๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 04:34:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: beretta 92fs ติดกล้องจุดแดงได้หรือไม่  (อ่าน 12326 ครั้ง)
vinai670
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 12:09:21 PM »

ได้รับปืนโครงการสวัสดิการข้าราชการ beretta 92fs มาใหม่ ผมยิงไม่ค่อยแม่นจะติดกล้องจุดแดงได้หรือไม่ครับ กล้องยี่ห้ออะไรดี  หาซื้อได้ที่ร้านไหน ราคาโดยประมาณ  ท่านใดมีความรู้กรุณาแนะนำวิธีการติดตั้ง หากมีภาพประกอบด้วยจะเป็นพระคุณยิ่ง
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 01:01:37 PM »

ติดกล้อง  คงจะไม่ได้ หมายถึง พกพา นะครับ  เพราะใหญ่โต เอาเรื่อง  ทำได้ โดยทั่วไป ก็ ใส่ ตัวยก ที่ ประกับด้าม เพื่อเป็นฐาน วาง เบสวีเวอร์

หรือ จะเปลี่ยน ไป ใช้ เป็น เลเซอร์  ที่ประกับด้าม เช่นกัน แต่ กระทัดรัด กว่า  แล้ว แพงกว่าอีกด้วย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 01:02:28 PM »

ผมไม่เคยเห็นเบอเร็ตต้าติดกล้องจุดแดงนะครับ  แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าปืนติดกล้องไม่ได้ หรือไม่มีใครติด แต่ผมอยากให้ จขกท
ลองฝึกยิงไปซักพักนึง เพื่อที่จะให้ตัวเองได้ปรับตัวเข้ากับปืน จะดีกว่าการหาอุปกรณ์เสริมครับ  เอาแค่ปืนกับสายตาเรานี่แหละเป็นหลักครับ Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
อ่าวไทย™
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 01:23:40 PM »

น่าจะไม่คุ้นกับไกวืดๆของปืน ที่เหนียวเข้ามาสักระยะหนึ่งถึงจะถึงจังหวะลั่น ลองดรายบ่อยๆได้คุ้นกับไก เป็นปืนดีครับแม่นด้วยไม่เลือกลูก 15ม. ไม่เคยหลุดวงดำครับ
jj26621
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 01:50:55 PM »

อยากเห็นรูปครับพี่นำมาให้ชมบ้างนะครับ

สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบไม่เคยลางหาย
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 03:06:15 PM »

จะหมายถึงเลเซอร์หรือเปล่าครับ  ถ้าติด "กล้องจุดแดง" แล้วเป็นอย่างในภาพนี้คงไม่เหมาะใช้งาน (ภาพบราวนิงก์ บัคมาร์ค)

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 10:46:31 PM »

ติดได้ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อละครับ

ขึ้นอยู่กับว่า คุณจะหาเบสกล้องได้หรือเปล่า  ถ้าหาเบสกล้องได้  กล้องจุดแดงเลือกไม่ยากหรอกครับ มีขายเยอะ

เคยเจอท่านนึงเอารูป Beretta 92 ติดกล้องมาโพสเหมือนกัน  แต่ผมหาไม่เจอเหมือนกันครับ

ถ้าสนใจจริงๆ ลองติดต่อ ร้านฮะกีมี ดูนะครับ ไม่รู้ว่ามีของ B92 หรือเปล่า ของ B-square

ของผม G17  ตอนแรกก็อยากติดเหมือนกัน ดูที่ร้าน ก็มีเบสกล้องของรุ่นนี้ด้วย

แต่....ผมมีปืนสั้นแค่กระบอกเดียว  บางครั้งก็ต้องพกพาติดรถไปด้วย  คงไม่สะดวก  ก็เลยต้องตัดใจ  ถ้ามีหลายกระบอกก็อยากลองติดดูเหมือนกัน

กล้องจุดแดงติดปืนสั้น  ไม่ทำให้ยิงแม่นขึ้นนะครับ ที่เห็นติดกันในปืน IPSC เขาหวังผลในด้านการจับเป้าได้เร็วมากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2006, 08:58:39 PM โดย Cheetah » บันทึกการเข้า
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 11:28:51 PM »

ฐานกล้องberetta 92fsครับ

Aimtech Base Beretta 92, Taurus PT92, PT99, PT100 Matte

Aimtech bases are manufactured from the finest quality heat-treated aluminum alloy extrusion, machined on American-made CNC machining centers. No gunsmithing required, and iron sights remain usable. Uses Weaver-style rings (not included).
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 12:25:05 AM »

Grin Grin Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2006, 12:26:59 AM โดย PLOY » บันทึกการเข้า

[URL=h
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 12:32:24 AM »

ทำไมรูลำกล้องเล็กจังอ๊ะครับ แถมมีลำกล้องเล็กๆซ้อนข้างในอีก BB ใช่รึเปล่าครับ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 08:05:59 AM »

ทำไมรูลำกล้องเล็กจังอ๊ะครับ แถมมีลำกล้องเล็กๆซ้อนข้างในอีก BB ใช่รึเปล่าครับ
.....B B Gun Grin Grin Grin

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 08:20:33 AM »

ไม่แนะนำให้ติดอุปกรณ์เสริมตอนนี้ครับ     92FS เป็นปืนคอมเบท  ใช้งานภาคสนาม ในทางทหาร หรือจู่โจมระยะประชิด  จะหวังผลแม่นยำแบบปืนยิงเป้าไม่ได้

ตอนผมได้มาแรกๆ ก็เครียดเหมือนกันครับ   เคยยิงลูกโม่ 4 นิ้ว  ระยะ 25 ม. ไม่เคยหลุดวงดำ

แต่พอมาจับ 92 FS ครั้งแรก  ไกแข็งมาก ไม่คุ้นเลย    กลุ่มกระสุนกระจาย  กระจุกไม่แน่น   

หัดศูนย์ปืนเปล่าๆ ให้คุ้นก่อนดีกว่าครับ   เพราะเวลาใช้งานจริง (ป้องกันตัว)  เราไม่ติดศูนย์อยู่แล้ว

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
halls13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 12:23:23 PM »

Grin Grinเคยติดครับ...แปลกตาดี..แต่ใช้งานจริงไม่น่าใช้ครับ...เกะกะมาก... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
halls13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 12:32:39 PM »

Grin Grin Grin Grin
monic
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 12:58:20 PM »

เขม่าคงจับหน้ากล้องน่าดูเลยนะครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์