๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 03:36:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบลำกล้องMK IV/70  (อ่าน 9814 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 05:14:23 PM »

Wink  ได้ปืนใหม่มาครับ(สภาพเก่า) สภาพภายนอกรมดำจางบ้างบางจุด สไลด์และโครงปืนยังแน่นปึ๊ก ถอดลำกล้องและชิ้นส่วนอื่นๆดู สภาพลำกล้องภายในมีสนิมขึ้น แต่ไม่กินร่องเกลียว สันปลดกลอนบนรังเพลิง  สันยังคมแสดงว่ายิงมาน้อย แต่ไม่รู้รักษา  ชิ้นส่วนอื่นๆ ดูแล้วถึงแม้นจะเก่าแต่บ่งบอกได้ว่าใช้งานมาน้อย........ เอาไปยิงที่ร.ด.ดูกลุ่มกระสุนกันดีกว่าครับ

Winkถอดชิ้นส่วนหมดทุกชิ้น สภาพใช้งานมาน้อยครับ

WinkตัวหนังสือบอกขนาดCOLT .45ยังคมลึก สันขัดกลอนยังคมลึกเช่นกัน

Winkแต่ในลำกล้องพบสนิม  แต่ไม่กินเกลียว Cool

Wink ท้ายสไลด์ปิดสนิทดูเรียบร้อยดี แสดงให้เห็นว่าปืนไม่หลวม(จับคลอนดูก็ไม่หลวมโครก แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะแน่นเปรี๊ย... Grin

Winkเปิดประกับด้ามออกมา ก็ไม่พบขุมสนิมจะมีก็แต่รอยด่างๆ ด้วยความอับชื้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2006, 06:12:02 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 05:22:28 PM »

หลงรัก
ครับ
รอชมครับ
 หลงรัก

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 05:22:44 PM »

อย่าให้ต้องรอชมรูปนานถึง1ปีนะครับ
m120
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 05:22:51 PM »

Grin  รอดูผลทดสอบครับ Grin
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 05:33:46 PM »

Smiley  เวลามีน้อยครับ....ขอเริ่มทำการยิงทดสอบเลยดีกว่า.....

Wink  ขับรถไปสนาม ร.ด. ติดเป้าที่ ๑๐ เมตร ใช้รอกหมุนสะดวกดี  (สนามอื่นๆจะทำบ้างก็ดีครับ)

Wink ที่พาดยิงของสนามก็แบบOTOPเป็นไม่ลังเอามาตอก  แล้วบากร่องตรงกลาง พอให้ปืนวางลงได้ไม่คลอน.... Cheesy
ถ่ายให้ดูมุมไกล และก็ซูมเข้ามา

Wink ยิงไป  ๑๐ นัด ก็ได้องุ่นออกมากิน ๑ พวง...อิอิ Grin

Wink ผลงานเป็นที่น่าพอใจ มากๆครับ.. Cheesy

Smiley ลำกล้องอย่างนี้ ยิงได้อย่างนี้ถือว่าเยี่ยมมากๆ Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2006, 06:13:24 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 05:56:51 PM »

Wink ดูรอยกระแทกของเข็มแทงชนวน...ดูแล้วได้จุดศูนย์กลางดีมาก... Grin

Cool พักสายตาไปดูช่องข้างๆ ยิงบ้าง.... Wink มีสาวๆ มาหัดยิงปืนด้วย น่ารักมั่กมากกก(มากับน้องชาย)

Wink ว่าจะเดินไปถ่ายด้านหน้าก็เกรงใจ...กลัวน้องเขาจะเสียสมาธิ...ดูด้านหลังไปก่อนเนอะ.. Cheesy

Smiley มาคราวนี้เปลี่ยนลำกล้องS70 อันใหม่  ที่สภาพเกลียวลำกล้องใสปิ๊ง.. Wink

:Smiley ผู้กอง สน.พระราชวัง  พาจ่ามาซ้อมยิงปืน Wink

Cheesy ไอ้เราก็ไม่สนใจ เปลี่ยนลำใหม่พร้อมยิงทดสอบ...อิอิ Cheesy
ติดเป้าหมุนรอกไปที่ ๑๕ เมตร(ยืนยิง) Wink

Cool ซูมภาพ.

