๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 08:40:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้บ้างครับ! ขอความเห็นหน่อย..  (อ่าน 8826 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 12:31:15 AM »

Smiley.. คุณ Narong Aung   กระทำได้ดีเหมาะสมแล้ว ครับ..
      ส่วน อาวุธปืน ไว้ใช้เป็นก๊อก ๒..

เส้นทางสระบุรี-หล่มสัก เป็นเส้นทางที่ผมเคยขับรถยนต์บ่อยที่สุด..
      กลางคืนเป็นเส้นทางที่เปลี่ยวมาก.. เส้นทางแยก ก็เช่นกัน..

อดีต ครั้งเป็นเลนรถสวน  มีเหตุปล้นฆ่า บ่อยครั้ง..

พฤติการณ์ เช่นนี้ คนดี และเจ้าหน้าที่บ้านเมืองเขาจะไม่กระทำกัน..
      เป็นได้หลายอย่าง  รวมถึงแบบสวมรอยปล้น.. 

ถ้าเป็นการปล้น มันจะต้องฆ่าเสียทุกครั้ง..  Smiley

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 12:45:56 AM »

หวาดเสียว.......   ยังงัยกำลังของเราก็น้อยกว่า   

รู้เขารู้เรา     หาจุดที่ได้เปรียบไว้ก่อนดีที่สุดครับ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 03:50:04 AM »

อื่ม........ผมเคยเจอคล้าย ๆ กันครับ ผมจำเส้นทางไม่ได้แล้วครับเพราะว่านานพอสมควรแล้วครับ
ตอนนั้นผมขับกะบะ เครื่อง 2J โบคู่ ขับเรื่อย ๆ อยู่คันเดียวเปลี่ยว ๆ มีรถกะบะตามมาตั้งแต่ตอนใหน
ไม่รู้ เร่งเข้ามาระยะกระชั้นชิดเร็วมาก ผมลองเร่งหนีเบา ๆ ที่ 100 ต้นๆ  มันก็เร่งตามจี้อีก ผมเลยเปิด
ไฟซ้ายให้แซงไปเพราะไม่อยากกด ในสภาพถนนที่ไม่คุ้นเคย  กะบะคันนั้นแซงขวาขึ้นมาตีคู่
คนนั้งซ้ายลดกระจกลง ทำมือบอกให้ผมลดกระจกลง ผมไม่ลดลง มันเลยยกอะไรที่ผมเห็นแวบนึง
ว่าเป็นปืน.....ทันทีที่เห็น ผมถอนคันเร่ง ดึงเบรคมือแล้วปล่อยให้รถหมุนกลับ(ทำเล่นโชว์สาวบ่อย)
แล้วเหยียบมิดชนิดเปิด Boot หมด ย้อนกลับทางเดิม เพราะผมไม่แน่ใจในเส้นทางข้างหน้าครับ
ตอนนั้นในรถมี 92FS บรรจุ เต็มขึ้นลำพร้อมเหน็บอยู่ข้าง ๆ ขาซ้ายนั้นเอง

ผมคิดอยู่เสมอครับว่า " ไม่ว่ายิงก่อนหรือหลัง ถ้าเราไม่ตาย เราเป็นผู้ต้องหา "

และอีกครั้งที่ไกล้เคียงยิงที่สุดบนถนน ครั้งนั้นผมจะไปเที่ยวป่ากับเพื่อน ๆ หลายคันครับทุกคันเป็น
4X4 ล้อโตออฟโรดกันหมดมีผมคันเดียวที่เป็นรถซิ่งออนโรดกะว่าจะไปจอดทิ้งไว้ที่บ้านสวนของ
เพื่อนที่ไปด้วยกันด้วยความที่รถผมเร็วสุดในกลุ่มเพื่อน ๆ จึงวิทยุบอกให้ผมออกหน้าไปก่อน
ผมเหยียบมาเร็วพอสมควรเสียงดังโบ้ะ ผมตกใจลดความเร็วลงมองไปยังต้นเสียงเห็นกระจกเป็นรู
เลยคว้าวิทยุบอกเพื่อน ๆ ว่ากระจกผมแตกเพื่อนบอกให้ผมขับไปเรื่อย ๆ อย่าจอด เพราะทางเปลี่ยว
มากรอพวกเขามาสมทบก่อนแต่ผมกลับกลัวกระจกมันจะยุบเข้ามาเพราะมันร้าวน่ากลัวมากพอหลุด
โค้งมาเลยตัดสินใจจอด ซักครู่มีรถมอไซวิ่งตามมาจอดขวางหน้ารถไว้อีกคันขวางหลัง ผมเห็นท่าไม่ดี
จวนตัวเลยกดล็อกรถ ชักปืนทันที อีกมือคว้าไมค์วิทยุเอียงตัวไปเบาะซ้ายบังปืนในมือที่พร้อมเหนี่ยวไก
ไว้ มีคนนึงเดินมาพยามเปิดประตู ไม่ออกมันเลยเคาะกระจก ผมลดกระจกลงนิดนึงพร้อมกดคียวิทยุออก
อากาศค้างไว้ ถามมันว่ามีไรหรอ มันตะโกนบอกให้ผมลงจากรถก่อน ผมก็ถามอีกว่ามีอะไรละ มันก็บอก
รถเป็นอะไรว่าใหนเปิดประตูซิ ผมหันมองตำแหน่งของพวก 4 คนมันรอบรถ แล้วถามประวิงเวลาไปว่า
พี่มาทำอะไรกันเยอะแยะเนีย และแล้ว...........มันก็ชักมีดออกมา  ตกใจ อีกคนที่อยู่หลังรถเข้ามาอีกด้านถือ
วัตถุในท่าฟาดกระจก ไอ้คนที่ยืนอยู่ฝั่งคนขับ มันตะโกนว่า " มึง....." ทันใดนั้น " ปี้น ๆ ๆ ๆ ๆ " เสียงแตร
รถพวกผมมาแล้ววิ่งหน้ากระดานเรียง 3 ออกจากโค้งมาเปิดไฟ Spot Light กันเต็มที่ แสงนั้นสว่างยังกับ
ส่องลงมาจากสวรรค์ พวกมันวิ่งกลับขึ้นรถบิดออกไปทันที ผมวางปืนบนเบาะ เข้าเกียร์ตามพวกมันไป
ทันทีแล้ววิทยุบอกเพื่อน ๆ ผมให้ตามมาถ้าจับพวกมันได้ อาจได้บริหารร่างกายกันบ้าง แต่พวกมันปิดไฟวิ่ง
หายไปในความมืดไวมาก ทั้ง ๆ ที่รถผมก็เร็วพอสมควร แต่ไม่เจอ.....แหมเสียดาย
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 08:20:48 AM »

หนีไปตั้งหลักดีแล้วครับมืดๆไม่รู้ใครเป็นใคร

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 09:07:19 AM »

Undecided ผมจะตอบกระทู้ตั้งแต่เมื่อวาน แต่พยายามหากระทู้ที่ผมโพสคลิปการขับรถเพื่อป้องกันการจู่โจมลักษณะต่าง ๆ ไว้ไม่เจอ Undecided

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 09:14:54 AM »

อื่ม........ผมเคยเจอคล้าย ๆ กันครับ ผมจำเส้นทางไม่ได้แล้วครับเพราะว่านานพอสมควรแล้วครับ
ตอนนั้นผมขับกะบะ เครื่อง 2J โบคู่ ขับเรื่อย ๆ อยู่คันเดียวเปลี่ยว ๆ มีรถกะบะตามมาตั้งแต่ตอนใหน
ไม่รู้ เร่งเข้ามาระยะกระชั้นชิดเร็วมาก ผมลองเร่งหนีเบา ๆ ที่ 100 ต้นๆ มันก็เร่งตามจี้อีก ผมเลยเปิด
ไฟซ้ายให้แซงไปเพราะไม่อยากกด ในสภาพถนนที่ไม่คุ้นเคย กะบะคันนั้นแซงขวาขึ้นมาตีคู่
คนนั้งซ้ายลดกระจกลง ทำมือบอกให้ผมลดกระจกลง ผมไม่ลดลง มันเลยยกอะไรที่ผมเห็นแวบนึง
ว่าเป็นปืน.....ทันทีที่เห็น ผมถอนคันเร่ง ดึงเบรคมือแล้วปล่อยให้รถหมุนกลับ(ทำเล่นโชว์สาวบ่อย)
แล้วเหยียบมิดชนิดเปิด Boot หมด ย้อนกลับทางเดิม เพราะผมไม่แน่ใจในเส้นทางข้างหน้าครับ
ตอนนั้นในรถมี 92FS บรรจุ เต็มขึ้นลำพร้อมเหน็บอยู่ข้าง ๆ ขาซ้ายนั้นเอง

ผมคิดอยู่เสมอครับว่า " ไม่ว่ายิงก่อนหรือหลัง ถ้าเราไม่ตาย เราเป็นผู้ต้องหา "

และอีกครั้งที่ไกล้เคียงยิงที่สุดบนถนน ครั้งนั้นผมจะไปเที่ยวป่ากับเพื่อน ๆ หลายคันครับทุกคันเป็น
4X4 ล้อโตออฟโรดกันหมดมีผมคันเดียวที่เป็นรถซิ่งออนโรดกะว่าจะไปจอดทิ้งไว้ที่บ้านสวนของ
เพื่อนที่ไปด้วยกันด้วยความที่รถผมเร็วสุดในกลุ่มเพื่อน ๆ จึงวิทยุบอกให้ผมออกหน้าไปก่อน
ผมเหยียบมาเร็วพอสมควรเสียงดังโบ้ะ ผมตกใจลดความเร็วลงมองไปยังต้นเสียงเห็นกระจกเป็นรู
เลยคว้าวิทยุบอกเพื่อน ๆ ว่ากระจกผมแตกเพื่อนบอกให้ผมขับไปเรื่อย ๆ อย่าจอด เพราะทางเปลี่ยว
มากรอพวกเขามาสมทบก่อนแต่ผมกลับกลัวกระจกมันจะยุบเข้ามาเพราะมันร้าวน่ากลัวมากพอหลุด
โค้งมาเลยตัดสินใจจอด ซักครู่มีรถมอไซวิ่งตามมาจอดขวางหน้ารถไว้อีกคันขวางหลัง ผมเห็นท่าไม่ดี
จวนตัวเลยกดล็อกรถ ชักปืนทันที อีกมือคว้าไมค์วิทยุเอียงตัวไปเบาะซ้ายบังปืนในมือที่พร้อมเหนี่ยวไก
ไว้ มีคนนึงเดินมาพยามเปิดประตู ไม่ออกมันเลยเคาะกระจก ผมลดกระจกลงนิดนึงพร้อมกดคียวิทยุออก
อากาศค้างไว้ ถามมันว่ามีไรหรอ มันตะโกนบอกให้ผมลงจากรถก่อน ผมก็ถามอีกว่ามีอะไรละ มันก็บอก
รถเป็นอะไรว่าใหนเปิดประตูซิ ผมหันมองตำแหน่งของพวก 4 คนมันรอบรถ แล้วถามประวิงเวลาไปว่า
พี่มาทำอะไรกันเยอะแยะเนีย และแล้ว...........มันก็ชักมีดออกมา ตกใจ อีกคนที่อยู่หลังรถเข้ามาอีกด้านถือ
วัตถุในท่าฟาดกระจก ไอ้คนที่ยืนอยู่ฝั่งคนขับ มันตะโกนว่า " มึง....." ทันใดนั้น " ปี้น ๆ ๆ ๆ ๆ " เสียงแตร
รถพวกผมมาแล้ววิ่งหน้ากระดานเรียง 3 ออกจากโค้งมาเปิดไฟ Spot Light กันเต็มที่ แสงนั้นสว่างยังกับ
ส่องลงมาจากสวรรค์ พวกมันวิ่งกลับขึ้นรถบิดออกไปทันที ผมวางปืนบนเบาะ เข้าเกียร์ตามพวกมันไป
ทันทีแล้ววิทยุบอกเพื่อน ๆ ผมให้ตามมาถ้าจับพวกมันได้ อาจได้บริหารร่างกายกันบ้าง แต่พวกมันปิดไฟวิ่ง
หายไปในความมืดไวมาก ทั้ง ๆ ที่รถผมก็เร็วพอสมควร แต่ไม่เจอ.....แหมเสียดาย

น่ากลัวมาก...

และใจเย็นจังครับ เข้าใจว่าหากไม่มีเพื่อนกำลังตามมา คงเปิดฉากยิงไปตั้งแต่เห็นมอร์ไซค์มาจอดแล้วครับ...

นายสมชายยังไม่เคยเจอ... ถ้าเจอคงแย่...

ไอ้มีคนมาพยายามเปิดประตูรถเราเนี่ย... นายสมชายทราบความรู้สึกดีครับ มือไม้มันพาลความหาปืน พอตกใจมากๆนี่สมองไม่ทันคิดนะครับ บางคนคว้าพระ บางคนกำปั้นเตรียมชก... นายสมชายต๊กใจยกมือชี้หน้าคนยังงัดข้อมือรวบนิ้วกลางเล๊ย... ฮา

ของนายสมชายเมื่อสามสี่ปีก่อน เคยถูกถีบประตูรถในห้างฯ แล้วพยายามเปิดประตูรถเข้ามาชกฯ... ในห้างคนตั้งแยะมุงดู ไม่มีใครคิดช่วยแจ้งตำรวจเลย ยามเองก็ยืนมองเฉย ตอนหลังมาบอกว่าคิดว่ามีเรื่องกันมาก่อน... แจ้งความตำรวจฟ้องศาลได้ตังค์ค่าซ่อมรถ ซ่อมเสร็จเลยซื้อคันใหม่แทน...

เจ็บใจมาก ทำได้แค่แจ้งความฟ้องศาล...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 09:42:26 AM »

ไม่รู้ เร่งเข้ามาระยะกระชั้นชิดเร็วมาก ผมลองเร่งหนีเบา ๆ ที่ 100 ต้นๆ มันก็เร่งตามจี้อีก ผมเลยเปิด
ไฟซ้ายให้แซงไปเพราะไม่อยากกด ในสภาพถนนที่ไม่คุ้นเคย กะบะคันนั้นแซงขวาขึ้นมาตีคู่

พี่มาทำอะไรกันเยอะแยะเนีย และแล้ว...........มันก็ชักมีดออกมา ตกใจ อีกคนที่อยู่หลังรถเข้ามาอีกด้านถือ

..

... Smiley Smiley Smiley.. สติดี และหาทางออกได้ดีมากเลยครับ นายอันตราย ..  Cheesy

และวรรคท้าย พฤติการณ์ เป็นการปล้นแล้วครับ..

เป็นที่เปลี่ยว ถ้าไปคนเดียว และแยกแยะได้ชัดขนาดนั้น..
                ต้องสนองตอบ .. และรีบให้บทเรียน มันทันที..

อย่าสนใจว่า มันจะเจ็บมาก.. ถึงตายหรือเปล่า..
                การประทุษร้าย ต่อชีวิตและ ทรัพย์สิน ..
                คนร้าย.. มันเป็นฝ่ายเลือกสถานที่ ปลอดคนรู้เห็น .. 
                เราจึงต้องเป็นฝ่ายชิงโอกาส .. แบบคาดไม่ถึง ในขณะที่มันยังไม่ทันรู้ตัว

ต้องขอยืมคำพูดของคุณ เอ็ม..  ผมโหดนะ..  Smiley

ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 09:50:28 AM »

ไม่รู้ เร่งเข้ามาระยะกระชั้นชิดเร็วมาก ผมลองเร่งหนีเบา ๆ ที่ 100 ต้นๆ  มันก็เร่งตามจี้อีก ผมเลยเปิด
ไฟซ้ายให้แซงไปเพราะไม่อยากกด ในสภาพถนนที่ไม่คุ้นเคย  กะบะคันนั้นแซงขวาขึ้นมาตีคู่

พี่มาทำอะไรกันเยอะแยะเนีย และแล้ว...........มันก็ชักมีดออกมา  ตกใจ อีกคนที่อยู่หลังรถเข้ามาอีกด้านถือ

Undecided อุกอาจจริง ๆ ครับ กระจกรถแตก ขับต่อไปครับ ถ้าไม่เปิดกระจกข้างหรือเปิดช่องให้อากาศออกจากห้องโดยสาร ไม่ต้องกลัวมันยุบเข้ามาครับ เพราะอากาสในห้องโดยสารจะช่วยดันกระจกไว้ ถ้าเปิดกระจกข้างหรือเปิดช่องให้อากาสออกจากห้องโดยสารได้จะไม่มีอากาศช่วยดันกระจกไว้กระจกจะหล่นหรือยุบลงมาครับ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 10:00:47 AM »

Undecided อุกอาจจริง ๆ ครับ กระจกรถแตก ขับต่อไปครับ ถ้าไม่เปิดกระจกข้างหรือเปิดช่องให้อากาศออกจากห้องโดยสาร ไม่ต้องกลัวมันยุบเข้ามาครับ เพราะอากาสในห้องโดยสารจะช่วยดันกระจกไว้ ถ้าเปิดกระจกข้างหรือเปิดช่องให้อากาสออกจากห้องโดยสารได้จะไม่มีอากาศช่วยดันกระจกไว้กระจกจะหล่นหรือยุบลงมาครับ Grin
..

Cheesy.. อย่างที่นายใหม่บอก..
           กระจกรถเก๋ง ผมเคย แตกร้าว ๒ ครั้ง บนถนนสายเอเซีย ในเขต อ.ตาคลี..

ถ้าเป็นแบบเม็ดข้าวโพด ต้องระวังครับ อย่าเร็วนัก หาปั้มที่ปลอดภัย แล้วเอาผ้ามารองในเก๋ง และทุบออกเสีย..
           แต่ถ้าเป็นกระจก ๒ ชั้น .. จะขับไปได้ไม่น่ากังวล ครับ..

ผมแตก แบบและบาน ครับ  .. Grin

Ai`PeX
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 12:23:27 PM »

โอย  น่ากลัวจิงๆ  คับ   เป็น ผม กด ไปตั้งแต่มีมอเตอไซ มาจอดแล้ว   ตกใจ

ขอเล่ามั่งคับอิอิ   เคยไปเที่ยวแถวๆ ประจวบ  ขับไปตอนกลางคืน น่ากลัวเหลือหลายคับ  ทางไม่มีไฟ  และไม่มีบ้านคนเลยมีแต่ป่าเขา มืดสนิทเลยคับ   ขับไปสักพัก เจอ พวกเล่นเอากิ่งไม้ขวางเต็มถนนเลยคับ  คิดว่าฝนตกลมพัดหักก็คงไม่ใช่  แล้วยังเป็นทางโค้งด้วย   เป็นบุญจิงๆครับ วันนั้นได้ แกรนเชอโรกี ช่วยไว้ ถ้าเป็นรถเก๋งเน่าแน่ๆเลยคับ  ผมทับแหลกเลย เหอๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 02:35:10 AM »

Cheesy.. อย่างที่นายใหม่บอก..
           กระจกรถเก๋ง ผมเคย แตกร้าว ๒ ครั้ง บนถนนสายเอเซีย ในเขต อ.ตาคลี..

ถ้าเป็นแบบเม็ดข้าวโพด ต้องระวังครับ อย่าเร็วนัก หาปั้มที่ปลอดภัย แล้วเอาผ้ามารองในเก๋ง และทุบออกเสีย..
           แต่ถ้าเป็นกระจก ๒ ชั้น .. จะขับไปได้ไม่น่ากังวล ครับ..

ผมแตก แบบและบาน ครับ  .. Grin

ตกใจ อ้าว พี่มาแตกเมื่อไรครับ คราวหลังโทรบอกผมได้นะครับพี่ เดี๋ยวผมไปบริการถึงที่เลย ตกใจ

นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 04:20:11 AM »

หากไม่มีเพื่อนกำลังตามมา คงเปิดฉากยิงไปตั้งแต่เห็นมอร์ไซค์มาจอดแล้ว

เป็นที่เปลี่ยว ถ้าไปคนเดียว และแยกแยะได้ชัดขนาดนั้น..
 ต้องสนองตอบ .. และรีบให้บทเรียน มันทันที..

อย่าสนใจว่า มันจะเจ็บมาก.. ถึงตายหรือเปล่า..
การประทุษร้าย ต่อชีวิตและ ทรัพย์สิน ..
คนร้าย.. มันเป็นฝ่ายเลือกสถานที่ ปลอดคนรู้เห็น .. 
เราจึงต้องเป็นฝ่ายชิงโอกาส .. แบบคาดไม่ถึง ในขณะที่มันยังไม่ทันรู้ตัว

ต้องขอยืมคำพูดของคุณ เอ็ม.. ผมโหดนะ.. Smiley[/color]

ตอนนั้นเท่าที่ผมนึกได้ อีกสาเหตุหนึ่งที่ผมไม่ยิง เพราะผมไม่เห็นคนทั้งหมดแบบชัด ๆ
เลยไม่แน่ใจว่าแต่ละคนมีอะไร อยู่ในมือบ้างครับ  ลองคิดดูเล่น ๆ นะครับ 
สมมุติว่าตอนนั้นผมยิงทันทีที่มันเข้ามาพยามเปิดประตูรถ ตูมไป

ถ้า.......
ไอ้คนข้างหลังเกิดถือ อาวุธสงครามอยู่ มันก็เท่ากับผมยิงตัวตาย อ่ะดิครับ

ถ้า......
มันหนีรอดไปได้ 1 คน ........ แล้วดันเกิดกลับตัวกลับใจกระทันหัน วิ่งไปหาตำรวจแล้วเล่า
ให้ตำรวจฟังว่า "พวกมันขับมากันดี ๆ 2 คันแซงผมไป แล้วผมเกิดไม่พอใจ ชักปืนมายิงพวกมัน"
เสียงปืนที่ผมยิงไป มันจะกลายเป็นเสียงค้อนของศาลเอาอ่ะดิครับ

ขับรถทางไกลกลางคืนคนเดียว ในเมืองไทย ผมว่าอันตรายอันดับต้น ๆ ของโลกแล้วครับ

ถ้าท่านใดว่าง ๆ ลองเข้าไปนั่งเล่นในรถของท่านแล้วลองนึกดูครับว่า ถ้าเกิดเหตุการณ์
สมมุติขึ้น แล้วท่านจะทำอะไรก่อน ปืนอยู่ใหนหยิบใช้ได้สะดวกทันทีใหม ในกรณีเกิดอุบัติเหตุ
เก็บทันหรือเปล่า ฯลฯ  แล้วท่านอาจจะได้จุดที่ดีกว่าปัจจุบัน

ยังไงก็ ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท  เมาไม่กลับ ไว้ก่อนครับ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์