๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:07:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน ขอข้อมูลประกอบการตัดสินใจครับ  (อ่าน 5792 ครั้ง)
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 12:20:48 PM »

วันนี้ได้ข่าวร้าย ท่านนายทะเบียนไม่อนุญาตให้โอนสิบเอ็ด จะขอสำเนาต้นเรื่องกับเจ้าหน้าที่เขาไม่ยอม ผมว่าจะขอเอาไปฟ้องศาลปกครอง แต่ยังไงเขาก็ไม่ยอม ผมเลยไปพบนายทะเบียน ท่านว่า ให้ขอเป็นขนาดอื่นได้ไหม ท่านก็โดนข้างบนสั่งมาเหมือนกัน ก็ ok เห็นใจ ยังไงขอขนาดอื่นก็ได้ครับ
    ขาย 1991 a1 สีดำ ตามภาพ ทะเบียน อำเภอแม่จัน เชียงราย ราคา 36000 บาท โอนลอยมาครับ
และขอรบกวนพี่ๆ ครับ ว่า วอลเธอ TPH ขนาด .22 ของใหม่จังมีขายอยู่หรือเปล่าครับ และราคาประมาณเท่าไหร่
อีกตัวที่กำลังชั่งใจอยู่ คือ .38 ไททาเนี่ยม ของเทารัสครับ ตัวสีดำ ราคาเท่าไหรพอทราบหรือเปล่า ไหน ขอใหญ่ไม่ได้
ขอเล็กๆ เน้นพกซ่อนขอรับเจ้านาย

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 12:24:56 PM »

ลืมรูป

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 02:07:56 PM »

เฮ้อ คิดไปคิดมา ลูกซองยาวออโต ก็น่าซื้อ  กิเลสหนอ ยุบหนอ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 02:25:15 PM »

หากผู้การสุพินท์เข้ามากระทู้นี้
ขอถือโอกาสถามเลยว่า กรณีเขาไม่คืนเอกสารให้  ควรทำอย่างไรครับ

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 04:49:11 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ที่ไม่ได้ปืนขนาด 11 มม.  Sad

แต่ถ้าเทียบระหว่าง .22 กะ .38 ผมมองว่า .38 มีความน่าเชื่อถือของกระสุนมากกว่านะครับ ส่วนเรื่องปืนลูกโม่ ผมไม่ได้สนใจเลยไม่รู้เรื่องครับ

ลอยมาจากผู้ใดครับ?  สามารถอ้างอิงหรือตามตัวเจ้าของเดิมเวลาไปทำเรื่องโอนได้หรือเปล่าล่ะครับ?

สงสัยว่าผมจะไม่ได้ซื้อคอมพิวเตอร์กระเป๋าหิ้วแล้วแฮะ  :Smiley  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 07:44:27 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ที่ไม่ได้ปืนขนาด 11 มม.  Sad

แต่ถ้าเทียบระหว่าง .22 กะ .38 ผมมองว่า .38 มีความน่าเชื่อถือของกระสุนมากกว่านะครับ ส่วนเรื่องปืนลูกโม่ ผมไม่ได้สนใจเลยไม่รู้เรื่องครับ

ลอยมาจากผู้ใดครับ?  สามารถอ้างอิงหรือตามตัวเจ้าของเดิมเวลาไปทำเรื่องโอนได้หรือเปล่าล่ะครับ?

สงสัยว่าผมจะไม่ได้ซื้อคอมพิวเตอร์กระเป๋าหิ้วแล้วแฮะ  :Smiley  Grin

...จะเอาอีกแล้วเหรอเฮีย Grin ไอ้ที่มีนะ โอนหมดยัง Grin Grin Huh

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 08:01:15 PM »

วอลเธอร์ TPH .22 ปืนใหม่ไม่เห็น มานานแล้วครับ  ถ้าให้เดาราคาปืนใหม่คงสูงพอควร  เมื่อ 5-6 ปีก่อนเห็นซื้อกันมาในราคา 45000 เป็นปืนใหม่ครับ รุ่นสแตนเลส  สวยซะด้วย (เจ้าของปืน หนะ)   Wink

