๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 07:19:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีcz sp-01ขอข้อมูลหน่อยครับ  (อ่าน 8664 ครั้ง)
j1
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2008, 06:39:45 PM »

อยากจะมีสักกระบอก
ขอข้อมูลครับ
j1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2008, 07:08:59 PM »

ไหว้อยากดูรูป
คุณภาพเหมาะสมกับราคาไหม
เหมาะที่จะเล่นipscเพียงใด
รุ่นใหม่ล่าสุดเข้ามาหรือยัง
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2008, 04:24:37 AM »

Grin เหมาะจะใช้ยิง IPSC มากครับ ตอนนี้นักกีฬาใช้กันหลายคน รุ่นล่าสุดที่มีขายอยู่บ้านเราเป็นรุ่น Shadow แต่ในเวบ www.czub.cz เป็นรุ่น Phantom โครงโพลิเมอร์ครับ Grin
รุ่นดั้งเดิม Grin
รุ่น Tactical คันลดนก Grin
ตัวนี้แรกเรียก Shadow แต่ภายหลังในเวบ www.czusa.com บอกแค่เป็น SP-01 ที่ผ่านการแต่งโดย Custom shop Grin
Shadow ของเวบ www.czub.cz บางรายละเอียดจะต่างกับตัวบน Grin
Phantom Grin

j1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2008, 06:15:45 AM »

ไหว้ขอขอบคุณมากสำหรับรูปภาพ สวยมาก  หลงรัก
และข้อมูลเบื้องต้น ผมสนใจรุ่นphantomมาก
รุ่นphantomโครงเป็นโพลิเมอร์ ดีกว่ารุ่นเก่าหรือเปล่าครับ
น้ำหนักปืน ความจุกระสุน แตกต่างกับรุ่นเก่ามากไหมครับ
ร้านขายที่แนะนำ  ราคาประมาณเท่าไรครับ
อยากดูผลการทดสอบปืนครับ
 ไหว้
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2008, 07:42:45 AM »

Grin รุ่น Phantom น่าจะยังไม่มีเข้ามา ยังไงลองสอบถามร้านปืนโยธินหรือร้านมิตรภาพดูครับ Grin
 Grin รุ่นนี้โครงโพลิเมอร์ ข้อมูลจากเวบว่าน้ำหนักเบากว่ารุ่นโครงเหล็กเกือบ 4 ขีดครับ (ปกติ 1.18 กก. แฟนทอม 0.8 กก.) หนักกว่ากล๊อก 17 1 ขีด ความจุซองกระสุน 18 เท่าเดิม สันหลังด้ามสามารถเปลี่ยนขนาดได้ แต่ระบบความปลอดภัยไม่ใช่ห้ามไกแต่เป็นคันลดนกนี่สิ แม้จะเอามาใช้แข่ง IPSC ได้ไม่ผิด แต่ไม่ค่อยนิยมกันในหมู่นักกีฬาครับ เพราะระบบลดนกของ CZ ลดแล้วนกสับจะลดมาถึงแค่จังหวะลดนกครึ่งทาง ซึ่งในการแข่งขัน IPSC Production Division ต้องลดนกสุดระยะชิดโครงปืนครับ นักกีฬาจึงมองกันว่าระบบลดนกมีประโยชน์น้อยกว่าระบบห้ามไกครับ โดยรวมแล้วดีกว่ารุ่นเก่าหรือเปล่าผมยังไม่ทราบครับ คงต้องรอให้ปืนเข้ามาแล้วรอให้หนังสือ อวป. เอามาทดสอบให้ชมครับ Grin

worrakit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 10:57:14 PM »

เพิ่งได้จับของเพื่อนมาเมื่อวานนี้เองครับ โดยรวมดูดุกว่าตัว85bที่ผมเคยใช้ แล้วเขาใส่ของดีๆมาให้เพียบเลย
เช่น ศูนย์ทรูดอท เห็นเพื่อนว่าตอนกลางคืนเขียวปั๊ด ปุ่มปลดแม็กอย่างสูง หลังอ่อนงอนงาม แม็กกาซีมจุกระสุนได้มากกว่า
แล้วยังทำรางติดอุปกรณ์มาให้อีก ลองมองดูทางปากกระบอกมันดูเข้มแข็งเอาจริงเอาจังเป็นชายสมชายชาตรีจริงๆครับ
ถ้าไม่ติดว่าขัดสนเงินทอง คงต้องหามาทาบกับเจ้า645เป็นแน่ครับ ถ้าใครมีผมแสดงความยินดีด้วยครับ ของเค้าดีจริงๆ
j1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 10:20:20 AM »

ไหว้ขอขอบคุณ สำหรับข้อมูลต่างๆครับ เยี่ยม ไหว้
nared
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 08:21:45 PM »

Grin เหมาะจะใช้ยิง IPSC มากครับ ตอนนี้นักกีฬาใช้กันหลายคน รุ่นล่าสุดที่มีขายอยู่บ้านเราเป็นรุ่น Shadow แต่ในเวบ www.czub.cz เป็นรุ่น Phantom โครงโพลิเมอร์ครับ Grin
รุ่นดั้งเดิม Grin
รุ่น Tactical คันลดนก Grin
ตัวนี้แรกเรียก Shadow แต่ภายหลังในเวบ www.czusa.com บอกแค่เป็น SP-01 ที่ผ่านการแต่งโดย Custom shop Grin
Shadow ของเวบ www.czub.cz บางรายละเอียดจะต่างกับตัวบน Grin
Phantom Grin
เห็นแล้วอยากได้จังแต่แฟนไม่ให้ซื้อครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า
หน้า: [1]
  พิมพ์