .45 ลำกล้อง 3นิ้ว ตัวเดียวคุ้ม ความเม่นยำ การดูแลรักษา ความทน และมีอุปกรณ์เสริม(อยากติดเลเซอร์)
สำหรับพกพาป้องกันตัว หาข่าว และทำงาน ราคาหน้าร้านนะครับ(ไม่ใช่ราคาโครงการสน.สก.)
ร้านไหนมี และราคา เท่าไหร่ครับ

1.STI                       OFF DUTY .45
Frame: Lenght Steel   Slide:Classic Carbon Steel  Capacity: 10 Rounds    Weight Empty:31.3 oz

3.Smith & Wesson Pro Series SW1911      
Frame: Scandium Alloy    Slide:Stainless Steel  Capacity:7+1Rounds  Weight Empty: 26.5 oz

4.Kimber                Stainless Ultra TLE II (LG) 
Frame: Aluminum    Slide:Stainless Steel
Capacity: 7Rounds      Weight (inches): 1.28

ตลกครับ เอาสั้นๆ ติดอุปกรณ์เสริมได้ ปืนเล็กลุกโต ที่มันทนๆ ... มันไม่มีครับ
ถ้าใช้ทำงาน แนะนำ กล็อก 23 หรือ ซิก 229 ขนาด .40 ดีกว่าครับ

ท่านทำงานโดยเอาชีวิตเดิมพัน วงกระสุนต้องมากสักนิด อำนาจการทะลุทะลวงต้องมี เพราะถ้าได้ใช้ปืนมันไม่ยืนยิงปืนกันจังๆ

....ตามล่า...อีตอแหล
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 13, 2013, 05:29:16 PM »

ลองดูโคลท์นิวเอเจนท์ที่ทดสอบใน อวป. เดือนนี้ครับ(เม.ย.56) ที่เห็นเหนือกว่าดีเฟนเดอร์ และยี่ห้ออื่นในแบบ 1911 ก็คือหลังอ่อนมันสั้นครับ ไม่ค้ำง่ามมือเวลาเอาหัวแม่โป้งมือง้างนกปืน...

อธิบายเพิ่มเติมว่าปืน 1911 เจตนาดั้งเดิมคือให้เคาบอยใช้แทนโคลท์ .45 ดั้งเดิมที่เป็นลูกโม่ซิงเกิ้ล ดังนั้นหลังอ่อนจึงสั้น+มุมด้ามเป็นธรรมชาติ เหมาะสำหรับยิงไม่ดูศูนย์(ยิงบนหลังม้า)... แต่ 1911 รุ่นหลังมานี่แปลงไปจากแบบดั้งเดิมก็เพราะมันเป็นที่นิยมและมันยิงแม่น เลยมีคนนิยมเอาไปยิงเป้า เขาออกแบบใหม่ให้กำด้ามได้สูงขึ้นนกสับมันเลยจิกง่ามมือ เขาเลยออกแบบเพิ่มให้หลังอ่อนยาว+หุ้มหางนกเอาไว้...

ถ้าในปืนลำกล้องยาวมันก็แล้วแต่จะนิยมกันครับ... แต่ จขกท. บอกว่าอยากได้ลำ 3 นิ้ว แปลว่าไม่ค่อยสนใจยิงเป้า แต่เน้นยิงคนในระยะใกล้ๆ แล้วต้องยิงหลายเป้าแบบเร็วๆเสียด้วย(เหมือนเจ้ามือแจกไพ่รอบวงป๊อกเด้ง), อย่างนี้โคลท์นิวเอเจนต์ท่าทางเหมาะครับ มันมีศูนย์ยิงไวติดมาด้วย ระยะใกล้ๆนี่เหมาะเลย...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2013, 05:40:18 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 13, 2013, 06:25:12 PM »

โคลท์นิวเอเจนท์.45 เพื่อนผมทำงานที่เดียวกันซื้อ สน.สก.ปี54 ราคา 98,000.-ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 13, 2013, 06:50:35 PM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 13, 2013, 07:15:06 PM »

ตัวนี้เลยครับ.......ไม่มีคำบรรยาย

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
หน้า: [1] 2
  พิมพ์