๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 03:06:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ##### ขอคําแนะนําการซ่อมบูรณะกล่องปืนครับ #####  (อ่าน 13295 ครั้ง)
ฅนน้ำโขง
อดทนเป็นที่ตั้ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 04:15:52 PM »

ซ่อมเสร็จแล้วขอให้เหมือนเดิมนะครับ  เอาใจช่วยด้วยคน   
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 04:40:59 PM »

ว้าวววว......... ๒๑๐ ......... สุดๆ

muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 05:19:23 PM »

Sig P210  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก 

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 06:33:31 PM »

กล้องแบบนี้ ต้อง 210 คริ คริ
   กล่อง ..... บ่ ช่าย กล้อง ..... อิอิอิ ...... รีบพิมพ์จะรีบไปกรึ๊บอ่ะดิ........ พลาดจนได้ บายครับ พี่ ..... โทษทีครับ ...... ชะแว๊ปปปป ....หายตัว ..... อิอิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 06:59:11 PM »

ถึงมือช่างระดับครูสังเวียนแล้ว คุณไดเมียวสบายใจได้ครับ
ขอแนะนำว่าโอนให้เสร็จเรียบร้อยแล้วค่อยให้คนขายดูสภาพซ่อมแล้วเทียบกับก่อนซ่อมนะครับ  รับรอง...อึ้ง  ตาไม่ถึงบอกไม่ได้ด้วยซ้ำว่าซ่อมมา

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2006, 11:00:03 PM »

Grin Grin Grin.......เมื่อวานก็เอา...colt ซี่รี70 .38super ไปทำที่ท่านครูสังเวียนเหมือนกัน...เป็นสนิมขุมที่ด้ามเหมือนกันครับ....แล้วก็ทำอย่างอื่นอีกหลายรายการ...โมดีฟายลำกล้อง...แต่งรางใหม่..แต่งสไลย์ใหม่..เปลี่ยนมุดหลัก...ๆลๆและอื่นๆอีกมากมาย...ตอนมาที่แรกถามว่าเป็นอย่างไรบ้าง..ท่านบอกว่าเอาตรงๆเลยน่ะ..สภาพแย่..แต่ท่านรับปากว่าจะทำให้กลับสภาพเดิมให้มากที่สุด..ให้สวยเหมือนใหม่...แต่ไม่รับปากว่าสนิมขุมจะออกหมดหรือเปล่า...เพราะลึกมาก....ถ้าพอกเหล็กมากไป...กลัวโครงจะโกร่ง..บิดตัว...เมื่อวานเพิ่งเจอท่านที่เป็นครั้งแรกครับ.......ท่านคุยแล้วก็เอาตัวอย่างที่ทำมาให้ดู....ตอนนี้ผมฝากความหวังไว้ที่ท่านเหมือนท่านไดเมียวเหมือนกัน....เขาใจหัวอกเดียวกันครับ.....ค่าบรูรณะตัวนี้12500ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน....เวลาไปรับปืนเดี่ยวขอท่านดูกระบอกนี้หน่อยครับ Grin Grin

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 08:43:03 AM »

สภาพกล่องขนาดนี้ แล้วปืนล่ะครับยังอยู่ดีหรือเปล่า..... ตกใจ ตกใจ

ปืนอะไรครับท่าน Diamyo....อยากเห็นปืนด้วยครับผม Grin

ปืนกระบอกนี้จริงๆสภาพเรียกได้ว่าปืนใหม่เลยครับ...ด้านที่หันออกนี่กริ๊บเลย...แต่ด้านที่ทับอยู่เนี่ย..ดูจากสภาพโฟมที่รองอยู่คงพอนึกออกนะครับ...ดูไม่จืดเลย.....ผมตามหาปืนรุ่นนี้มานานมากครับ....เจอตัวนี้ใจเต้นตุ๊บๆ พอจับปืนพลิกดู ใจสลายเลย....แต่ที่สุดก็รับมา...เอาไปให้ลุงสังเวียนดูสภาพ( ต้องขอบคุณท่าน51สําหรับคําแนะนํามากมายครับ)....คุณลุงบอกว่า..ไม่หนัก กู้สภาพได้ รับรองเหมือนเดิมแต่ขอเวลาจะค่อยๆทําให้....ตอนนี้อยู่กับคุณลุงไปแล้วครับ....

