๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:45:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเอารถไปติดแก็สบ้างครับ  (อ่าน 6694 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2006, 08:22:52 AM »

แถวรามอินทรา ตรงถนนวลจันทร์มีร้านนึง ติดระบบหัวฉีดแค่สามหมื่นบาท.......... เสียดายผมติดไปก่อนแล้ว ไม่งั้นก็คงไปติดร้านนี้แหละ

ตกใจ ตกใจ ตกใจราคาเท่านี้เองเหรอคะ...ตอนที่โอตัดสินใจจะติด อู่ที่โอจะติดคิดตั้ง5หมื่น หัวเราะร่าน้ำตาริน ราคานี้ไม่ไหวคำนวณแล้วไม่คุ้ม ถึงไปติดแบบแรมด้าอ่ะค่ะ เยาะเย้ย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
KTB
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2006, 11:03:09 AM »

ติดcrvต้องระวัง ควรเลือกอู่ติดตั้งที่มีความเชี่ยวชาญนะคะ เพราะระบบเซ็นเซอร์มันเยอะอ่ะค่ะ Wink
ยืนยันครับ
ผมไปรับรถเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ดับตลอด นำรถไปจูนอัพ 2 ครั้งแล้วไม่หาย คงต้องมีครั้งที่ 3 อีก
ผมติดแบบ แก๊ส + น้ำมัน 10 % ครับ 24000 ครับ อัตราการกินแก๊ส 8 กม/ลิตรครับ
m120
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2006, 12:35:51 PM »

รถที่บ้านผม crv ครับ พี่ชายไปติดแบบหัวฉีดมา ถัง76ลิตร
ค่าใช้จ่าย 43000ครับ ติดมา 2เ ดือนแล้วตอนนี้มีอาการออกตัวอืดๆ
แต่ลดค่าน้ำมันได้มากเลย  จาก กิโลละ 3.2บาท เหลือประมาณ  1.5-1.8 บาท
ตอนนี้ขับไปที่ไหนก็มองหาแต่ปั้ม lpg Cheesy  กลัวว่าแก็สจะหมด
แต่ผมว่ามีปั้มอยู่ทั่วนะครับ   Grin 
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2006, 01:14:43 PM »

ผมไปติดตั้งที่พระราม 3 ซ.29 เป็นแบบหม้อต้มอิตาลี่ ราคาค่าติดตั้ง 17,500 บาท

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2006, 03:07:42 PM »

Grin  ผมเอา  แลนด์โรเวอร์  ไปติดมาแล้ว     

ถัง   75  ลิตร    ระบบฟิกซ์มิกเซอร์  มีสองหัวฉีดช่วย

ราคา    21000  บาท   ประหยัดไปเยอะเลย  จากเดิม  กก.ละ  6-7  บาท

เหลือ    ไม่ถึง  สามบาท    (รถติด)   ยังไม่ได้วิ่งทางไกล  คาดว่าคุ้มทุนโดยเร็ว

คุณโจ    ความจริง   ฮอนด้าซิตี้    ติดที่  ชัยหมากกระจาย  พร้อมแรมดา

ประมาณ    21000   บาท   ผมว่าฝีมือเขาใช้ได้นะ    แต่ลูกค้าเยอะ  ต้องจองคิว

แถม   มีรับประกันตลอดด้วย

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2006, 03:14:06 PM »

ตอนยังไม่ติดค่าน้ำมันวันละ 200-300 บาท หลังจากติดแก๊ส เหลือวันละ70-80บาท Grin

JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2006, 09:46:43 PM »

...อัตราการเร่งเท่าเดิม แต่ตีนปลายค่อนข้างอืดและวิ่งไม่แรงเท่าน้ำมัน...
เป็นเพราะรถโหลดน้ำหนักมากขึ้นหรือไม่ครับ? ถังแก๊สที่ว่านี้คงมีน้ำหนักประมาณคน 1 คน เท่ากับมีคนนั่งไปด้วยตลอดเวลา (ผมเดานะ Grin )

ผมใช้ ฮอนด้า ซิตี้ 2003 ครับ...
คันที่ผมเคยเห็นนั่น รู้สึกจะใหญ่กว่าซิตี้นี่ครับ? Cheesy

ผมก็คิดจะติดเหมือนกัน เป็นรถนิสสันซันนี่ แต่กลัวว่าพื้นที่เก็บของหายไปอย่างถาวร ลำพังมันก็มีน้อยๆอยู่ด้วย Undecided

ลองติดถังโดนัทสิครับเฮีย เวลาออกต่างจังหวัดค่อยเอายางอะไหล่ไปด้วย ถ้าในกทม. ก็เก็บไว้ที่บ้าน

