๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:22:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใบ ป.3 2ใบ  (อ่าน 6656 ครั้ง)
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 12:41:23 PM »

ผมไปขอใบป.3 จะไปซื้อปืน ผมว่าจะซื้อ2กระบอก เลยคิดจะขอใบ ป.3  2ใบสั้นยาวอย่างละ

กระบอก  จะได้ไปซื้อทีเดียว แต่ปลัดอําเภอบอกว่าให้ไปซื้อแล้วได้ใบ ป.4กระบอกหนึ่งก่อน

แล้วค่อยมาขอใบ ป.3 อีก1ใบ อยากทราบว่าใบ ป.3 สามารถขอได้ทีละหลายๆใบหรือเปล่า

หรือใครขอหลายใบได้ช่วยตอบหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2004, 05:37:32 PM โดย CT » บันทึกการเข้า
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 12:48:33 PM »

ทำแบบที่ท่านปลัดบอกนั่นแหละครับดีที่สุดแล้ว   อย่าดันทุรังขอทีละ 2 กระบอกพร้อมกันเลยครับ  เพราะเดี๋ยวท่านนายอำเภอจะคิดหนัก  ขอ ป.3 ได้กระบอกแรก ไปซื้อเสร็จ เอามาออก ป.4 คงใช้เวลาไม่นานเท่าไหร่หรอกครับถ้า ป.3 ไม่มีปัญหาและมีปืนที่ต้องการซื้ออยู่แล้ว  ทิ้งระยะห่างกันสักหน่อยแล้วค่อยไปขอ ป.3 อีกกระบอก...  ทำเป็นใจร้อนไปได้  Grin Grin

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 01:16:14 PM »

Cheesy ยินดีกับคุณ CT ด้วยครับ ที่ได้ปลัดอำเภอที่เข้าใจประชาชน  ไม่ "งี่เง่า เอาใจนาย" จนไม่ลืมหูลืมตา เหมือนกับอีกหลายๆที่....หากไม่มีปัญหาเรื่องปัจจัย ทยอยซื้อ 2เดือน/กระบอกไปเลยครับ... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
TABOO
ความจนไม่ใช่สิ่งน่าอาย ไร้ความสามารถต่างหากสิน่าอาย
Full Member

คะแนน 11

ปืน คือเพื่อนแท้

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 01:21:54 PM »

สำหรับผมท่านนายอำเภอกับท่านปลัดให้เดือนละกระบอกครับใจเย็นๆครับคุณ ซีที

ไร้วาสนาอย่าขอพร  บุญมาดวงดีได้เงินทอง  ความร่ำรวยหากขอกันได้  โลกนี้ก็จะไม่มีคนจน
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 02:44:31 PM »

...อย่างที่ อ.ออด แนะนำแหล่ะครับ....ใจเย็นๆ ไม่งั้่นพวกหมั่นไส้ เดี๋ยวอด อิอิ Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 03:10:40 PM »

เมื่อ 2-3 วันที่แล้ว  เพื่อนผมแต่ก่อนรับราชการ  แต่ทีหลังลาออกไปเป็นเจ้าของกิจการส่วนตัว กำลังจะไปรับโอนปืน 11 มม. จากญาติที่เป็นอา นามสกุลเดียวกัน  เอาเอกสารหลักฐานต่าง ๆ ทั้งการเป็นสมาชิกสนามยิงปืน ไม่มีประวัติเสียใด ๆ  พอขึ้นไปที่ห้องเจ้าหน้าที่ ที่ทำเกี่ยวกับงานทะเบียนอาวุธปืน ที่หน้าห้องมีป้ายแผ่นใหญ่เขียนไว้ชัดเจนว่าช่วงนี้งดการขออนุญาตซื้อปืน และการรับโอนอาวุธปืน ให้ซื้อและรับโอนได้เฉพาะเจ้าหน้าที่ทหาร ตำรวจ ที่ปฏิบัติหน้าที่ในเรื่องการรักษาความสงบเท่านั้น และจะต้องมีหนังสือรับรองจากผู้บังคับบัญชาด้วย  พอถามเจ้าหน้าที่  เจ้าหน้าที่ก็บอกว่านายสั่งมาเด็ดขาด  ขอไม่ได้  เพื่อนก็เลยกลับ   

ทหารชั้นประทวนที่ค่ายจะขอซื้ออาวุธปืน ทำเรื่องขึ้นไปเพื่อที่จะให้นายออกหนังสือรับรองให้ นายก็ไม่ยอมออกให้ เฮ้อ...กลุ้มใจแทนเหมือนกันครับ  สำหรับอำเภออื่น ๆ ที่เป็นอย่างนี้ก็ต้องทำใจหน่อยครับ  ย้ายชื่อไปอยู่กับทะเบียนบ้านในอำเภออื่นที่ของ่าย ๆ และเข้าใจกันคงจะดีเนาะ

ดีแล้วครับอำเภอที่คุณ CT อยู่ ปลัดอำเภอที่ตรวจเรื่องส่งให้นายอำเภออนุญาตยังเข้าใจ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 04:25:52 PM »

ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นของทุกท่าน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 04:52:45 PM »

อิจฉาจังของผมตอนนี้ ท่านมท.1 ที่บ้านสั่งระงับ เลยอด นั่งลูบๆคลำๆ ของเก่าไปก่อน Tongue

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 05:04:03 PM »

ของ่ายจังครับ ผมยังไม่รู้จะไปโอนของเก่าที่โอนลอยมายังไงอยู่เลย ของพ่อก็ยังไม่ได้โอนอีกหลายกระบอก
ขี้เกียจไปติดต่อ

เรื่องคนที่บ้านผมยังทำงุบงิบๆ ไม่ให้เขารู้อยู่เลยเรื่องของเล่นผมน่ะ Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
EAKWALITT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 01:06:39 AM »

อิจฉาจังของผมตอนนี้ ท่านมท.1 ที่บ้านสั่งระงับ เลยอด นั่งลูบๆคลำๆ ของเก่าไปก่อน Tongue
จริงครับขอสนับสนุนข้อที่ท่านjoyhunteว่ามา เพราะถ้าลูบๆคลำๆ ของใหม่นี่มีหวังเดือนร้อนแน่ครับ...เอ..แต่ไอ้ที่ว่าของเก่า ของใหม่นี่ หมายถึงปืน ใช่มั๊ยครับ Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์