๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 11:48:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมยิงไปแล้วครับ  (อ่าน 45205 ครั้ง)
B1
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 02:38:44 AM »

ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ที่มีค่าให้พวกผมได้อ่านได้ศึกษาครับ และขอชื่นชมในการตัดสินใจครั้งนี้ด้วยครับ ่
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 03:04:47 AM »

ตัดสินใจถูกต้องแล้วครับพี่  มันทำแบบนี้คือหมายจ้องเอาชีวิตและทรัพย์สินของเราแน่นอน  ไม่อย่างใดก็อย่างนึง ยิงขึ้นฟ้าผมว่าก็ไม่เท่าไหร่อ่ะครับ  ยิงใส่รถเลยดีกว่า เผื่อโดนไอ้เลวนั่นก็จับส่งตำรวจไปเลยครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 03:13:47 AM »

Undecided โดนอย่างนี้ผมก็ยิงครับ แต่ถ้าผมเจอจริง ๆ จะไม่ชลอรถตั้งแต่ที่ถูกจี้ท้ายแล้วล่ะครับ ผมจะเร่งเครื่องทิ้งไปเลย เจอแบบนี้ไม่ควรชลอรถครับ ชลอรถเมื่อไรเข้าทางพวกมิจฉาชีพครับ Undecided
 Undecided ผมขอเดา ว่าเป็นรถกระบะมิตซูบิชิ ไซโคลนมีแคปโหลดเตี้ย สีโทนมืดประมาณสีกรมท่าหรือดำ ติดฟิล์มมืด ทะเบียนสุพรรณบุรี ใกล้เคียงหรือเปล่าครับ เพราะสองครั้งหลัง เดือนมิถุนายนครั้งหนึ่งและเมื่อสามอาทิตย์ที่แล้วครั้งหนึ่ง ที่ผมใช้เส้นทางเดียวกัน เจอรถลักษณะนี้ทั้งสองครั้ง และขับมาตามท้ายผม (ไม่ถึงกับจี้ชิด) แต่ไม่ปิดไฟทั้งสองครั้ง ถ้าใกล้เคียง ขอบอกเตือนเลยว่าไม่ได้มีคันเดียวครับ จะมีรถเก๋งโตโยต้ารุ่นหน้าแหลมสีทอง โหลดเตี้ยล้อแมกหน้าสีดำแมกหลังสีเทาปกติ ติดฟิล์มมืด ทะเบียนสุพรรณบุรีเหมือนกัน อีกคันนึง ซึ่งจะมาด้วยกัน ไม่ได้ว่าทั้งสองคันเป็นมิจฉาชีพนะครับ แต่มันก็น่าคิด ไม่ได้ชี้ชัดนะครับ ว่าทั้งสองคันและทั้งสองครั้งจะเป็นรถคันเดียวกันพวกเดียวกันหรือเป็นมิจฉาชีพ แต่ก็นำมาเล่าไว้ให้ฟังไว้ เผื่อท่านที่ต้องผ่านแถวนั้นจะได้ระวังตัวกันไว้ก่อนครับ Undecided
