๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:14:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาหารสายการบินไหนน่ากินที่สุด  (อ่าน 12214 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 06:56:16 PM »

ลองทัศนานะคะ น้ำลายหก

Air France

British Airway

Air India

Cathay Pacific

Lufthansa

Thai Airlines

Japanese Airlines

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 06:57:54 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เกิดมายังไม่เคยขึ้นเครื่องบินเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

มีอาหารน่ากินแบบนี้ด้วยหรือนี่ ตกใจ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 06:59:57 PM »

British Airway     Grin

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 07:06:07 PM »

Air France กับ Air India น่ากินครับ น้ำลายหก แต่ความรู้สึกเหมือนว่าอาหารบนเครื่องฯไม่ค่อยอร่อย..สงสัยไม่ค่อยสดมั้งครับ :Smiley ...มีอร่อยเห็นจะมีเครื่องดื่มทั้ง Non - alcohol และ alcohol น้ำลายหก Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2006, 07:11:37 PM โดย บาร์ท » บันทึกการเข้า

ชมพูภูคา
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 07:08:16 PM »

ขอการบินไทยนี่แหละครับ.....ขาไป....คงไม่ได้กินอาหารไทยอีกหลายวัน...งั้นขออาหารไทย
ขากลับ....ไม่ได้กินอาหารไทยตั้งหายวันแล้ว...คิดถึง.....งั้นขออาหารไทย

ไม่มีแผ่นดินใดสุขใจเท่าแผ่นดินแม่
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 07:13:05 PM »

น่าจะมี....แอร์ฯที่ไหนน่าหมําสุด....ด้วยครับ...... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
 น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 07:24:06 PM »

การบินไทยครับ............

แต่รสชาติจื้ดจืด..............ต้องเอาปากกระแทกพนักพิงที่นั่งข้างหน้า อาจจะพอได้เผ็ดๆ ตกใจ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
โอรสเยาวราช-รักในหลวง
ใครจะใหญ่เกินกรรม
Full Member

คะแนน 11

ผยองในความเป็นไทย

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 07:24:43 PM »

ส่วนมากจะสวยแต่รูป จูบไม่หอม กินไม่อร่อย ครับ

มีน้อยครั้งมากๆที่จะมีความสุขกับอาหารบนเครื่องครับ  Wink Wink Wink

โพธิญาณ
Jackpot
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 07:27:06 PM »

น่าหม่ำทั้งนั้น...แต่ไม่ค่อยมั่นใจของ Lufthansa (คือว่าวันก่อนไปเจอมันทอดของเยอรมันในซุปเปอร์มาร์เก็ต ซื้อมาชิมปรากฏว่า รสชาติ เค็มมากจนขนลุก )
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 07:40:44 PM »

แต่รสชาติจื้ดจืด..............ต้องเอาปากกระแทกพนักพิงที่นั่งข้างหน้า อาจจะพอได้เผ็ดๆ ตกใจ

ตกใจ ตกใจ ตกใจ คนนั่งข้างๆคงตกใจน่าดูนะครับ Grin Grin Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 07:43:52 PM »

ตกใจ เอางั้นเลยหรอครับ พี่  Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
Jackpot
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 07:48:48 PM »

ส่วนมากจะสวยแต่รูป จูบไม่หอม กินไม่อร่อย ครับ

มีน้อยครั้งมากๆที่จะมีความสุขกับอาหารบนเครื่องครับ Wink Wink Wink
คือ...สายการบินไหนที่แวะไทยก็เอาอาหารไปจากเราเนี่ยแหละครับ
เคยกินของ Singapore Airlines แทบจะโดดออกจากเครื่องกลางอากาศเลย ผมว่ารสชาติอาหารแมวคงจะดีกว่า
www.jrmotor.com
สักวันหนึ่ง....เราต้องมี....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 6

www.jrmotor.com

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 08:08:08 PM »

อาหารการบินไทยถูกปากที่สุดครับ นอกนั้นจืดมากๆ

ฝึกฝน มุ่งมั่น สู่อนาคตที่ดี มีศรีในสังคม...07-2000010
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 08:17:36 PM »

1. British Airway

2. Thai Airlines

3. Japanese Airlines

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 08:19:47 PM »

....เท่าที่เห็น..ส่วนมากมีแต่ของ...เพิ่มน้ำหนักทั้งนั้นเลยนะครับ.. Grin
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์