๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 06:58:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาหารสายการบินไหนน่ากินที่สุด  (อ่าน 12210 ครั้ง)
ชมพูภูคา
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 08:23:11 PM »

เริ่มเข้าใจท่านผู้การมะขิ่นแล้วครับ.....ว่า....หากปากแตกซักหน่อย..จากเผ็ดน้อย....ก็จะกลายเป็นเผ็ดมาก...อูย...แสบ

ไม่มีแผ่นดินใดสุขใจเท่าแผ่นดินแม่
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 08:35:05 PM »

อาหารในเครื่องไม่อร่อย เพราะเป็นอาหารแช่แข็งนำมาอุ่นครับ

อาหารทำเสร็จปุ๊บ จะนำเข้าห้องฟรีซเป็นเวลาอย่างน้อย 8 ชม

กว่าจะถึงมือผู้โดยสารส่วนใหญ่จะประมาณ 24 ชม 

ประมาณว่าซื้อข้าวกล่องเซเว่นมาเวฟทาน อาหารปรุงเสร็จใหม่ๆยังไงก็อร่อยกว่าครับ

สำหรับท่านที่เดินทางบ่อยๆ เราสามารถแจ้งขออาหารพิเศษตอนที่จองตั๋วได้ครับ

เช่น พวกอาหารมังสวิรัติ หรือท่านที่เป็นมุสลิม หรือต้องควบคุมอาหาร ควบคุมเกลือ สามารถแจ้งล่วงหน้าได้ครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 08:53:49 PM »

เคยแต่ขึ้นเครื่องบินตามงานวัด...ไม่มีอาหารเสริฟครับ....... Cry Cry Cry
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 09:03:59 PM »

Grin จะมีโอกาสกินมั๊ยน๊อ Grin

Jackpot
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 09:18:32 PM »

ประมาณว่าซื้อข้าวกล่องเซเว่นมาเวฟทาน อาหารปรุงเสร็จใหม่ๆยังไงก็อร่อยกว่าครับ
ผมว่าข้าวกล่องเซเว่นอร่อยกว่านะ
IronMan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 09:40:54 PM »

ผมชอบการบินไทยครับ ข้าวอาหารที่ขาดไม่ได้จริงๆ...การบินไทยเวลาขอไอ้โน้นไอ้นี่เพิ่มมันคุยกันรู้เรื่องหน่อย
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 09:47:31 PM »

ถ้าให้เลือกตามภาพขอเป็น Cathay Pacific , Lufthansa , Thai Airways ตามลำดับค่ะ  Grin

คือ...สายการบินไหนที่แวะไทยก็เอาอาหารไปจากเราเนี่ยแหละครับ
เคยกินของ Singapore Airlines แทบจะโดดออกจากเครื่องกลางอากาศเลย ผมว่ารสชาติอาหารแมวคงจะดีกว่า
อ้างถึง
ไม่ดีเท่าไหร่หรอกค่ะ...อาหารแมวเค็มไป Grin

Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 10:00:48 PM »

ขึ้นอยู่ทุกวัน Grin Grin ไม่มีใครเสริฟให้ผมเลยครับ ไปถึงที่หมายก็ได้กินแต่ข้าวกล่องตลอดเลย...............ก๊าบ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 10:19:47 PM »

น่ากินแค่ไหนไม่รู้ครับ แต่คาดว่าถ้าลองวางอยู่หน้าตัก จขกท.เธอคงฟาดเรียบแน่ๆ Grin

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 10:22:03 PM »

น่ากินแค่ไหนไม่รู้ครับ แต่คาดว่าถ้าลองวางอยู่หน้าตัก จขกท.เธอคงฟาดเรียบแน่ๆ Grin

เกลียดนักเชียว...คนรู้ทัน Grin

ผมชอบการบินไทยครับ ข้าวอาหารที่ขาดไม่ได้จริงๆ...การบินไทยเวลาขอไอ้โน้นไอ้นี่เพิ่มมันคุยกันรู้เรื่องหน่อย

จริงค่ะ  Wink Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
FABBRI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 10:45:34 PM »

อาหารที่ นำมาให้ดู  น่าจะเป็น อาหาร ของ ชั้น ธุรกิจ ช่วงต้น ช่วง ท้าย เป็น ชั้น ทัศนาจร  ใช่ไหม ครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 11:21:35 PM »

Cheesy.. ถ้าหลับตานึกคงจำไม่ได้แล้ว ครับ..
        สิงค์โปร์-แฟรงเฟิร์ต บิน ๑๐ ชั่วโมงกว่า..
       ชอบใจ สายการบินไทย กับคนไทย ..พูดกันรู้เรื่อง..พวกของเหลว ขอบริการได้ ทั้งคืน  Cheesy.

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 12:05:00 AM »

Tongue
ครับ
เคยเห็นอยู่สาย 1 ครับ
ของเยอรมัน
เซฟกุ้งมังกรครับ
 หลงรัก

gunnut
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 02:05:15 AM »

ของเจแปน กับ ลุฟท์ ครับน่ากิน..
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 08:32:42 AM »

ขอการบินไทยนี่แหละครับ.....ขาไป....คงไม่ได้กินอาหารไทยอีกหลายวัน...งั้นขออาหารไทย
ขากลับ....ไม่ได้กินอาหารไทยตั้งหายวันแล้ว...คิดถึง.....งั้นขออาหารไทย

เหมือนกันครับ....

อีกอย่าง...พยายามบินสายการบินไทยไว้ก่อน...เงินเข้ากระเป๋าใครไม่รู้แต่ก็ของไทย
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์