 Undecided โดยครั้งแรกที่ผมเจอ เวลาประมาณตีหนึ่งกว่า ๆ ผมออกจากปั้มเจทเดียวกับท่านเจ้าของกระทู้บอก แล้วเจอรถกระบะคันดังกล่าวขับแซงแล้วจะเบาเพื่อให้เราแซง (ผมขับ 120) พอผมแซงก็เร่งขับตามท้ายผม แรกเลยผมก็ปล่อยให้ตาม แต่พอสักพักผมเอะใจ เพราะเปลี่ยวและรถว่างมาก ๆ ผมจึงเร่งเครื่องทิ้งห่างไปเยอะมากเป็นกิโล ๆ เห็นแต่ไฟหน้าลิบ ๆ ผมเลยลดความเร็วลงตามปกติ (120) อีกครั้ง สักพักรถกระบะคันเดิมก็ขับมาด้วยความเร็วสูงมาก แล้วก็มาเบาตามท้ายผมอีกครั้ง แต่มีรถเก๋งอีกคันที่บอกขับตามมาด้วย รถเก๋งแซงผมไปแล้วไปลดความเร็วอยู่หน้ารถผม ระยะห่างพอสมควร (ประมาณ 50 เมตร) ผมเริ่มระวังตัว แต่ก็ขับอย่างนั้นอยู่ประมาณ 5 นาที แล้วรถกระบะก็ค่อย ๆ เร่งความเร็วแซงขึ้นมาแบบช้า ๆ แต่พอขึ้นมาประกบคู่รถผมเยื้องหลังนิดหน่อยกลับไม่ยอมแซง ขับอยู่อย่างนั้น ผมปล่อยให้ประกบแป๊บเดียวครับ คราวนี้ผมเลยเร่งความเร็วขึ้นเพื่อหนี รำคาญด้วย และเพื่อเลี่ยงเหตุร้ายด้วย เพราะหากเป็นมิจฉาชีพ ซึ่งขับประกบเยื้องท้ายแล้วขับปาดปัดท้ายรถเรานิดเดียวรถเราอาจเสียหลักเกิดอุบัติเหตุได้ กระบะพยายามตามแต่เพราะตามไม่ทันหรืออย่างไรไม่รู้ แต่พอตอนผมจะแซงคันรถเก๋ง จู่ ๆ ก็เปลี่ยนเลนมาเลนเดียวกับผมเหมือนจะขวาง ผมเลยเปลี่ยนเลนหลบ แต่รถเก๋งก็เร่งความเร็วตามผมมา พอเห็นว่ารถเก๋งเร่งความเร็วขึ้น คราวนี้ผมกดคันเร่งมิดเลย ใช้ความเร็ว 190 กว่า ๆ ก็ทิ้งห่างทั้งสองคัน หลังจากนั้นผมใช้ความเร็วไม่ต่ำกว่า 170 ไปจนถึงสุพรรณครับ Undecided
 Undecided ครั้งที่สอง เวลาประมาณห้าทุ่ม ผมเจอรถเก๋ง ซึ่งจะเป็นคันเดียวกันหรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่เพราะลักษณะใกล้เคียงกันมาก (ไม่ทันดูทะเบียน) เจอตอนกำลังจะถึงบางบัวทอง ขับค่อนข้างช้า ผมแซงไปตามปกติ แต่พอขับเลยปั้มเจทเดิมมาหน่อย ก็เจอรถกระบะลักษณะเดียวกัน ซึ่งก็อาจเป็นคันเดิมหรือไม่ใช่ก็ได้เพราะใกล้เคียงกันมาก เพราะอย่างน้อยก็ทะเบียนสุพรรณเหมือนที่ครั้งแรก ครั้งนี้ไม่โดนขับตามท้ายครับ เพราะผมเห็นแบบนั้นก็เลยเหยียบจาก 120 เป็น 170 จนถึงสุพรรณเหมือนเดิม Undecided
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2006, 03:28:20 AM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 03:19:24 AM »

