๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 10:12:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Colt Python, ขอความรู้หน่อยครับ  (อ่าน 20520 ครั้ง)
CyberMan
สมาชิกลำดับที่ 75
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 11:59:07 PM »

ชอบโคลท์ ไพธอน เหมือนกันครับ ในสายตาผม คิดว่าเป็นปืนลูกโม่ที่สวยที่สุดเลยครับ  Shocked

โคลท์ ไพธอน 6 นิ้ว รอยัลบลู

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
CyberMan
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 12:00:53 AM »

นิว ไพธอน อีลีท 6 นิ้ว รอยัลบลู

CyberMan
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 12:03:15 AM »

ไพธอน 6 นิ้ว ไบร์ท สเตนเลสส์

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 02:41:34 AM »

Wink น่าเก็บเอาไว้เชยชมทั้งสามกระบอกเลยคับคุณ CyberMan ขอบคุณคับ... แอบก๊อปไว้แล้วคับ...  Cheesy
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 10:20:53 AM »

สวยน่าเก็บสะสมครับ แต่ตอนนี้แค่กอปปี้เก็บไว้ในคอมก่อนแล้วกัน Wink Wink

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 04:23:39 PM »

รูปที่คุณ E_mail นำขึ้นมา และใต้รูปเขียนว่า

"ยัยน้องสาวบังเกิดเกล้าทั้งสองตัวครับ"  ไม่ทราบว่าเป็นน้องคุณ E_mail จริง ๆ หรือเปล่าครับ เป็นฝาแฝดด้วยหรือไม่ เห็นหน้าตาคล้าย ๆ กัน ฮ่าๆๆ  หากเป็นน้องสาวจริง ๆ ก็ขอแสดงความยินดีด้วยครับที่มีน้องสาวสวย ๆ  Grin Grin

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 05:55:15 PM »

รูปที่คุณ E_mail นำขึ้นมา และใต้รูปเขียนว่า

"ยัยน้องสาวบังเกิดเกล้าทั้งสองตัวครับ"  ไม่ทราบว่าเป็นน้องคุณ E_mail จริง ๆ หรือเปล่าครับ เป็นฝาแฝดด้วยหรือไม่ เห็นหน้าตาคล้าย ๆ กัน ฮ่าๆๆ  หากเป็นน้องสาวจริง ๆ ก็ขอแสดงความยินดีด้วยครับที่มีน้องสาวสวย ๆ  Grin Grin

ง่า.......เป็นวิบากกรรมมากกว่าครับ ใครเห็นก็มักคิดไว้ก่อนว่าหน้าอย่างยัย2คนนี ต้องนางฟ้า แต่สำหรับผมที่เลี้ยงมาตั้งแต่เด็กแล้ว
มันคือแม่โม๊ดดดดดดดด
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 09:08:05 PM »

ขอบคุณครับพี่นายใหม่ ที่ชี้แจงข้อเท็จจริงจนกระจ่างแจ้ง เห็นด้วยกับพี่ครับ ยังเชื่อเสมอว่าเจ้าหน้าที่และข้าราชการที่ดี ยังมีอีกมาก ที่ปรากฎในเรื่องที่พ่นายใหม่เล่านั้น น่าจะเป็นเพียงส่วนน้อย(มากๆ)ของเจ้าหน้าที่ทั้งหมด เพราะครูฝึกที่สนามอบรมเรื่องกฎหมายแด่ผมเองว่า เจ้าหน้าที่ ตร.มีสิทธิพกพาอาวุธปืนเฉพาะเวลาและสถานที่ในขณะปฎิบัติงานเท่านั้น(ทั้งในและนอกเครื่องแบบ) แต่ในการพกพาอาวุธปืนที่อยู่นอกเหนือเหตุผลที่ได้กล่าวมาแล้วขั้นต้นนั้น นอกจากจะผิดกฎหมายแล้ว ยังผิดต่อกฎระเบียบขององค์กรที่เจ้าหน้าที่คนดังกล่าวปฎิบัติงานอยู่ด้วย แต่ยังเชื่อเสมอครับ ว่าเหตุการณ์ที่พี่ยกตัวอย่างคงเป็นแค่ส่วนน้อย(มากๆ)