....ตามล่า...อีตอแหล
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 11:04:51 PM »

...จะเอาอีกแล้วเหรอเฮีย Grin ไอ้ที่มีนะ โอนหมดยัง Grin Grin Huh
ก่อนตาย โอนหมดชัวร์ๆครับ  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 11:30:47 PM »

ก่อนตาย โอนหมดชัวร์ๆครับ  Grin

Grin อารายกันคับ... เฮียกล็อกแกล็กจะรับ .45 อีกกระบอกแล้วหรือคับ... ผมว่าเฮียอย่าตั้งแผงพระเลยคับ... ตั้งร้านซื้อขายปืนดีกว่ามั้งคับ...  Grin
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 11:53:26 AM »

ก็น่าเห็นใจท่านนายอำเภออยู่เหมือนกันครับ เพราะระบบราชการนั้นถ้านายเขาสั่งมาแล้วไม่ทำตามนโยบายโอกาสจะเติบโตในหน้าที่การงานค่อนข้างยากครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 03:37:55 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ คุณสีอำพัน ที่รับโอน 11 มม.ไม่ได้
คุณสีอำพัน กันคุณ aot เนี่ยคนเดียวกันหรือเปล่าครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 11:17:04 PM »

ไม่ต้องสนใจกับใบ ป.1  เพราะนายทะเบียน มีหน้าที่ต้องแจ้งผลการพิจารณาเป็นหนังสือว่าอนุญาต หรือไม่อนุญาต ตาม พ.ร.บ.อาวุธปืน ฯ มาตรา 63   ทิ้งเรื่องไว้ให้เกิน 15 วันแล้วทำหนังสือสอบถามไปว่าเมื่อวันที่ XX  นั้นได้ยื่นคำขอ  แล้วผลการพิจารณาว่าอย่างไร  ทำสำเนาหนังสือให้เซ็นต์รับด้วย  ถ้าไม่ยอมเซ็นต์รับ ก็จดชื่อคนรับแล้วไปลงบันทึกประจำวันที่โรงพัก  หรือจะส่งเรื่องไปทางไปรษณีย์ลงทะเบียนแบบมีใบตอบรับก็ได้
abs
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 02:40:41 AM »

สวัสดีครับ  คุณสีอำพัน                                                                                                      เห็นปืนที่คุณลงแล้วเสียดาย  ที่คุณขอใบอนุญาติไม่ได้   
น่าเสียดายจริงๆ  คุณไม่ลองขอในนาม เพื่อการกีฬาดู
 เอาบัตรสมาชิกสนามยิงแนบเรื่องไปด้วย                                                                             ไม่แน่ท่านนายอำเภอ    อาจจะกล้าอนุญาติให้ในเรื่องกีฬา
(ลองดูไม่แน่เพื่อฟลุก)
แถวบ้านผมเขาให้  แต่ต้องใช้พลังภายในหน่อย
abs เบรกไม่ค่อยอยู่ Wink Wink Wink

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2004, 09:05:08 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ
  ตอบช้าหน่อย หยุดสามวัน กลับบ้านแฟนอยู่ชนบท การสื่อสารเกือบทุกชนิดปิด
 เรื่องเพื่อการกีฬา ลองคุยแล้วท่านบอกนโยบายเบื้องบน
  aot กับ สีอำพัน คนละคนครับ ต้อง Aod ครับ ถึงเป็นคนเดียวกัน

ข้อความโดย: กล็อกแกล็ก
สงสัยว่าผมจะไม่ได้ซื้อคอมพิวเตอร์กระเป๋าหิ้วแล้วแฮะ 
  เจ้าของเดิมเป็นตำรวจครับ ซื้อกล็อกใหม่ เลยขายให้ แต่ผมไม่ได้ติดต่อกับเจ้าของโดยตรง น้าติดต่อให้อีกทีครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์