แถวรามอินทรา ตรงถนนวลจันทร์มีร้านนึง ติดระบบหัวฉีดแค่สามหมื่นบาท.......... เสียดายผมติดไปก่อนแล้ว ไม่งั้นก็คงไปติดร้านนี้แหละ

ถังโดนัทตรวจสภาพไม่ผ่านนะครับ.......... ตะแรกก็กะจะติดยังงี้เหมือนกัน เพราะใช้รถเก๋งตรวจการณ์......... แต่กลัวว่านานไปจะมีปัญหาเรื่องตรวจสภาพรถ อ้อ ถังโดนัทนี่ตัวถังจะอยู่ใกล้กับกันชนมากเลย......... หากโดนชนท้ายแรงๆ น่ากลัวครับ

ผมติดคานกันชนเหล็ก เพิ่มด้านในกันชนอีกทีครับ
เรื่องตรวจสภาพรถ เพื่อนผมรับต่อทะเบียนรถอยุ่ ไม่เคยต้องเอาไปตรวจเองเลยครับ

Grin ผมเอา แลนด์โรเวอร์ ไปติดมาแล้ว

ถัง 75 ลิตร ระบบฟิกซ์มิกเซอร์ มีสองหัวฉีดช่วย

ราคา 21000 บาท ประหยัดไปเยอะเลย จากเดิม กก.ละ 6-7 บาท

เหลือ ไม่ถึง สามบาท (รถติด) ยังไม่ได้วิ่งทางไกล คาดว่าคุ้มทุนโดยเร็ว

คุณโจ ความจริง ฮอนด้าซิตี้ ติดที่ ชัยหมากกระจาย พร้อมแรมดา

ประมาณ 21000 บาท ผมว่าฝีมือเขาใช้ได้นะ แต่ลูกค้าเยอะ ต้องจองคิว

แถม มีรับประกันตลอดด้วย

พี่ป้อมติดที่ ชัย หมากกระจายใช่ไหมครับ
อู่นี้ผมถามมา ติดแบบมีแลมด้า เค้าคิดผม 24000 ครับพี่

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
Tee17 - รักพ่อหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2006, 10:45:08 PM »

ติดแบบแรมด้า เหมือนของเจ้โอ ปรกติ ค่าน้ำมันเดือนละ 12000 พอไปติดมาแล้วเหลือ ไม่ถึง 5000 แต่ขอโทษเดือนที่ผ่านมาจ่ายค่าแก๊สไป 6พันกว่า ถ้าคิดแบบค่าน้ำมันลิตรละ 30 ผมก็โดนไป 19,xxx.- ขอโทษอีกที หมื่นเก้าพันกว่าบาท คิดดูวิ่ง 2 เดือนผมคุ้มเลย

Mr.Tanit Cherdrungsi
Tel. : (081)643-8860
ธ.ไทยพานิชย์ 162-212-7593 ออมทรัพย์ สาขาย่อยเดอะมอลล์บางแค

tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 01:17:31 AM »

รถผม รถกะบะ ติดไม่ได้  เพื่อนผมก็รับติดอยู่แถวพระรามเก้าครับ  มันบอกว่าเครื่องดีเซลติดแก๊สยังไม่ดี ครับ  เซ็งเลยทนต่อไป ตอนนี้ค่าน้ำมันเดือนล่ะ 3000-4000  เฮ้อ เก็บไปซื้อปืนได้เลยอ่ะ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 02:51:06 AM »

มีปัญหาเสียงเครื่องยนต์ดังผิดปกติบ้างไหมครับ แต่วันก่อนอ่านข่าวราคา ngv ในตลาดโลกปรับตัวขึ้น หลายสิบเปอร์เซ็นต์ทีเดียวครับ บ้านเราไม่รู้จะตรึงราคาได้อีกนานแค่ไหนครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 04:42:33 AM »

ถ้าจะติดเเก๊สผมชอบแนะนำว่าควรจะติดใกล้บ้าน  บางที่ดวงซวยๆแก้ปรับจูน 4-5 ครั้งยังไม่จบ ทั้งที่ช่างคนเดียวกันรถป้ายเเดงรุ่นเดียวกัน  อุปกรณ์เหมือนกัน  ยังมีปัญหาเลยยิ่งตามร้านบางทีให้ลูกน้องติดลูกพี่แค่ตรวจงานเท่านั้นเองครับ

