๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 07:12:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาหารสายการบินไหนน่ากินที่สุด  (อ่าน 12211 ครั้ง)
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 01:59:40 PM »

อาหารบนเครื่อง จะขึ้นอยู่ที่ว่า บินออกจากประเทศไหน ก็จะได้ทานอาหารที่ทำมาจากครัวของประเทศนั้นครับ  ผมไม่ค่อยชอบอาหารจากครัวยุโรปเลยครับ มันจืดดดด

สายการบินที่อาหารถูกใจผมที่สุด เป็น ANA  All nippon air สายการบินภายในประเทศของญี่ปุ่นครับ ดีจริงๆ  เจ้าหน้าที่บนเครื่องก็ดูดี เจ้าหน้าที่ตรง check in ก็แสนดี แบบที่ผมชอบเลย  ......คิดถึงจัง 
CyberMan
สมาชิกลำดับที่ 75
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 02:22:04 PM »

เท่าที่เคยใช้บริการมา ผมว่าอาหารของการบินไทย (TG) ล่ะครับ โอเคทั้งคุณภาพและปริมาณ
โดยส่วนตัวก็ยังไม่เคยเจอบริการแบบที่หลายคนบ่นว่าเหยียดคนไทยด้วยกัน

ล่าสุดบิน NW เสริฟอาหารยังกะสำหรับเด็ก ปริมาณจุ๋มจิ๋มมาก ไม่อิ่มเลย แถมให้เวลากินน้อยอีกต่างหาก
ไม่ถึง 10 นาทีก็มาเก็บแล้ว
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 02:39:13 PM »

ชอบ JAL ค่ะ...พนักงานบริการดี.. น่ารัก..โค้งแล้วโค้งอีก...จนกลัวว่าจะเจ็บหลัง Grin

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 03:25:00 PM »

..ส่วนตัวไม่เคยนั่ง...เครื่องออกนอกประเทศ...เคยแต่ในประเทศ...ผมว่า พนักงาน วัน ทู โก....บริการดี...สวยด้วย...เทคแคร์ดี....มาก.....รุ่น พริตตี้ ๆ ทั้งนั้น.....การบินไทย...ค่อนข้างหยิ่ง....ครับ.... Grin
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 05:12:17 PM »

เคยแต่ขึ้นเครื่องบินตามงานวัด...ไม่มีอาหารเสริฟครับ....... Cry Cry Cry
พี่เสกก็แวะซื้อลูกชิ้นปิ้งก่อนขึ้นเครื่องซิครับ..ระวังน้ำจิ้มหก เวลาเครื่องตกหลุมอากาศด้วยเด้อ.. Grin

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
gunnut
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 05:22:01 PM »

เท่าที่เคยใช้บริการมา ผมว่าอาหารของการบินไทย (TG) ล่ะครับ โอเคทั้งคุณภาพและปริมาณ
โดยส่วนตัวก็ยังไม่เคยเจอบริการแบบที่หลายคนบ่นว่าเหยียดคนไทยด้วยกัน

ล่าสุดบิน NW เสริฟอาหารยังกะสำหรับเด็ก ปริมาณจุ๋ม...มาก ไม่อิ่มเลย แถมให้เวลากินน้อยอีกต่างหาก
ไม่ถึง 10 นาทีก็มาเก็บแล้ว

เคยมีประสบการณ์มาอเมริกาโดยบินนอร์ทเวสต์  ไม่เสริฟเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ อยากได้เสียตังค์ครับ.. แถมพอเปลี่ยนเครื่องจะบินเข้าฮาวาย เครื่องเป็นเครื่องรุ่นเก่า ปุ่มปรับต่าง ๆ ยังเป็นระบบอนาล๊อกเลยครับ
เหมือนนั่งรถสี่สัมในต่างจัึงหวัดอย่างไงอย่างงั้น..อาหารก็พื้น ๆ
เรื่องสจ๊วตกับพนักงานบริการบนเครื่องไม่ต้องพูดถึงเลย..เดินสวนกันไม่ได้เพราะเจ้าเนื้อมาก...
มีดีอยู่อย่างคือยิ้มบริการตลอดครับ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์