๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 10:03:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมยิงไปแล้วครับ  (อ่าน 45207 ครั้ง)
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 12:26:55 AM »

ผมตัดสินใจอยู่นานหลายวันกว่าจะโพสต์กระทู้นี้ได้…..เนื่องจากเกรงว่าจะเป็นแบบอย่างที่ไม่ถูกต้องของเราๆท่านๆที่ใช้อาวุธปืนในการป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน…..แต่ในกรณีศึกษาของคุณ K2A (ขออภัยที่ต้องเอ่ยนาม) ทำให้ผมต้องตัดสินใจขั้นเด็ดขาด เพื่อป้องกันตนเอง
ขอเริ่มเลยก็แล้วกันนะครับ  คือหลังจากที่เสร็จสิ้นภารกิจถวายงานพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ที่โรงพยาบาลศิริราชซึ่งขณะนั้นเวลาก็ประมาณ ตี 2 ผมมีเหตุจำเป็นต้องเดินทางไปจังหวัดสุพรรณฯ เป็นการด่วน ก็เลยจัดการเปลี่ยนเสื้อผ้าแล้วรีบเดินทางทันที  โดยใช้เส้นตลิ่งชัน-บางบัวทอง-สุพรรณฯ โดยระหว่างทางได้แวะปั๊มเจ็ท ที่อยู่เลยสนามบางบัวทองไปหน่อยนึง  เพื่อเติมน้ำมันและหากาแฟกิน  โดยไม่ได้สังเกตและระวังอันตรายที่แฝงตามปั๊มน้ำมันเลย   หลังจากนั้นก็ออกเดินทางต่อ ระหว่างทางที่ขับรถมารู้สึกมีรถขับตามมาจากปั๊มแต่ก็ไม่ได้ไปสนใจอะไร  จากนั้นประมาณ ครึ่งชั่วโมงกว่าๆ สังเกต ว่าเสียงเครื่องยนต์ดังแปลกๆ  ตั้งใจฟังอยู่ตั้งนานเหมือนไม่ใช่เสียงรถเรานี่หว่า  มองกระจกซ้าย  ขวา  หลัง  ไม่มีรถตามมาเลยซักคัน เอ๊ะ…แล้วมันเสียงอะไรกันฟ่ะ…. สงสัยอยู่นานพอสมควร….แล้วผมก็หายสงสัยครับเพราะไอ้เสียงที่ว่ามันคือรถปิ๊กอัพที่ดับไฟแล้วขับจี้ตูดชนิดห่างแค่ศอกเดียว แล้วมันก็เปิดไฟสูงวาบใส่ทันที ผมตกใจมาก แต่พยายามคุมสติไว้แล้วเปิดไฟสัญญาณเลี้ยวซ้ายเพื่อเข้าเลนซ้าย พ่อเจ้าประคุณก็แซงไปอยู่ข้างหน้าแล้วพยายามเบรคให้ผมชนท้าย ผมก็เบรคแล้วชะลอรถทันที เพื่อให้เค้าไปก่อน  ในใจคิดว่า โดนดีแน่แล้วเรา…มือซ้ายเลยเอื้อมไปล้วง PPK ในกระเป๋าที่วางอยู่ข้างๆมาขึ้นลำเตรียมไว้ แล้วค่อยๆขับไป ช้าๆ ประมาณ 90 / ช.ม.มันก็เบรครถกระทันหันอีกครั้งเพื่อให้ผมชนท้ายมันอีก  ผมก็เบรค แล้วชะลอทันที   ให้พ่อเจ้าประคุณท่านไปก่อน  มันทำอย่างนี้ซ้ำกันถึง 4 ครั้ง  จนมันแน่ใจว่าผมคงไม่ชนท้ายมันแน่ๆ มันก็เร่งเครื่องหายไป  ผมก็โล่งใจไปได้หน่อยนึง จากนั้นก็ค่อยๆขับช้าๆย่องๆ มาตลอดทางและระวังตัวตลอด  ประมาณครึ่งชั่งโมงเห็นจะได้  มันมาอีกแล้วครับ คันเดิมดับไฟมาเหมือนเดิมไม่รู้ว่ามันไปซุ่มอยู่ที่ไหน อยู่ๆก็มาโผล่ข้างหลังผมอีกแล้ว  คราวนี้มันชนเลยครับ ไม่แรงเท่าไหร่ แล้วก็ขับมาตีคู่เปิดกระจกชี้มือชี้ไม้จะเอาเรื่องให้ได้แล้วก็ทำสัญญาณให้ผมจอดรถ ผมก็ชะลอรถแล้วกดกระจกลง ระหว่างนั้นไอ้ปิ๊กอัพผีคันนี้อยู่ด้านหน้าผมแล้วครับ เตรียมขวางผมให้จอดรถให้ได้  ผมตัดสินใจแล้วครับ หยิบ PPK  ยิงอัดใส่รถมันทันที 5 นัด ย้ำนะครับผมยิงใส่รถเลยโดยไม่สนใจว่าผลที่ตามมาจะเป็นยังไง ก็เราขอใบอนุญาตซื้อปืนเพื่อสิ่งนี้มิใช่หรือครับ ป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน  นี่คือการเปิดฉากดวลกับคนชั่วๆโดยไม่รอให้มันเป็นฝ่ายเริ่มก่อน แล้วก็ได้ผลครับ  มันเร่งเครื่องหนีเต็มที่โดยไม่คิดชีวิต เสียงเครื่องยนต์ดังสนั่นเลยครับ   ไม่อยากจะคิดถ้ามันสู้ขึ้นมาผมคงเสร็จแน่ๆ เหลือติดปืนอยู่แค่ 2 นัดเอง
จากนั้น ผมขับรถมาเรื่อยๆจนถึงป้อมตำรวจ ก็จอดรถสำรวจความเสียหายปรากฏว่าไม่มากครับ กันชนหลังเสียหายนิดหน่อย  ตำรวจผู้เฒ่าในชุดขาสั้นเสื้อยืดสีขาวที่นอนอยู่ในป้อมก็ค่อยๆแง้มประตูออกมาดู ผมก็เล่ารายละเอียดให้ฟัง  แกก็ดีใจหายครับอุตส่าห์วิทยุไปแจ้งเหตุตามป้อมระหว่างทาง เพื่อสกัดจับตามเส้นทางที่คาดว่าร้ายจะหลบหนี  โดยไม่วุ่นวายกับปืนผมเลย  แค่ขอดูหน่อยว่าใช้ปืนอะไรแล้วก็ส่งคืน   
เฮ้อ…..ตีสามเข้าไปแล้วครับกลางทุ่งอย่างนี้ไม่มีใครเค้าตื่นมาตั้งด่านให้หรอกครับ ต้องทำใจ

