บราวนิ่ง ไฮพาวเวอร์ไกทอง 60,000.-แพงไม๊

(1/5) > >>

suntipan:
มีคนมาเสนอ บราวนิ่ง ไฮพาวเวอร์ไกทอง ให้ในราคา 60,000 ไม่ทราบว่าพอไหวไม๊ครับ ปืนสภาพ 85%

686:
ไม่แพง และก็ ไม่ถูกครับ

ปืน บราวนิ่ง เป็นปืนตลาดในอเมริกา ราคาปานกลางอยู่ราว ๆ $400-500 ระดับราคาเดียวกันกับ บาเร็ตต้า และ สมิธ ส่วน ซิกระดับราคาจะอยู่ราว ๆ 500 ขึ้นไป ส่วนกล๊อกจะอยู่ระดับล่าง ราว ๆ $300-500 อยู่ระดับเดียวกันกับ CZ 

ส่วนในเมืองไทย บราวนิ่ง เป็นปืนที่คนทั่วไปจับต้องได้ แต่ครอบครองได้ยาก เป็นเพราะ ตัวแทนจำหน่ายโก่งค่าตัวไปจนสุดเอื้อมสำหรับคนที่อยากได้มาครอบครอง โดยเฉพาะอย่างยิ่งมีการสลักลายลงไปบนตัวปืน และด้าม เพื่อเพิ่มราคาค่าตัวขึ้นไปจนอยู่ในระดับราคา เกินกว่า 1 แสนบาทต่อกระบอก โดยอาศัยการที่มีชื่อเสียงอันยาวนานของปืนมาเป็นเครื่องมือในการโก่งค่าตัว

rute - รักในหลวง:
ปีก่อนมีคนเอามาเสนอขายผมเหมือนกัน...

สภาพ 95 % ซื้อมาแทบไม่ได้ยิงเลย...

แต่ตั้งขาย 75 เค เจ้าของบอกว่าซื้อมาแสนนึง...

ผมได้แต่บอกว่าปืนดีคับ...::)

JJ-รักในหลวง:
อ้างจาก: rute ที่ สิงหาคม 16, 2006, 01:17:18 AM

ปีก่อนมีคนเอามาเสนอขายผมเหมือนกัน...

สภาพ 95 % ซื้อมาแทบไม่ได้ยิงเลย...

แต่ตั้งขาย 75 เค เจ้าของบอกว่าซื้อมาแสนนึง...

ผมได้แต่บอกว่าปืนดีคับ...::)

คุณหมอน่าจะเสริมไปด้วยนะครับ ว่า นอกจากปืนดีแล้ว ยังเกรด A ด้วย.......

traipope_s:
น่าจะต่อรองราคาลงอีกหน่อย..ราคานี้หาปืนใหม่ยังได้เลย..สงสัยแพงที่ไกทองนะ... ;D... ;D... ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป