๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 12:05:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาหกเหลี่ยม  (อ่าน 3282 ครั้ง)
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 03:56:45 PM »

โฮมโปร เลยครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
bang 41 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

รักแม่ รักพ่อ เหนืออื่นใด

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 04:08:28 PM »

....หกเหลี่ยมหาไม่ยากครับ..แต่ถ้าหาหน้าเหลี่ยมต้องที่มอนเตเนโกรเลยครับ...ถ้าเจอแล้วอย่าลืมนำกลับด้วยนะครับ

ถูกใจอย่างแรงครับ

หยาดโลหิตที่หลั่งไหลในกายกู  หากเฉือนดูก็จักเห็นเฉกเช่นสี
วิษณุกรรมพ่อกูนามกวี               น้ำเงินนี้สีโลหิตสถิตย์กาย
s.somsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 07:22:06 PM »

หาตามร้านหลายร้านขนาดไม่ตรงคร่อมไปคร่อมมาเหมือนผมหาตอนขันบ่อแม็ก ค้นไปค้นมาเจอ L ของขากล้อง millet พอดีเป๊ะ  เดาเอาว่าขนาดเดียวกันลองดูครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 07:38:30 PM »

บ้านเราส่วนมากเครื่องมือเครื่องใช้จะเป็นขนาดระบบเมตตริก คือ มิลลิเมตร เซ็นติเมตร เมตร

แต่อะไรก็ตามที่มาจากอเมริกา หรือ อังกฤษ จะเป็นระบบอิมพีเรี่ยล ครับ เป็น หุน เป็นนิ้ว ครับ

เล็กๆก็เรียกเป็นเศษส่วนของนื้วเช่น 1/8  1/16  1/32 จำยากพิลึก

เวลาซื้อก็ต้องหาร้านที่ขายเครื่องมือระบบอิมพีเรี่ยล ครับร้าน ทรูแวลู ครับที่มีขาย...ถ้าห้างนี้ยังไม่ปิดไปนะครับ เพราะแถวบ้านที่ชลบุรีปิดไปแล้ว

ผมเคยไปซื้อมาได้เพราะใช้ .45 ของ แดน เวสสัน ของอเมริกา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2010, 07:41:53 PM โดย SOUTHLANDER รักในหลวง » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 07:50:01 PM »

เข้าร้านขายเครื่องมือช่าง พวกเครื่องจักรครับ เป็นหกเหลี่ยมที่มาตรวัดเป็นหุน  ถ้าเป็นหกเหลี่ยมที่ไข จักรยาน มอเตอร์ไซค์ มีมาตรวัดเป็นมิล จะขันไม่ได้ครับ  เคยเอาปืนไปตรวจ แล้วทางอำเภอ ไม่มีหกเหลี่ยมถอดดูทะเบียนปืน เลยขับรถวนหาซื้อ เอาปืนไปเทียบเลย สุดท้าย ได้จากร้านขายอะไหล่เครื่องจักร ซื้อมาสองตัว ยกให้ทางอำเภอไปเลยตัวนึง

ดอนเมือง​1
ลุงโย
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 08:18:06 PM »

เคยซื้อจาก BigC กับร้านhardware ข้างบ้านมีหน่วยเป็นนิ้วแต่ก็ยังใช้ไม่ได้ครับ หลวมไปหน่อยถ้าใช้ไขน็อตประกับคงเยิน แต่ที่ซื้อจากโฮมโปรชุดละ100กว่าบาทใช้ได้ดีครับ แถมมีตัวที่เล็กกว่าใช้ไขน๊อตปุ่มปลดแม็กได้ด้วย แต่เลือกที่หน่วยเป็นนิ้วนะครับ  ...... ถ้าไปแถวร้านที่รับปืนมาก็ลองทวงหกเหลี่ยมกับที่ร้านดูครับ เพราะเป็นอุปกรณ์ที่แถมมากับปืน ไหว้
chitsanu
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2010, 10:37:11 PM »