ผมคงจะไม่ถามนะครับว่าผมทำเกินไปหรือไม่เพราะผมได้ทำลงไปแล้ว   และในทางกลับกันหากเกิดอะไรที่เลวร้ายขึ้น คนที่เสียใจที่สุดก็ไม่พ้นครอบครัวที่เรารักอยู่ดี  เพราะยังงี้ผมถึงต้องทำทุกวิถีทางเพื่อให้มีชีวิตรอดกลับไปหาครอบครัวที่ผมรักครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 12:29:24 AM »

รถที่โดนชนครับ เสียหายไม่มากอย่างที่คิด

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
SasapSig รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 12:36:11 AM »

ก็ยังดีครับที่ไม่มีเรื่องร้ายแรงกว่านี้ จริงๆ น่าจะโทรแจ้งเจ้าหน้าที่ก่อนนะครับ เผื่อว่าคุณยิงไปโดนเขาแล้วเป็นคดีที่มันคาดไม่ถึง จะยุ่งยากมากเลย และจริงๆ น่าจะโพสอีกห้องสนทนานะครับ จะได้มีผู้แสดงความเห็นได้มากขึ้น
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 12:39:27 AM »

ดีใจด้วยครับที่ปลอดภัย
ใจเย็นดีครับ  กรณีเช่นนี้ผมคงซัดไปตั้งแต่เบรคหลายๆ ครั้งแล้วล่ะครับ
หลังจากนี้ไปเมื่อใช้เส้นทางนี้คงต้องระวังตัวให้มากสักหน่อย
แล้วปิคอัพคันนั้นไม่บอกลักษณะรถสักหน่อยหรือครับ  พร้อมหมายเลขทะเบียนเพื่อนสมาชิกหลายท่านใช้เส้นทางนั้นกันประจำจะได้ระมัดระวังเมื่อพบรถคันที่ก่อเหตุครับ

