๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:40:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อไทรทัน 2.5 4x4 ขอความเห็นครับ  (อ่าน 10356 ครั้ง)
tanapa
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 07:36:29 AM »

ผมคิดจะซื้อมิตซูฯไทรทันโฟร์วีล 2.5 แค๊ปมีความคิดเห็นยังไงกันบ้างครับ

ราคาตัวนี้ 648,000.- ผมเอาไว้วิ่งทางไกล ความเร็วเดินทาง 110-130 กม./ชม

ไม่ทราบว่าความประหยัดอยู่ประมาณกี่กม./ลิตร ที่มองตัวนี้เพราะคิดว่ามันถูก

พี่ๆที่มีประสบการณ์ขอความคิดเห็นหน่อยครับ เอาแบบจะๆเลยน่ะครับ ได้ทุกแง่มุมยิ่งดีครับ

ขอบคุณครับ
ฅนนิรนาม
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 07:56:50 AM »

--- เห็นว่าประหยัดดีเหมือนกันนะรุ่นนี้ (ประมาณ 18-19 กม./ลิตร) ตามรายงานว่าเข้าโค้งหนึบดีกว่ารุ่นเดิมๆ ม้ามากกว่าเดิม น่าใช้ครับ --- Cheesy
--- สำหรับผม เข็ดมิตซูบิชิแล้วครับ (เก๋ง)  Cheesy ---
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 08:07:46 AM »

ไว้ขับทางไกล บรรทุกของด้วยหรือไม่
ทำไมต้อง 4x4  ข้อมูลไม่ครบ แต่ที่แน่ๆ 4x4 ไม่เห็นด้วยครับ
กินน้ำมัน อะไหล่แพง แต่แรง คุณสมบัติของมิตซูฯ รูปลักษณ์ขึ้นอยู่กับความชอบ ราคาขายต่อใจหายแน่นอน

tanapa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 08:26:17 AM »

ไว้ขับทางไกล บรรทุกของด้วยหรือไม่
ทำไมต้อง 4x4 ข้อมูลไม่ครบ แต่ที่แน่ๆ 4x4 ไม่เห็นด้วยครับ
กินน้ำมัน อะไหล่แพง แต่แรง คุณสมบัติของมิตซูฯ รูปลักษณ์ขึ้นอยู่กับความชอบ ราคาขายต่อใจหายแน่นอน
ชอบเที่ยวป่าครับ บางครั้งเอาเรือไปเล่น ทางขึ้นลงบางที่รถสองล้อลำบากครับ
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 08:27:20 AM »

....รถดี..ที่ออกแบบมาไม่สวย...ก๊าบบบ...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 08:29:37 AM »

สำหรับคนเคยใช้มิตซูฯ มาก่อนคันใหม่เค้าก็เปลี่ยนมิตซูฯ นะ รูปร่างแปลกดีเห็นว่าเป็นรถแข่ง สำหรับผมถ้าเป็นตัวสี่ประตูสี่คูณสี่สูง ๆ หน่อยก็ตัวนั่นแหละ ใช่เลย  Grin

เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 08:51:03 AM »

คนใช้มิตซุต้องใจรักครับ ผมคนนึงล่ะที่รักมิตซู ราคาขายต่อไม่ค่อยสนเท่าไรครับ ผมใช้มาตั้งแต่ แชมป์3 อีคาร์ สตราด้า จนถึง นิวแลนเซอร์ ผมไม่เคยผิดหวังครับ แต่ละรุ่นมีดีและเสียแตกต่างกันไป ยอมรับได้ก็โอเค สำหรับไทรตัน 4*4   4ประตู สวย และประหยัดสุดในคลาสเลย ตามข้อมูลจากหนังสือทดสอบรถ หลายๆเล่มนะครับ ส่วนตัวยังไม่เคยใช้ครับ แต่ก็ชอบครับ Wink Wink

SPSC No.057       THPSA No.A-331
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 08:58:03 AM »

