๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 03:32:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฮาร์ดโครมจะลอกรึเปล่า  (อ่าน 2413 ครั้ง)
nontan
Full Member

คะแนน 3

« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 04:20:35 PM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน
        คือตอนนี้ผมมีปัญหาคาใจดังนี้น่ะครับ  อยากทราบว่าปืนที่ทำ ฮาร์ดโครม  มาเนี่ยมันจะมีสิทธิ์ลอกมั้ยครับ  แล้วมันทนทานแค่ไหนครับ ถ้าสมมุติว่าผมใช้วีนอลขัดที่หน้าโม่ บ่อยๆ แรงๆ นานๆ  มันมีสิทธิ์ลอกมั้ยครับ  เพราะว่าที่หน้าโม่  มีคราบเขม่าดูไม่สวยเลยครับ  ขอบคุณมากครับ Grin Grin Grin

หากมีปัญหาเรื่องการสร้างเว็บไซต์ การใช้งานแฟลซแอนิเมชั่น งานกราฟิก งานตัดต่อวีดีโอ หรือเรื่องกล้องดิจิตอล สอบถามได้นะครับ ยินดีครับ
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 04:44:07 PM »

ถ้าใช้วีนอลขัดอย่างว่ามีโอกาสที่ผิวฮาร์ดโครมจะลอกเร็วกว่าการใช้งานปกติครับ
ในกรณีที่ไม่ได้ใช้ยาขัดผิวที่ชุบฮาร์ดโครมก็มีสิทธิ์ลอกหรือบางลงได้เช่นกันขึ้น
อยู่กับการใช้งานด้วยครับ Grin

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
nontan
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 04:54:00 PM »

ขอบคุณครับพี่ (^_^)  คงไม่กล้าขัดแรงแล้วล่ะครับ
แล้วถ้าผมสันิษฐานว่า วีนอล เนี่ยเหมาะกับปืนสแตนเลส ใช่รึเปล่าครับ  เพราะคิดว่าแสตนเลส ไม่น่าจะลอก   Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2006, 04:56:21 PM โดย nontan » บันทึกการเข้า

หากมีปัญหาเรื่องการสร้างเว็บไซต์ การใช้งานแฟลซแอนิเมชั่น งานกราฟิก งานตัดต่อวีดีโอ หรือเรื่องกล้องดิจิตอล สอบถามได้นะครับ ยินดีครับ
halls13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 05:56:55 PM »

Grinปืนที่ชุบฮาร์ดโครมมาอย่าใช่วีนอลขัดนะครับ...ผิวมันจะบางลงเรื่อยๆครับ...กว่าจะรู้สึกก็เป็นรอยแล้ว...เคยขัดแล้วครับ...อาทิตย์ละสองครั้ง...ปืนงี้เงาแว๊บเลย....ไม่ถึงสองเดือนเลย...ร้องไม่ออกต้องไปทำใหม่....เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปไว้...คือมันจะเป็นรอยที่เขาเรียกว่ารอยขนแมวน่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 06:27:22 PM »

ขอบคุณครับพี่ (^_^)  คงไม่กล้าขัดแรงแล้วล่ะครับ
แล้วถ้าผมสันิษฐานว่า วีนอล เนี่ยเหมาะกับปืนสแตนเลส ใช่รึเปล่าครับ เพราะคิดว่าแสตนเลส ไม่น่าจะลอก Huh

พี่ครับ ลองหาผ้าที่ไว้ลอกคราบตะกั่วโดยเฉพาะ มาเช็ดดูครับ แล้วจะตกใจว่าง่ายกว่าที่คิดมาก เสียแต่กลิ่นแรงไปหน่อย เมื่อก่อน ผมจะใช้น้ำมัน กับไม่เนื้อแข็ง ถากเป็นคมลิ่ม เอาไว้ขูดตะกั่วกับเขม่า แต่ตอนนี้ ไม่ใช้แล้วครับ ผมใช้ รีมู๊ฟลีด แทนแล้วสบายไปเลยครับ
m1
อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 09:22:45 PM »

ไม่ลอกแต่บางลงครับก้าลอกต้องหลุดเป็นแผ่นครับ

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้จะให้หลั่งรดลงผื้นนาจะไปนำไปพากันมาจากไหนในหัวใจของชายคนชื่อมะโหนกทบทวนมาถึงบทสุดท้ายอโหสิกรรมหลับให้สบายนิ้วสอดโกร่งไกส่งหัวตะกั่ว
หน้า: [1]
  พิมพ์