อืม  ยังดีที่มันไม่ได้เข้ามาชนพี่ NaiMai นะครับ ถ้าเกิดชน โดยที่ลักษณะ พฤติกรรมแบบนั้น เป็นผมล่ะก็ใส่ก่อนเลยพี่  มันมาปล้นเราแน่ๆ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 03:30:47 AM »

อืม  ยังดีที่มันไม่ได้เข้ามาชนพี่ NaiMai นะครับ ถ้าเกิดชน โดยที่ลักษณะ พฤติกรรมแบบนั้น เป็นผมล่ะก็ใส่ก่อนเลยพี่  มันมาปล้นเราแน่ๆ

Grin ครั้งแรกผมไม่ได้เอาปืนไปครับ ครั้งสองปืนอยู่กระโปรงหลัง ยังไงก็ไม่ได้ใช้ แต่อาศัยว่ายังเหลือแววตีนผีอยู่บ้างน่ะครับ Grin

tOnz
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 03:50:24 AM »

สุดยอดครับพี่

big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 04:54:22 AM »

ผมขอเดา ว่าเป็นรถกระบะมิตซูบิชิ ไซโคลนมีแคปโหลดเตี้ย สีโทนมืดประมาณสีกรมท่าหรือดำ ติดฟิล์มมืด ทะเบียนสุพรรณบุรี ใกล้เคียงหรือเปล่าครับ

ใกล้เคียงครับแต่เป็นอีซูซุ สเปซแคป รุ่นมังกรทองสีน้ำเงินเข้ม ติดฟิล์มมืด ทะเบียน จ 5710 สุพรรณบุรี ตัวรถจะเปื้อนโคลนในลักษณะขับลุยมาจนเลอะมากไม่ได้ล้าง แต่ป้ายทะเบียนยังขาวอยู่เลย ลักษณะเพิ่งเปลี่ยนป้ายมาเพื่อก่อเหตุ   
ลองให้พี่ๆที่ทำงานตรวจสอบดูแล้วเป็นอย่างที่คาดครับ  ทะเบียนปลอมจริง ๆ 

ขอบคุณทุกท่านที่เป็นห่วงนะครับ
ที่ผมใจเย็นอยู่ได้เพราะผมไม่อยากมีเรื่องมีราวกับใครแต่ถ้าจะมีจริงๆ ผมต้องแน่ใจที่สุดว่าจะไม่ยิงมั่วๆตามความรู้สึกโมโหของเรา

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 06:05:03 AM »

ยินดีด้วยนะครับ  ที่ผ่านเรื่องร้ายๆ มาได้ 
DANIYTEP Scrambler
คุณธรรมค้ำฟ้า
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 06:37:21 AM »

ดีใจที่ปลอดภัยครับ เส้นนี้ต้องระวังบ้างแล้ว ตกใจ

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 06:42:47 AM »

Cool เป็นผมก็ต้องยิงครับ   เอาตัวรอดไว้ก่อน

Cool  เป็นผมจะไม่แวะป้อม หรือแจ้งเหตุแก่ตำรวจ

Cool ถ้าไอ้รถปิกอัพ(คนร้าย)คันนั้นมันแจ้ง ความว่าคุณพยายามฆ่ามันล่ะ  ยาวแน่เลย  แถมมีหลักฐานรอยกระสุนที่ตัวรถมันอีก.....(แต่คิดว่าพวกมิจฉาชีพ คงไม่กล้าแจ้ง)  :Smiley

Cool ปลอดภัยก็ดีแล้วครับ...แนะนำให้หาแม็กกาซีนโหลดกระสุนสำรองติดไว้สัก ๑ หรือ ๒ อัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2006, 06:51:53 AM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
VIP
ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ เว้นเสียแต่เรานั้นไม่ได้ทำ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 07:12:10 AM »

...พี่ทำถูกต้องแล้วครับ...
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 07:25:29 AM »

นับถือครับควบคุมสติได้ดีมากๆเป็นผมไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกับ

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 08:01:14 AM »

ยินดีด้วยครับที่ผ่าเหตุการณ์แบบนี้มาได้อย่างปลอดภัย  ยังไงก็ควรหาแม็กสำรองติดเอาไว้นะครับ

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 08:16:23 AM »

ยินดีด้วยครับ ที่ผ่านเหตุการณ์ร้าย ๆมาได้โดยปลอดภัย และขอบคุณสำหรับประสบการณืที่นำมาเล่ากันฟังครับ  ..... อย่าลืมหาแม็กเพิ่มครับ (ผมเริ่ม เห็นข้อดี ปืนลูกดกแล้ว.. อิอิ )

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 08:26:11 AM »

โชคดีแล้วครับที่พี่ปลอดภัย ตั้งสติดีจังเลยนะครับ เป็นผมๆ ไม่รู้ว่าจะทำยังไงดี แต่สุดท้ายผมก็คงทำเหมือนพี่แหละครับ.........ยิง ๆ ๆ ๆ.......แต่ถ้าวันนั้นไม่ได้เอาปืนไปละ จะทำยังไงดีน้อ.....ไม่อยากคิดเลยครับ...ด้วยความเคารพครับ Smiley
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 18
  พิมพ์