๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 11:09:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Colt Python, ขอความรู้หน่อยครับ  (อ่าน 21281 ครั้ง)
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 10:04:01 PM »

แถมอีกสองรูปครับผม

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 10:19:22 PM »

Grin วิจารณ์มิได้คับ... ไม่เคยยิงเคยแต่ลูบๆคลำๆคับ... แต่จำได้ว่า ซาเอบะ เรียว ในซิตี้ฮันเตอร์ใช้อยู่คับ... ส่วน คอบร้า นั่นรู้สึกจะใช้ไพธอนแต่เป็นขนาดใหญ่พิเศษ... .77 หรือไงเนี๊ยะคับ...  Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 10:29:15 PM »

หมอ rute ครับ พี่ coda ถามถึงน่ะครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=174.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2004, 10:31:48 PM โดย Choltit » บันทึกการเข้า

Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 10:46:37 PM »

ส่วนตัวผมว่า Colt Python เป็นปืนที่น่าสะสมไว้ เพราะสวยดีและดูดุ แข็งแรงบึกบึนดีครับ ส่วนเรื่องระบบลั่นไกไม่เพราไม่เคยยิง.........ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 10:53:09 PM »

โคล์ทไพธอนรุ่นที่สะสมและมีราคากัน  คือรุ่นรมดำรอยัลบลูดั้งเดิม
ที่ผลิตประมาณก่อนปี 1980 เห็นจะได้ และต้องเป็นลำกล้อง ๒ นิ้วด้วย 
ครั้งสุดท้ายที่เคยเห็น เป็นปืนมือสองฝากขายอยู่ที่ร้านปืน
แถว ๆ ปืนสนั่นฯหรือสองพี่น้องแถวนั้น  แต่ก็ ๕ ปีมาแล้ว

พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 10:56:27 PM »

เห็นด้วยกับพี่พอยด์ แบ็งค์ ครับผม สวย คมเข้ม ดูบึกบึน ตามที่พี่ได้กล่าวไว้ครับ แต่......ราคาค่าตัวของมันนั้น เก้าหมื่นกว่านั้น คงสู้ไม่ไหว(จริงๆสู้ไหว แต่งบประมาณต้องใช้ในเรื่องอื่นซี่งจำเป็นกว่า) ซื้อเป็นปืนบีบีกันหรือโมเดลกันเพื่อสะสมเป็นคอลเล็กชั่นดีกว่า

อันนี้เป็นรูปปืนโมเดลกัน ซึ่งโคลนไพธ่อนมา

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 10:59:06 PM »

ส่วนตัวผมว่า Colt Python เป็นปืนที่น่าสะสมไว้ เพราะสวยดีและดูดุ แข็งแรงบึกบึนดีครับ ส่วนเรื่องระบบลั่นไกไม่เพราไม่เคยยิง.........ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 01:21:38 AM »

หมอ rute ครับ พี่ coda ถามถึงน่ะครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=174.0

Cheesy รับทราบคับ... ขอบคุณคับคุณอ๋อง...  Cheesy
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 02:59:25 AM »

ไม่มีpythonครับ ช่วงที่มีโอกาศก็ไม่ได้คิดที่จะซื้อหา ตอนนี้คิดอยากได้แต่ก็ไม่กล้าซื้อเพราะราคาแพงเกินไป เลยต้องซื้อหาโคลท์ที่คล้ายๆมาใช้แทน ผมมีColt Grizzy .357magมองดูผ่านๆก็เหมือนกับPython แต่ความปราณีตสวยงามคงห่างกับไพธ่อนมาก ก็เก็บเอาใว้ดูว่าเราก็มีโคลท์ลูกโม่กับเขาเหมือนกัน รุ่นนี้โคลท์สร้างแค่1000กระบอก ไม่รู้ว่าเป็นของสะสมหรือขายไม่ดีเลยไม่สร้างอีก

abs
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 07:43:56 AM »