ผมว่ากฎหมายควบคุมและกำหนดไว้ดีอยู่แล้วนะครับ เพราะเวลาบุคคลมึนเมาด้วยฤทธิ์แอกอฮอล์นั้น ความยั้งคิดและการตัดสินใจและด้อยลงอย่างมากเมื่อเทียบกับตอนที่ยังไม่เมา ยิ่งมีอาวุธปืนอยู่ใกล้มือขณะมึนเมาด้วยแล้ว เสียวตนเองจะโดนลูกหลง ยิ่งในผับมืดๆมองยากว่าคนนู้น คนนี้ พกอาวุธปืนมาหรือเปล่า(เพราะมองไม่ค่อยเห็น)ยิ่งพกซ่อนยิ่งดูลำบาก เที่ยวตอนกลางวันพาสาวดูหนังอย่างเดิมดีก่าครับ
ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม
Grin พูดถึงกฎหมาย ใน พรบ. สถานบริการ 2543 ฉบับล่าสุด มาตรา 16 ข้อ 6 ห้ามมิให้ผู้รับอนุญาตตั้งสถานบริการยินยอมหรือปล่อยปะละเลยให้มีการนำอาวุธเข้าไปในสถานบริการ เว้นแต่กรณีที่เจ้าหน้าที่ซึ่งอยู่ในเครื่องแบบนำเข้าไปเพื่อปฏิบัติหน้าที่ตามกฎหมาย Grin
 Grin ผมสอบถามจากเจ้าหน้าที่แล้วได้ความว่า ห้ามให้ใครพกอาวุธเข้าไปในสถานบริการอย่างเด็ดขาด ถ้าไม่ได้อยู่ในเครื่องแบบ และต้องมีหน้าที่หรือได้รับมอบหมายงานต้องเข้าไปปฏิบัติงานหรือตรวจในสถานบริการเท่านั้น หมายความว่าถึงจะอยู่ในเครื่องแบบ แต่ไม่ได้มีหน้าที่เข้าไปตรวจ ก็ไม่มีสิทธิ์พกอาวุธเข้าไป เช่น ตำรวจสายตรวจ ออกเวรสองยาม อยากแวะเข้าไปกินกาแฟก่อนกลับบ้าน เลยเข้าไปทั้งเครื่องแบบและมีปืนเหน็บไปด้วย แบบนี้ ผิดครับ หรือ ตำรวจจราจรในเครื่องแบบ ซึ่งไม่มีหน้าที่หรือได้รับมอบหมายงานในการตรวจสถานบริการ อยู่ ๆ เดินเข้าไป ก็ผิดครับ Grin

ง่า.......เป็นวิบากกรรมมากกว่าครับ ใครเห็นก็มักคิดไว้ก่อนว่าหน้าอย่างยัย2คนนี ต้องนางฟ้า แต่สำหรับผมที่เลี้ยงมาตั้งแต่เด็กแล้ว
มันคือแม่โม๊ดดดดดดดด
Grin แบบนี้แบ่งให้ผมเลี้ยงก็ได้ครับ Grin

พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2004, 09:43:19 PM »

ขอบคุณพี่นายใหม่ ที่ชี้แจงเพิ่มเติม ว่าด้วยเรื่องระเบียบการและกฎหมาย สำหรับเจ้าหน้าที่ในการพกพาอาวุธปืนเข้าไปในสถานบริการ แม้กระทั่งพลเรือนหากมีใบพกพา แต่ก็ห้ามพกพาไปในสถานบริการเช่นกัน ผมว่าหากเมืองไทย ทั้งฝ่ายเจ้าหน้าที่และฝ่ายพลเรือน ปฎิบัติตามกฎและข้อบังคับตามกฎหมายอย่างจริงจัง(ด้วยจิตสำนึกของตนเอง โดยไม่ต้องมีใครมาบังคับ) ผมว่าคดีทำร้ายร่างกายด้วยอาวุธปืนในสถานบริการ คงลดลงไปเยอะ เมื่อลดลงไปเยอะ สถานบริการก็จะมีคนเที่ยวมากขึ้น เมื่อมีคนเที่ยวมากขึ้น เจ้าของสถานบริการก็จะได้กำไรมากขึ้น คนเที่ยวก็เที่ยวอย่างสุขใจ(โดยไม่ต้องกลัวลูกหลง) เจ้าของสถานบริการก็สุขใจ(คนไม่กลัวลูกหลง ก็จะมีแขกเพิ่มขึ้น) เจ้าหน้าที่ก็สุขใจ เนื่องจากไม่ต้องมีคดีอาญาดังกล่าวมากองอยู่บนโต๊(ถึงมีคงแค่คดีทะเลาะวิวาทธรรมดา)

ขอพระอวยพรพี่นายใหม่ และพี่น้องทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์