ดีใจด้วยครับที่รักษาชีวิตและความปลอดภัยไว้ได้ครับ
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 12:42:05 AM »

Wink ตัดสินใจถูกแล้วครับพี่  Grin Grin แต่ถ้าจะให้ดี ผมว่าหาแม็กสำรองไว้ก็ดีนะครับ เผื่อไว้ Grin Grin ผมอ่านแล้วทำให้นึกถึงข้อดีของ กล็อก ขึ้นมาทันทีครับ Grin Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 12:50:50 AM »

ดีใจด้วยครับที่ปลอดภัย น่าจะยิงขึ้นฟ้าตั้งแต่มันเบรคๆแล้วครับ ถ้าไม่หนีค่อยยิงจริงๆ (ยิงแค่เจ็บอันตรายกว่าครับ เหมือนตีงูหลังหัก)ถ้าอย่างไรช่วงนี้ระวังมัดระวังตัวให้มากๆด้วยนะครับ เพราะฝ่ายโน้นเขาเห็นทะเบียนรถพี่น่ะครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 12:55:33 AM »

Wink ตัดสินใจถูกแล้วครับพี่ Grin Grin แต่ถ้าจะให้ดี ผมว่าหาแม็กสำรองไว้ก็ดีนะครับ เผื่อไว้ Grin Grin ผมอ่านแล้วทำให้นึกถึงข้อดีของ กล็อก ขึ้นมาทันทีครับ Grin Grin Grin

ใช้ ลูกโม่ .357 ลำกล้อง 4 นิ้ว แบบผมก็ใช้ได้นะครับ............เวลาออก ตจว.ผมใส่กระสุนฮาร์ดพ๊อยไว้ทั้ง 6 นัด หาสปีดโหลดแบบเจ็ตโหลดไว้สัก สองอันก็กำลังดี............เพราะถ้ายิงขนาดหมดโม่ 6 นัดแล้ว.........มีเวลาจอดรถโหลดกระสุนทัน.............

ควรหาแม๊กสำรอง ไว้อีกสักสองอัน...........และเมื่อเจอเหตุการณ์แบบนี้มาแล้ว ควรขึ้นลำเป็น 8+1 แล้วลดนกไว้ (PPK ทำได้สบายมากอยู่แล้ว).............ปืนไม่มีเซฟ ขึ้นลำระหว่างที่ตัวเองขับรถอยู่แบบนี้ น่ากลัว.............
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2006, 12:57:06 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 01:01:38 AM »

ถ้าเหตุการณ์เกิดขึ้นกับผมแบบนี้ เป็นผมก็ไม่รู้จะทำยังไงดีเหมือนกันครับ ถือว่าครองสติได้ดีมากเลยครับ ถ้าเป็นผมอาจจะตกใจกลัวและยิงขึ้นฟ้าไปตั้งแต่โดนจี้ตูดแบบนั้น และก็เร่งเครื่องหนีหางจุกตูดเลยครับ

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 01:05:12 AM »

....ในสภาพการณ์อย่างนั้น ใครมีปืนก็ต้องยิง ก่อนที่มันจะประชิดตัว... ยินดีด้วยครับที่ปลอดภัย งานที่ท่านรับผิดชอบในวันนั้น น่าจะส่งผลให้ปกป้องคุ้มครองท่านด้วย

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 01:17:41 AM »

น่ากลัวจัง...โชคดีนะค่ะที่ปลอดภัย

นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 01:19:45 AM »

เวลาขณะนั้นเป็นผม ผมก็ยิงครับ
Evil
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 01:36:19 AM »

ผมว่าเป็นผมก็ยิงนะครับน่าจะยิงก่อนด้วย เอ....ปืนลูกดกมันจำเป็นอย่างนี้นี่เองเนอะ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 01:47:01 AM »

ยินดีด้วยที่ปลอดภัยครับ ผมว่าพี่ใจเย็นกว่าผมเยอะเลย เป็นผมมันคงขับหนีไปไม่ทันแน่ๆ
4arty
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 01:48:42 AM »

เป็นผมมันคงไม่ได้ชับหนี  ตกใจ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2006, 02:01:19 AM »

มีสติและใจเย็นสุดๆเลย สุดยอดครับ หลงรัก
หน้า: [1] 2 3 4 ... 18
  พิมพ์