:Smiley ว้า ไปดูสาวมาเสียสมาธิเลย....อิอิ :Smiley  ยิงไม่ได้เรื่อง  แตกกลุ่มไม่ได้เรื่องเลย :Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2006, 06:14:41 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 06:10:18 PM »

Wink ภาพนี้เป็นชุดที่๒ ที่ผมยิงจากลำกล้องใหม่ พาดยิง ๑๐ เมตร สู้ลำกล้องสนิมก็ไม่ได้...เออ งง Huh

Wink ยิงเสร็จ...ไปเดินเซิ้งแถวหลังวัง

บรรยากาศ.......ถึงจะเงียบตาม(ประสาวันหยุด)  แต่ก็ไม่เหงา... ยังพอเห็นนักนิยมปืนเดินดูปืนอยู่บ้าง Grin

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 06:47:32 PM »

หลงรัก

Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 07:06:19 PM »

Shocked เดินผ่านร้าน ปอ  เห็นมีลูกค้าเดินเข้าไปถามหาGlock19

Wink  ผมก็เดินตามเข้าไปเพราะเห็น CZ 452 Lux  กะว่าจะถามราคาดูเฉยๆ เพราะรู้อยู่แล้วว่าแพงกว่าร้านซี้เราแน่นอน... Wink

Wink ลูกค้ากลุ่มแรกเข้าไปถาม Glock19 ราคาเท่าไหร่ คนเชียร์หน้าร้านบอก 58K เขาก็ถามว่าลดราคาลงอีกได้ไหม?

ชายที่เชียร์หน้าร้าน  หันมาถามเจ้(ที่เพิ่งเดินเข้าร้านพร้อมผม) Glock19 ราคาเท่าไหร่?

เจ้าของร้านตอบ  6 หมื่นถ้วน.... Grin Grin Grin พร้อมกับหยิบปืนCZ 452 Lux มาให้ผมดู บอกราคาเสร็จ 21,000  ผมก็ถามได้แม็กกี่ตัว  เจ้บอกว่าตัวเดียว....  ผมก็ดูความเรียบร้อยของปืน แต่ผมไม่ซื้อเพราะว่า ร้านซี้ผมขายถูกกว่านี่ ๒พัน พร้อมแม็ก ๒ อันอีกด้วย  แต่ต้องรอของ อีกหน่อย

มาที่กลุ่มลูกค้าที่สนใจ Glock19  ก็ถามเจ้ ลดได้เท่าไหร่  เจ้ก็ถามกลับแล้วคุณจะซื้อได้ราคาเท่าไหร่?  เอ่อแปลก

ลูกค้าบอก ขอซื้อถูกสุด
เจ้ถามต่อ  ซื้อได้ราคาเท่าไหร่
ลูกค้าตอบ  ๕หมื่นนิดๆ
เจ้ บอก   ไม่ได้หรอก (แล้วไปถามกับเด็กหน้าร้านตะกี้บอกเขาราคาเท่าไหร่ เด็กบอก ๕๘,๐๐๐บาท
แต่เจ้ดันบอก ๖๐,๐๐๐บาท  อาการเลยกร่อยๆ 

ผมดูปืนเสร็จก็เดินออกจากร้านพร้อมๆกับลูกค้ากลุ่มแรก.... Grin

ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 07:12:25 PM »

.....บอกแล้วว่าอ้ายหนิมมันแม่น เฮายิงมาแล้วแม่นขนาดนัก.... หลงรัก

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 07:35:01 PM »

ยินดีกับเจ้าของใหม่ด้วยครับ
ยอดดอย
รุกก่อน ถอนทีหลัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 31

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 08:47:31 AM »

Grin Grin
Little Jack
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 57

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2006, 02:51:11 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 07:16:01 AM »

กลุ่มเยี่ยมมากครับ K'Tiger Wut    ผมเคยเจอครับลำกล้องเก่า เป็นตามดและขี้กาก ยิงแล้วกลุ่มออกมาดีกว่าลำกล้องเกลียวใสปิ๊ง เสียเป็นงงอยู่เหมือนกันครับ

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2006, 08:15:57 AM »

Grin เป็นเพราะลำกล้องใหม่มันยังไม่ได้เซตให้แมชกับปืนหรือเปล่าครับ Grin

หน้า: [1] 2
  พิมพ์