๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 10:03:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Corruptor&คนคอร์รัปชั่น  (อ่าน 9245 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 12:47:34 PM »

อ่านเจอข่าวเก่าครับเลยนำมาให้ดูกันเผื่อ เหล่าบรรดานักการเมืองบ้านเราด้วย

จับนายกเล็ก โบลิเวียเผาทั้งเป็น-สังเวยคอร์รัปชั่น
-------------------------------------------------------------------
    ชาวโบลิเวียเชื้อสายอินเดียนลุแก่โทสะจับนาย เบนจามิน อัลตามิลราโน  นายกเทศมนตรีเมืองอาโย  อาโย ประเทศโบลิเวีย ไปเผาทั้งเป็น ก่อนช่วยกันลากร่างที่ดำไหม้เกรียมเป็นตอตะโก ไปผูกแขวน ห้อยหัวประจานไว้กลางจัตุรัสในเมือง
   การตั้งศาลเตี้ยประชาทัณฑ์ นายกเทศมนตรี เมือง อาโย อาโย เป็นผลมาจากที่ชาวบ้านไม่พอใจพฤติกรรมการทุจริตประพฤติมิชอบ ของนาย อัลตามิราโน กระทั่งเมื่อกลางดึกคืนวันที่ 14 มิถุนายน กลุ่มชาวบ้านได้ช่วยกันลักพาตัว นาย อัลตามิราโน มาจาก กรุงลาปาซ เมืองหลวงฃองโบลิเวีย และพาขึ้นรถขับกลับมา  ยังเมือง อาโย อาโย บ้านเกิดของนาย อัลตามิราโน ที่ตั้งอยู่ห่างไปราว 90 กิโลเมตร จากนั้นได้จับ นาย อัลตามิราโน  ไปไว้ในบ้านพักของ นายอัลตามิราโนเอง และจุดไฟเผาทั้งเป็น  ก่อนที่ในวันรุ่งขึ้นจะลากร่างที่ดำ ไหม้เกรียมของ นาย อัลตามิราโน แห่มาตามท้องถนน และ ทิ้งไว้กลางจัตุรัสในเมือง อาโย อาโย
             ขณะที่ผู้เห็นเหตุการณ์คนหนึ่งเผยว่า เห็นร่างของนายกเทศมนตรี ถูกจับมัด และจุดไฟเผากลางจัตุรัสก่อนที่จะถูกจับแขวนห้อยหัวกับเสาไฟ
            ทั้งนี้ โบลิเวียได้ร้อนระอุขึ้นเป็นไฟจากการเคลื่อนไหว ประท้วงรัฐบาลครั้งใหญ่ของประชาชนโดยผู้นำชนเผ่า อินเดียนกล่าวโทษว่าเป็นเพราะ รัฐบาลภายใต้การนำของประธานาธิบดี คาร์ลอสเมซา ไม่สามารถทำตามคำสัญญาที่จะช่วยเหลือคนยากจน และกลุ่มชนเผ่าในโบลิเวียได้ อย่างไรก็ตามการก่อเหตุ รุนแรงของชาวโบลิเวียครั้งนี้ ยังถือว่ารุนแรง น้อยกว่าการก่อเหตุจลาจล ของชนเผ่าอินเดียน ที่ลุกฮือขึ้น ขับไล่ อดีตประธานาธิบดี กอนซาโล ซานเชซ เดอ โลซาดา ออกจากตำแหน่ง เมื่อปีที่ผ่านมา  เนื่องจากไม่พอใจ แผนการส่งออกก๊าซธรรมชาติ การตัดลดงบประมาณ และการช่วย เหลือชาวนา หลายล้านคน
เพียงน้อยนิด(รอยเตอร์)

*****จากข่าว มติชน 17 มิถุนายน 2547******

ที่ผมเอาข่าวนี้มาให้ดูกันไม่ได้หมายความว่าผมสนับสนุนการใช้ความรุนแรง แต่ผมอยากให้เป็นอุทาหรณ์ เตือนใจ เหล่าบรรดา นักการเมืองบ้านเราที่คิดจะทุจริต คอร์รัปชั่นกันก็ระวังไว้ให้ดี ........อย่าคิคว่าคอร์รัปชั่นกันทางนโยบายแล้ว ทางกฎหมายจะเอาผิดท่านไม่ได้  ไม่รู้จักสำนึกดีชั่ว ก็เลยไม่กลัว นรกสวรรค์  จะลงโทษ ทุกวันนี้ประชาชน คงไม่รอ นรกสวรรค์ หรือรอเวรกรรม ให้มันวิ่งตามท่าน กันแล้ว.....พึงสังวร... ไว้ให้ดี

นึกแล้วน่าสลดใจ ไม่อยากเห็นเมืองไทยเป็น แบบ โบลิเวีย

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 12:55:11 PM »

ง่ะ.....
อ่านจบแล้วนั่งทบทวนตัวเอง

แล้วก็กลับมาอ่านลายเซ็นต์ของตัวเอง
(ลายเซ็นต์ผมคือเครื่องเตือนสติผมง่ะครับ)
เอ...เราทำผิดกะสังคมมั้งมั้ยหว่า Huh Huh

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 01:34:44 PM »

Angry สำหรับเมืองไทยคงไม่เกิดหรอกครับ เพราะท่านผู้นำท่านฉลาด ท่านเอาใจคนระดับบนปรนเปรอให้ทุกให้ทุกอย่าง ในขณะเดียวกันท่านก็มอมเมาคนระดับรากหญ้าให้มัวเมา ลุ่มหลงอบายมุข ฝันหวังลมๆแล้งๆ แบ่งเศษอาหารเหลือๆ มาให้ทานมั่ง...องค์กรทั้งภาครัฐ เอกชน ด้านความมั่นคงก็ถูกครอบงำด้วยคนของท่านหมดแล้ว...คงต้องรอให้ฟ้าดินลงโทษ กระมังครับ... Angry

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 01:47:20 PM »

หนังสือพิมพ์หลายวันก่อนลง เดี๋ยวนี้ที่เมืองจีน ผู้บริหารราชการระดับสูงถ้าจับได้ว่า
โกงรัฐ โกงกิน เขายิงเป้านะครับ

บ้านเรากฎหมายไม่ศักสิทธ์ เลยเละอย่างนี้ครับ ถ้าจะแก้อะไรกฎหมายต้องรุณแรงครับ
คนทำผิดถึงจะกลัว

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 02:34:18 PM »

บ้านเรากฎหมายดีอยู่แล้วครับ
แต่ผู้ควบคุมและผู้ดูแลกฎหมายทำให้ไม่ศักดิ์สิทธิ์เอง
สั่งสมในระบบมานานแล้วครับ  จนเจ้าหน้าที่ที่ดี ๆ อดท้อแท้ไม่ได้

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 02:58:32 PM »

...กฎหมายมีบทบัญญัติไว้แล้วครับ...
...แต่กระบวนการที่จะไปถึงบังคับใช้กฎหมายนั้น มันต้องผ่านพรรคพวก เส้นสาย ผู้มีพระคุณ
อีกหลายขั้นตอน กฏหมายเลยเอื้อมไม่ค่อยถึงครับ Huh Huh :Smiley

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 03:33:07 PM »

ท่านไม่ได้โกงหรือคอร์รับชั่นนะครับ ท่านข้าราชการ ท่านก็ทำตามนโยบายของท่านรัฐมันตรี ท่านรัฐมนตรี ท่านก็ทำตาม นโยบายท่านนายก  ท่านนายกท่านก็ทำตาม นโยบายของรัฐบาล นโยบายของรัฐบาล ก็มาจากส.สส ส่วนใหญ่ในสภา ส.สในสภาท่านก็ทำแทนประชาชนทั้งประเทศที่เลือกท่านเข้ามา  นโยบายของรัฐบาลบอกว่า จะกระจายรายได้สู่ประชาชน ท่านส.สท่านรัฐมนตรี ท่านร่ำรวย ก็เหมือนกับประชาชนร่ำรวย เพราะท่านเป็นตัวแทนของประชาชน ท่านทำให้ประชาชนทั้งประเทศมีรายได้เพิ่ม ท่านผิดตรงไหนครับ
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 04:21:05 PM »

กินอยู่กับปาก  อยากอยู่กับท้อง"

เรารู้ตัวเราเองว่า  เรากำลังทำอะไร เรากำลังคิดอะไรอยู่  คนอื่นอาจจะไม่รู้กับเรา

"เราหลอกคนอื่นเขาได้  แต่จะหลอกตัวเราเองไม่ได้หรอกครับ"

บาปกรรมมีจริง  บางอย่างไม่จำเป็นต้องรอไปถึงชาติหน้าหรอกครับ  ชาตินี้ก็อาจจะเห็นผล...

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 06:57:23 PM »

ง่ะ.....
อ่านจบแล้วนั่งทบทวนตัวเอง

แล้วก็กลับมาอ่านลายเซ็นต์ของตัวเอง
(ลายเซ็นต์ผมคือเครื่องเตือนสติผมง่ะครับ)
เอ...เราทำผิดกะสังคมมั้งมั้ยหว่า Huh Huh

ผมเคยมีลุงคนนึงที่ผมยกย่องบูชามาก(เสียชีวิตไปแล้ว) ท่านเป็นผู้พิพากษาศาลฏีกา ด้วยความที่สมัยวัยรุ่นจนโตเป็นหนุ่มผมเกเรมากกกก...... ถึงระดับอาการน่าเป็นห่วง
 ครั้งสุดท้ายที่ได้คุยกับท่าน คุณลุงบอกผมว่า"ตลอดชีวิตของลุง ไม่เคยต้องละอายในเรื่องที่ทำ ไม่เคยกลัวที่จะให้ใครรู้ในเรื่องที่คิด" และได้พร่ำสอนเรื่องอื่นๆอีกมากมาย ที่จนทุกวันนี้ผมก็ยังยึดถือเป็นแกนหลัก-วิถีของคำว่าเกียรติในชีวิต 
เมื่อผมโตขึ้นมา(ก็นิดหน่อยละน่า Wink)ได้มีโอกาสเข้าไปนั่งอยู่ในวงที่ล่อแหลม,เกี่ยวข้อง,เอื้อประโยชน์ต่อการคอรัปชั่นหลายครั้ง แต่ก็กันตัวเองออกมาได้ทุกครั้ง ขอบอกตามตรงเลยครับว่า "ยากมากๆในการที่จะทำธุรกิจในประเทศไทย โดยไม่ยอมเอาตัวไปจุ่มบ่อขี้วังวนของการคอร์รัปชั่น" ขอกราบขอบพระคุณคุณลุงครับ..............__/ \__
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2004, 07:02:21 PM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 11:52:53 PM »

:Smiley ทำดีได้ดี... ทำชั่วได้ชั่ว... กฏแห่งกรรม... :Smiley

ส่วนผมเองยึดถือเสมอว่า... ทำอะไรไปแล้ว ต้องเงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน...  Wink 
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 01:12:48 AM »

บ้านเรากฎหมายดีอยู่แล้วครับ
แต่ผู้ควบคุมและผู้ดูแลกฎหมายทำให้ไม่ศักดิ์สิทธิ์เอง
สั่งสมในระบบมานานแล้วครับ  จนเจ้าหน้าที่ที่ดี ๆ อดท้อแท้ไม่ได้

เห็นด้วยอย่างยิ่งกับพี่ชลธิตครับ หากอ่านในประมวลกฎหมายฉบับต่างๆ(ไม่ว่าจะเป็นกฎหมายอาญา หรือกฎหมายพาณิชย์) วางแนวทาง กำหนด บังคับ ในสิ่งที่เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมและการปกครองดีมากอยู่แล้ว แต่.......ก็ตามที่พี่ชลธิตว่าไว้นั้นแหละครับ

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
หน้า: [1]
  พิมพ์