ถ้าจำไม่ผิดใช้ขนาด 3/8 เวลาซื้อดูที่แพคเกจด้วยว่ามีขนาดที่เราต้องการหรือเปล่า ไม่งั้นเสียเงินฟรี ผมซื้อที่ห้าง บิ๊กซี แผนกรวมอุปกรณ์ช่าง  ตัวคล้ายมีดพับ กางเข้าออกได้ มีหลายขนาดในอันเดียว  แต่งานไม่ค่อยเรียบร้อย เพราะราคาถูก ต้องเอากระดาษทรายแต่งเองนิดหน่อย ใช้งานได้ดีทีเดียว  ไม่ทราบปืนโครงการหรือเปล่า ผมจองกับไทยบำรุง แถมแม็กสแตนเลส ให้อีก 1 ตัว  ซื้อเพิ่มอีก 2 เป็น 4 ตัว ๆ ละ 2000
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2010, 10:40:18 PM โดย chitsanu » บันทึกการเข้า
singky
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 07:30:45 AM »

แถววังบูรพามีขายหรือเปล่าคับ พอดีพรุ่งนี้จะไปแถวนั้นคับ
ss1911
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 10:11:17 AM »

อมร ดิโอนสยาม
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 10:33:26 AM »

โฮมโปร เลยครับ
                      ยืยยันครับ เพิ่งซื้อมามีทั้ง มิล และ นิ้ว ครับ ผมซื้อของ topman มาเป็นของญี่ปุ่น 2-10 มิล ราคา 250 บาท มาใช้กับจักรยาน
ส่วน ระบบนิ้ว(หุน) ก็ราคาเท่ากันครับ ของอเมริกาก็มีจำยี่ห้อไม่ได้ แต่แพงกว่าครับ
                                                                                       araki

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2010, 02:26:06 PM »

หาตามร้านหลายร้านขนาดไม่ตรงคร่อมไปคร่อมมาเหมือนผมหาตอนขันบ่อแม็ก ค้นไปค้นมาเจอ L ของขากล้อง millet พอดีเป๊ะ  เดาเอาว่าขนาดเดียวกันลองดูครับ

ถ้าจำไม่ผิดใช้ขนาด 3/8 เวลาซื้อดูที่แพคเกจด้วยว่ามีขนาดที่เราต้องการหรือเปล่า ไม่งั้นเสียเงินฟรี ผมซื้อที่ห้าง บิ๊กซี แผนกรวมอุปกรณ์ช่าง  ตัวคล้ายมีดพับ กางเข้าออกได้ มีหลายขนาดในอันเดียว  แต่งานไม่ค่อยเรียบร้อย เพราะราคาถูก ต้องเอากระดาษทรายแต่งเองนิดหน่อย ใช้งานได้ดีทีเดียว  ไม่ทราบปืนโครงการหรือเปล่า ผมจองกับไทยบำรุง แถมแม็กสแตนเลส ให้อีก 1 ตัว  ซื้อเพิ่มอีก 2 เป็น 4 ตัว ๆ ละ 2000

บ้านเราส่วนมากเครื่องมือเครื่องใช้จะเป็นขนาดระบบเมตตริก คือ มิลลิเมตร เซ็นติเมตร เมตร

แต่อะไรก็ตามที่มาจากอเมริกา หรือ อังกฤษ จะเป็นระบบอิมพีเรี่ยล ครับ เป็น หุน เป็นนิ้ว ครับ

เล็กๆก็เรียกเป็นเศษส่วนของนื้วเช่น 1/8  1/16  1/32 จำยากพิลึก

เวลาซื้อก็ต้องหาร้านที่ขายเครื่องมือระบบอิมพีเรี่ยล ครับร้าน ทรูแวลู ครับที่มีขาย...ถ้าห้างนี้ยังไม่ปิดไปนะครับ เพราะแถวบ้านที่ชลบุรีปิดไปแล้ว

ผมเคยไปซื้อมาได้เพราะใช้ .45 ของ แดน เวสสัน ของอเมริกา

ที่ผมพูดถึงก็ขนาดนี้แหละครับ ถ้าซื้อชุดราคาถูกตามแผงลอย มักจะไม่มีติดมา

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์