๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:21:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งรับมาครับ กับ BERETTA 92 FSC [ITALY] เลยขอลงภาพให้ชมกันครับ  (อ่าน 6018 ครั้ง)
Double Tap^
เขาเรียกผมว่า....Hot Shot !
Full Member

คะแนน 13

การลั่นไก เป็นเพียงจุดเริ่มต้น เสมอ

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 11:33:49 PM »

สวยนะครับ

มิว่าเป็นอาวุธลับที่ร้ายกาจเพียงใด อย่างมากก็ซัดใส่ร่างท่านให้เป็นรู เป็นโพรงไม่กี่แผล แต่น้ำตาของสตรี กลับสามารถราดรดหัวใจท่านจนแหลกลาญ
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 10:27:09 AM »

ยินดีกับปืนใหม่ด้วยครับ  เยี่ยม

Pragmatism
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 10:30:12 AM »

ยินดีกับปืนใหม่ด้วยนะครับ  Grin

แล้วตัวเต็ม 5 นิ้ว อิตาลี่ มีบ้างมั้ยครับ  Grin

ผมว่ามีอยู่หลายร้านฯ ครับ
ที่แน่ๆ ลองถามพี่หมอรุจ (rute - รักในหลวง) ท่านรับตัวสีดำมาครับ  เยี่ยม
ปล. ขออภัยที่พาดพิงพี่หมอด้วยครับ  Grin  ไหว้

Pragmatism
subjectone
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 10:30:28 AM »

ยินดีด้วยครับ ปืนสวยมาก
Ohrm
"ปาทัง ราชะมุนีสามีรามัง อาราธะนัง สาระณัง อาคัจฉามิ"
Jr. Member
**

คะแนน 4

โอม ชินะปัญชะระปะริตตังมังรักขะตุสัพพะทา

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 10:32:32 AM »

ยินดีด้วยครับ สวย

โหวต ปืนพก 3นิ้วขนาด .45 ตัวไหนนิยมสุด http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=135710.0
แนะนำปืนพกขนาด .45 ลำกล้อง 3นิ้ว ตัวไหนดี http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=210073.0

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิม
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 04:31:15 PM »

ยินดีกับปืนใหม่ด้วยนะครับ  Grin

แล้วตัวเต็ม 5 นิ้ว อิตาลี่ มีบ้างมั้ยครับ  Grin

ที่แน่ๆ ลองถามพี่หมอรุจ (rute - รักในหลวง) ท่านรับตัวสีดำมาครับ  เยี่ยม
ปล. ขออภัยที่พาดพิงพี่หมอด้วยครับ  Grin  ไหว้

ขอบคุณครับพี่ เจตฑ์  ไหว้  Grin

คนที่บอกว่า เบเร็ตต้า 92 ล้าสมัย ตกยุค ให้มาดูกระบอกนี้ แล้วจะยากได้

สำหรับผมไม่เคยคิดว่าปืนรุ่นนี้จะตกยุคนะครับ เป็นปืนขนาด 9 มม.ที่ชอบมานานแล้วครับ(ปืนพระเอก)  Grin

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 05:17:30 PM »

ยินดีกับปืนใหม่ด้วยนะครับ  Grin

แล้วตัวเต็ม 5 นิ้ว อิตาลี่ มีบ้างมั้ยครับ  Grin
o
ที่แน่ๆ ลองถามพี่หมอรุจ (rute - รักในหลวง) ท่านรับตัวสีดำมาครับ  เยี่ยม
ปล. ขออภัยที่พาดพิงพี่หมอด้วยครับ  Grin  ไหว้

ขอบคุณครับที่กรุณาจำได้...ไหว้

ผมรับมาจากร้านมานี พิษณุโลกครับ...

ปืนดีน่าใช้ครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2013, 10:54:15 PM โดย rute - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
sidarod
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 06:16:26 PM »

น่าใช้ครับ และ ยินดีด้วย
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 12:13:43 AM »

ยินดีกับปืนใหม่ด้วยนะครับ  Grin

แล้วตัวเต็ม 5 นิ้ว อิตาลี่ มีบ้างมั้ยครับ  Grin
o
ที่แน่ๆ ลองถามพี่หมอรุจ (rute - รักในหลวง) ท่านรับตัวสีดำมาครับ  เยี่ยม
ปล. ขออภัยที่พาดพิงพี่หมอด้วยครับ  Grin  ไหว้

ขอบคุณครับที่กรุณาจำได้...ไหว้

ผมรับมาจากร้านมานี พิษณุโลกครับ...

ปืนดีน่าใช้ครับ...