Cheesy ไม่ได้ใช้ ไทรทัน แต่ใช้ สตราด้า 4x4 อยู่ครับ รถมิตซูฯ ถือว่าเป็นรถที่ใช้คุ้มค่ากับราคาครับ แต่ต้องถามตัวเองก่อนว่าจะซื้อรถยนต์ประเภทนี้เพื่ออะไรครับ ตอนนี้น้ำมันดีเซลมีแนวโน้มราคาจะสูงขึ้น อีกทั้งค่าใช้จ่ายในการบำรุงรักษาค่อนข้างสูง อัตราเร่งต่ำ ระยะทางในการเบรกยาว ถ้าใช้วิ่งทางเรียบ และระยะทางไกลๆ ดูรถเก๋งดีกว่าครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 09:18:49 AM »

ส่วนตัวแล้ว.........ผมไม่ชอบครับ(ยี่ห้อนะ) ส่วนรูปทรงรถสวยดีครับ

แต่ราคาดีมากครับ..............2.5 4x4 ราคา6กว่าๆ เป็นผมก็ซื้อครับ

ไปลองทดสอบดูหลายๆยี่ห้อก็ดีนะครับ.............แล้วถามใจตัวเองว่าชอบคันไหน

เพราะรถเราเงินเราครับ ซื้อมาแล้วจะดีทุกอย่างครับ รถคนอื่นจะสวยไม่เท่ารถเราครับ

ด้วยความเครพครับ

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 11:28:40 AM »

มิตซูขอผ่านก่อนครับ    เวลาขายต่อไม่เชื่อหูต้วเอง    รวมๆเลยต้องเชียร์อีซูซุ   บางคนจะคิดว่าจะใช้นานจะไม่เปลี่ยน   แต่วันหน้าเราจะคิดเหมือนวันนี้มั้ยล่ะ    เจอมาเยอะแล้วเดือนที่ผ่านหลานผมก็เพิ่งเจอ    มิตซูแกรนด์ดิสใช้3ปีกว่าเขารับเทิร์นแค่200000บาท   มันมักจะเป็นแบบนี้ล่ะครับเลยรักไม่ลง 

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 11:58:15 AM »

กลุ่มผมมีคันนึง บ่นจะขายแล้ว แต่เล่นหนักนะครับ เห็นบอกแรงบิดไม่ค่อยดี เนินชันยาวๆต้องส่งอย่างเดียว แต่ถนนดำไม่มีปัญหาครับ

รักเธอ....ประเทศไทย
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 12:07:25 PM »

ถ้าชอบเที่ยวป่าด้วย ซื้อมาแต่งพอประมาณ ไม่เลวเลยครับ ไม่น่าจะผิดหวัง

ลองอ่านที่นี่ดูครับ กลุ่มผู้ใช้ Mitsubishi Offroad  http://www.weekendhobby.com/offroad/strada/weblist.asp

☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 02:08:29 PM »

เป็นรถที่ผมคิดว่าคุ้มราคาที่สุดตอนนี้ครับถ้าไม่ยึดติอยี่ห้อ ถ้าชอบซื้อไปเลยครับเเต่ที่ผมจะซื้อผมชอบตรงนี้RV Meter  Grin Grin Grin Grin Grin

[URL=h
ตูมตาม - รักในหลวง -
Hero Member

คะแนน 100

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 09:52:01 PM »

ถ้าไม่คิดมากเรื่องราคาขายต่อ...ซื้อเลยครับ...ผมเองก็ใช้อยู่รุ่นที่ท่านสอบถามนี้ละครับ...รถสแตนดาดไม่ได้แต่งอะไรความเร็วสูงสุดที่ทำได้ประมาณเกือบ 180 ครับ ช่วงล่างไว้ใจได้..หนึบ..นุ่มนวลดี..ความเร็ว 110-130  ประมาณ 11-13 กม. ต่อ ลิตร  ครับ...

ใดๆในโลก  ล้วนมีข้อยกเว้น
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 12:00:16 AM »

โดยส่วนตัวแล้วผมว่า triton ดูหุ่นทันสมัยไปหน่อยครับ(ผมติดกับรูปโฉมทื่อๆแบบกระบะเมกันน๊ะครับ) ถ้ามาเดิมๆมันจะดูขัดๆชอบกล แต่ที่เห็นเค้าจับมาแต่งกันนิดๆหน่อยๆดูแล้วสวยมากครับ เท่าที่เคยใช้ mitsu เป็นรถที่ดีมากครับ ถ้าคิดจะใช้ยาวๆผมว่าไม่น่าผิดหวัง  Wink

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
หน้า: [1] 2
  พิมพ์