ผมอยากเก็บทุกอย่างให้อยู่ในสภาพเดิมน่ะครับ..ถึงอยากซ่อมกล่อง เจ้าของเดิมท่านเก็บแม้กระทั่งใบเสร็จค่าธรรมเนียมออกของจากกรมศุลฯอยู่เลย(สั่งเข้ามาเอง).....

ถ้าปรับสภาพแล้ว...คงเป็นแบบนี้ครับ....หวังว่า..... เจ้านี่ครับคือเจ้าของที่ในกล่อง หลงรัก หลงรัก หลงรัก

[/img]

ขอบคุณครับท่านไดเมียวที่มาเฉลย Grin

ขอให้เธอกลับมาสวยอีกครั้งครับผม Grin
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 08:51:38 AM »

Grin Grin Grin.......เมื่อวานก็เอา...colt ซี่รี70 .38super ไปทำที่ท่านครูสังเวียนเหมือนกัน...เป็นสนิมขุมที่ด้ามเหมือนกันครับ....แล้วก็ทำอย่างอื่นอีกหลายรายการ...โมดีฟายลำกล้อง...แต่งรางใหม่..แต่งสไลย์ใหม่..เปลี่ยนมุดหลัก...ๆลๆและอื่นๆอีกมากมาย...ตอนมาที่แรกถามว่าเป็นอย่างไรบ้าง..ท่านบอกว่าเอาตรงๆเลยน่ะ..สภาพแย่..แต่ท่านรับปากว่าจะทำให้กลับสภาพเดิมให้มากที่สุด..ให้สวยเหมือนใหม่...แต่ไม่รับปากว่าสนิมขุมจะออกหมดหรือเปล่า...เพราะลึกมาก....ถ้าพอกเหล็กมากไป...กลัวโครงจะโกร่ง..บิดตัว...เมื่อวานเพิ่งเจอท่านที่เป็นครั้งแรกครับ.......ท่านคุยแล้วก็เอาตัวอย่างที่ทำมาให้ดู....ตอนนี้ผมฝากความหวังไว้ที่ท่านเหมือนท่านไดเมียวเหมือนกัน....เขาใจหัวอกเดียวกันครับ.....ค่าบรูรณะตัวนี้12500ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน....เวลาไปรับปืนเดี่ยวขอท่านดูกระบอกนี้หน่อยครับ Grin Grin

ของผมค่าทํา4,500ครับ.....ต้องทําชุดConversionด้วย...เจอดับเบิ้ลแอ็คชั่นครับ...

ถึงมือช่างระดับครูสังเวียนแล้ว คุณไดเมียวสบายใจได้ครับ
ขอแนะนำว่าโอนให้เสร็จเรียบร้อยแล้วค่อยให้คนขายดูสภาพซ่อมแล้วเทียบกับก่อนซ่อมนะครับ รับรอง...อึ้ง ตาไม่ถึงบอกไม่ได้ด้วยซ้ำว่าซ่อมมา

ขอบคุณครับ...ก่อนตัดสินใจเอากระบอกนี้ไปให้ซ่อมก็แวะเวียนไปปรึกษาก่อนครับ...กึ่งๆเช็คด้วย....
วันที่เอาปืนไปให้ดู..ภรรยาคุณลุงบอกว่า..แกมารอดู แกชอบปืนรุ่นนี้มาก...ปืนอยู่ในมือคนที่เข้าใจได้แบบนี้ ผมก็หมดห่วงครับ...อย่างน้อยลุงก็บอกว่า...จะรักษาสภาพเดิมให้มากที่สุดเอาว่า..ดูไม่รู้ก็แล้วกัน