คุณruteมีวิธีใช้งาน เคล็ดลับ การดูแลรักษา หรืออื่นๆจะแนะนำคุณศรัทธาบ้างไหมครับ สักหน่อยน่า Grin

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 08:23:25 AM »

..ยินดีด้วยครับ ..เปรียบเทียบอยู่นานนน..แล้วเห็นความต่างอย่างไรครับ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 09:03:37 AM »

ยินดีด้วยครับ เยี่ยม เยี่ยม
ยินดีด้วยครับ
พี่มีเหตุผลประการใดที่ตัดสินใจเลือกของ อิตาลี พอบอกได้ไหม จะได้เก็บเป็นความรู้ครับ ไหว้
ต้นตำหรับครับ Grin

sattha10120
ทำดี คือ "ดี" ทำชั่ว คือ "ชั่ว"
Jr. Member
**

คะแนน 8

ถูกต้อง มาก่อน ถูกใจ

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 10:46:23 AM »

..ยินดีด้วยครับ ..เปรียบเทียบอยู่นานนน..แล้วเห็นความต่างอย่างไรครับ...

ขอบคุณรุ่นพี่ทุกๆ ท่านจากใจจริงครับ  ที่ให้เกียรติเข้ามาเยี่ยมชม และร่วมแสดงความคิดเห็นนะครับ
หากผมมีโอกาสได้นำปืนไปทดสอบแล้ว จะขอนำภาพมาให้ชมกันอีกครั้งครับ

สำหรับความแตกต่างของ Beretta [Italy] กับ Beretta [USA] นั้น ถ้าเราดูทีละตัว/คนละครั้ง จะเหมือนว่าไม่แตกต่างกันเลยครับ
(ถ้าไม่ดูที่น๊อตประกับ และคำว่า ItalyหรือUSA) แต่ถ้าได้นำมาเปรียบเทียบคู่กัน/พร้อมกันแล้ว จะเห็นความแตกต่างของวัสดุ ความละเอียด และสีผิวของปืนอย่างชัดเจนครับ เมื่อเป็นเช่นนั้นแล้ว ในความเห็นส่วนตัวคงเหมือนกับรุ่นพี่และเพื่อนสมาชิกหลายๆ ท่านครับ
ผมจึงเลือกความเป็น Original ครับ (ถ้าคิดจะเล่นก็ต้องเป็นของต้นตำรับ) 

ปล. ตอนไปดูตัวจริงและพิจารณาเปรียบเทียบ ใช้เวลาไม่นาน วันเดียว ก็ตัดสินใจได้ครับ แต่รอปืนเข้านี่สิครับ นานกว่า ตกใจ

...ด้วยความเคารพ...

ไหว้  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2013, 10:56:26 AM โดย sattha10120 » บันทึกการเข้า
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 11:15:12 AM »

ขอบคุณรุ่นพี่ทุกๆ ท่านจากใจจริงครับ  ที่ให้เกียรติเข้ามาเยี่ยมชม และร่วมแสดงความคิดเห็นนะครับ
หากผมมีโอกาสได้นำปืนไปทดสอบแล้ว จะขอนำภาพมาให้ชมกันอีกครั้งครับ

สำหรับความแตกต่างของ Beretta [Italy] กับ Beretta [USA] นั้น ถ้าเราดูทีละตัว/คนละครั้ง จะเหมือนว่าไม่แตกต่างกันเลยครับ
(ถ้าไม่ดูที่น๊อตประกับ และคำว่า ItalyหรือUSA) แต่ถ้าได้นำมาเปรียบเทียบคู่กัน/พร้อมกันแล้ว จะเห็นความแตกต่างของวัสดุ ความละเอียด และสีผิวของปืนอย่างชัดเจนครับ เมื่อเป็นเช่นนั้นแล้ว ในความเห็นส่วนตัวคงเหมือนกับรุ่นพี่และเพื่อนสมาชิกหลายๆ ท่านครับ
ผมจึงเลือกความเป็น Original ครับ (ถ้าคิดจะเล่นก็ต้องเป็นของต้นตำรับ) 

ปล. ตอนไปดูตัวจริงและพิจารณาเปรียบเทียบ ใช้เวลาไม่นาน วันเดียว ก็ตัดสินใจได้ครับ แต่รอปืนเข้านี่สิครับ นานกว่า ตกใจ

...ด้วยความเคารพ...

ไหว้ 

ขอบคุณครับพี่ศรัทธา  ไหว้ Grin

รอดูกลุ่มกระสุนตัวคอมแพ็คครับ  Grin

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
tonyprang
Jr. Member
**

คะแนน 31

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 11:53:25 PM »

คนเดินดิน
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 10:15:42 AM »

ยินดีด้วยครับ เยี่ยม เยี่ยม
พี่มีเหตุผลประการใดที่ตัดสินใจเลือกของ อิตาลี พอบอกได้ไหม จะได้เก็บเป็นความรู้ครับ ไหว้
ต้นตำหรับครับ Grin

ขอบคุณครับ  ไหว้
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์