สวัสดีครับ  พีๆเพื่อนๆ   ปืนไพธอนมีคนเล่นปืนเขาบอกว่าเป็น  โรสรอยส์  ของเซียนปืนลูกโม่    ถ้าใครมีสะสมไว้ 2นิ้วครึ่ง 4นิ้ว  6นิ้ว  8นื้ว  ถือ่ว่าสุดยอด   แฟนพันธ์แท้                       คุณภาพของการผลิตปราณีตกว่า..........ความแม่นยำ  ถ้าพาดยิงระยะ 25เมตร  ลำกล้อง  6 นิ้ว กลุ่ม แทบจะรอยรู้เดียวกัน (ใช้ลูกซ้อม  .38 win    กระบอกนี้แต่งไกแล้ว )   แต่จังหวะไกดับเบิ้ล                จะสู้ สมิธไม่ได้          ถ้าเอาไปยิงแข่ง ประเภทยิงเร็ว    เพราะเวลาเหนี่ยวไกดับเบิ้ลจะหนักและมาเบาเลย  ทำให้คุมปืนลำบาก    ตอบมาตั้งเยอะ  เป็นผมถ้าชอบก็ซื้อไปเลย เอาไว้สะสม  รับรองไม่ผิดหวัง     ไพธอนระยะ  50  หลา   เป้า หุ่นคนยิงตรงกลางหน้าอกไม่ต้องเผื่อต่ำ                      ไม่เหมือนสมิธ  ต้องเล็งตรงคอ   เมื่อใช้ลูกซ้อมยิง       นึกไม่ออกแล้วขอตอบแค่นี้ก่อน               absเบรกไม่ค่อยอยู่ Tongue Tongue Tongue
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2004, 07:47:49 AM โดย abs » บันทึกการเข้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 08:21:01 AM »

ไพธอนระยะ  50  หลา   เป้า หุ่นคนยิงตรงกลางหน้าอกไม่ต้องเผื่อต่ำ                      ไม่เหมือนสมิธ  ต้องเล็งตรงคอ   เมื่อใช้ลูกซ้อมยิง       นึกไม่ออกแล้วขอตอบแค่นี้ก่อน               absเบรกไม่ค่อยอยู่ Tongue Tongue Tongue

เรื่องเผื่อ เป็นเรื่องเกี่ยวกับตำบลกระสุนตก
คือเป็นเรื่องกระสุนกับความยาวลำกล้องครับ  ไม่เกี่ยวกับยี่ห้อปืน 

เช่น  เอาไพธอน ๖ นิ้ว มาเทียบกับสมิธ ๔ นิ้ว ก็จะเป็นอย่างว่า
แต่ถ้าเป็นสมิธ ๖ นิ้วเท่า ๆ กัน  มันก็ตกที่จุดเดียวกันนั่นแหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2004, 12:01:30 PM โดย Choltit » บันทึกการเข้า

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 09:31:28 AM »

ตอบคุณพลายแก้วครับ

การปลดโม่ Colt ใช้ดึงแกนเหมือนปุ่มที่อยู่ท้ายโม่ครับ ไม่เหมือน S&W ที่ใช้ดัน

ลองดูภาพประกอบนะครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 11:57:25 AM »

ขอบคุณครับพี่คาเรร่า ที่อธิบายเกี่ยวกับปุ่มปลดโม่ของโคลท์ ซึ่งมีความแตกต่างจากสมิธฯ(อันเป็นที่คุ้นเคย) 

สรุปตามที่พี่บอกว่า

ของโคลท์ใช้ "  ดึง " แกนปลดโม่

ของสมิธฯ ใช้ " ดัน " ปุ่มปลดโม่

ขอพระอวยพรพี่คาเรร่า และพี่น้องทุกท่านครับผม

เด็กหัวตลาด
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 12:20:36 PM »

เมื่อประมาณสิบปีก่อน มีพรรคพวกกันขายไพธ่อนรมดำ 6 นิ้วให้ในราคา 2 หมื่นกว่าบาท ถูกใจมากครับ ปัจจุบันเก็บไว้ลูบๆคลำๆยามว่าง เพราะเป็นของหายากแล้ว

วีรบุรุษคือผู้ที่ทำในสิ่งที่สามารถ และคนอื่นไม่ทำ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 12:48:37 PM »

ถ้าหาได้ถูกๆ และสภาพดีๆได้ผมก็ว่าน่าเก็บครับ

ปืนผมแค่ดูแค่จับก็มีความสุขแล้วครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์