ว่าแต่....มีใครจะพอแนะนําเรื่องกล่องมั๊ยครับบบบ.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2006, 12:26:04 PM »

ดูขลังดีอ่ะ  Shocked
mp16
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 04:40:41 PM »

เอ่อ ผมดูแล้วกล่องเป็นกระดาษใช่ไหมครับ ลองเข้าร้านซ่อมหนังสือดูสิครับ แบบที่ทำปกแข็งเดินดิ้นทองน่ะครับ น่าจะซ่อมได้ส่วน ช่องใส่ปืน อันนี้ไม่รู้ครับ
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2006, 11:50:44 PM »

Grin กระดาษไม่ยากครับ.....ตัดกระดาษแข็งสีขาวทากาวแปะัทับไปก็ใหม่เอี่ยมแล้ว

แต่ฟองน้ำ   ต้องพึ่งร้านทำเบาะรถยนต์ที่ฝีมือดี ๆ  ให้ช่วยบุทำให้ใหม่

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
Khan Thee Bae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2006, 02:22:47 AM »

ปืนกระบอกนี้จริงๆสภาพเรียกได้ว่าปืนใหม่เลยครับ...ด้านที่หันออกนี่กริ๊บเลย...แต่ด้านที่ทับอยู่เนี่ย..ดูจากสภาพโฟมที่รองอยู่คงพอนึกออกนะครับ...ดูไม่จืดเลย.....ผมตามหาปืนรุ่นนี้มานานมากครับ....เจอตัวนี้ใจเต้นตุ๊บๆ พอจับปืนพลิกดู ใจสลายเลย....แต่ที่สุดก็รับมา...เอาไปให้ลุงสังเวียนดูสภาพ( ต้องขอบคุณท่าน51สําหรับคําแนะนํามากมายครับ)....คุณลุงบอกว่า..ไม่หนัก กู้สภาพได้ รับรองเหมือนเดิมแต่ขอเวลาจะค่อยๆทําให้....ตอนนี้อยู่กับคุณลุงไปแล้วครับ....

ผมอยากเก็บทุกอย่างให้อยู่ในสภาพเดิมน่ะครับ..ถึงอยากซ่อมกล่อง เจ้าของเดิมท่านเก็บแม้กระทั่งใบเสร็จค่าธรรมเนียมออกของจากกรมศุลฯอยู่เลย(สั่งเข้ามาเอง).....

ถ้าปรับสภาพแล้ว...คงเป็นแบบนี้ครับ....หวังว่า..... เจ้านี่ครับคือเจ้าของที่ในกล่อง หลงรัก หลงรัก หลงรัก

[/img]

เคยเห็นอุปกรณ์ที่มากับปืนชุดนี้เหมือนกัน  เป็นชุดทำความสะอาด
มีตราซิกเป็นห่อพลาสติคสีแดง มีก้านกระทุ้ง  ด้ามไม้กลมสีดำ
แสร้อลูมิเนียม  ทองเหลือง   ไม้  อย่างละอัน  วางขายแถวคลองหลอด

หากของคุณไดเมียวเป็น 210 ตามรูป  บอกราคาให้รู้หน่อยสิเท่าไหร่
หกหลักต้นหรือกลาง  แล้วเรื่องกล่องกระดาษหากอยากจะทำให้อยู่ในสภาพเดิม
ก็มีคนเขาสามารถทำให้ได้  ส่วนเรื่องจะบุฟองน้ำให้เหมือนเดิมไม่แนะนำให้ทำ
เก็บไว้สภาพเดิมอย่างนี้ดีกว่า  และหากอยากทำให้ดูดี  แนะนำว่าทำใหม่ขึ้นมา
อีกชุดหนึ่ง  มีปืนดีมีระดับ  เก็บสภาพเดิมไว้เป็นที่ระลึกดีกว่า
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์