อีกอย่างอย่าลืมค่าซ่อมเครื่องด้วยนะครับ  มีตามมาแน่ๆแต่เมื่อไหร่เท่านั้นเอง หมั่นตรวจน้ำมันหล่อลื่น(อุปกรณ์เสริมเหมือนออโต้ลูปรถสองจังหวะแทนพวกสารเคลือบที่ผสมในน้ำมันแต่เเก๊สไม่มี)  วาล์วรั่วเเน่ๆเมื่อใช้ไปมากกว่าเเสนกิโลนะและขาดการดูเเล  คนทำงานธรรมดาขับไปกลับอีกนานนอกจากรถเก่าใช้มานานอาจจะเสียเร็วขึ้นครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 08:24:29 AM »

ถ้าจะติดเเก๊สผมชอบแนะนำว่าควรจะติดใกล้บ้าน บางที่ดวงซวยๆแก้ปรับจูน 4-5 ครั้งยังไม่จบ ทั้งที่ช่างคนเดียวกันรถป้ายเเดงรุ่นเดียวกัน อุปกรณ์เหมือนกัน ยังมีปัญหาเลยยิ่งตามร้านบางทีให้ลูกน้องติดลูกพี่แค่ตรวจงานเท่านั้นเองครับ

อีกอย่างอย่าลืมค่าซ่อมเครื่องด้วยนะครับ มีตามมาแน่ๆแต่เมื่อไหร่เท่านั้นเอง หมั่นตรวจน้ำมันหล่อลื่น(อุปกรณ์เสริมเหมือนออโต้ลูปรถสองจังหวะแทนพวกสารเคลือบที่ผสมในน้ำมันแต่เเก๊สไม่มี) วาล์วรั่วเเน่ๆเมื่อใช้ไปมากกว่าเเสนกิโลนะและขาดการดูเเล คนทำงานธรรมดาขับไปกลับอีกนานนอกจากรถเก่าใช้มานานอาจจะเสียเร็วขึ้นครับ

จ้าท่านมาสเตอร์
ผมก็จะติดใกล้บ้านนี่แหละ แต่นัดตั้งปลายเดือนแน่ะ ได้แต่ร้องเพลงรอ

ปล. รูปลูกสาวน่ารักนะ คนนี้คนที่เท่าไหร่ คนที่เคยปากเล็กกว่านี้เยอะ Grin Grin
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 12:11:16 PM »

ถ้าจะติดเเก๊สผมชอบแนะนำว่าควรจะติดใกล้บ้าน บางที่ดวงซวยๆแก้ปรับจูน 4-5 ครั้งยังไม่จบ ทั้งที่ช่างคนเดียวกันรถป้ายเเดงรุ่นเดียวกัน อุปกรณ์เหมือนกัน ยังมีปัญหาเลยยิ่งตามร้านบางทีให้ลูกน้องติดลูกพี่แค่ตรวจงานเท่านั้นเองครับ

อีกอย่างอย่าลืมค่าซ่อมเครื่องด้วยนะครับ มีตามมาแน่ๆแต่เมื่อไหร่เท่านั้นเอง หมั่นตรวจน้ำมันหล่อลื่น(อุปกรณ์เสริมเหมือนออโต้ลูปรถสองจังหวะแทนพวกสารเคลือบที่ผสมในน้ำมันแต่เเก๊สไม่มี) วาล์วรั่วเเน่ๆเมื่อใช้ไปมากกว่าเเสนกิโลนะและขาดการดูเเล คนทำงานธรรมดาขับไปกลับอีกนานนอกจากรถเก่าใช้มานานอาจจะเสียเร็วขึ้นครับ

จ้าท่านมาสเตอร์
ผมก็จะติดใกล้บ้านนี่แหละ แต่นัดตั้งปลายเดือนแน่ะ ได้แต่ร้องเพลงรอ

ปล. รูปลูกสาวน่ารักนะ คนนี้คนที่เท่าไหร่ คนที่เคยปากเล็กกว่านี้เยอะ Grin Grin

คนเดียวกันแหละเอามาแต่งเล่น  มีรูปแบบหน้าหมูด้วยใครเห็นเป็นขำกลิ้ง....555....

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 01:31:26 PM »

เอามาโชว์หน่อยดิ อยากเห็น
เดี๋ยวไปแกล้งลูกชายมั่ง Grin Grin 5555555
1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 10:26:14 AM »

ผมใช้ CRV ปี 98 ตัวโฉมเก่าครับ เพิ่งไปติดมาได้ 1 เดิอนแล้วครับ ติดแบบ Fix Mixer ครับ ถัง 75 ลิตร ที่ราคา 20,000 บาท ครับ
ตอนนี้ Happy มากครับ เคยจ่ายค่าน้ำมันถังล่ะ 1300 บาท ตอนนี้จ่ายค่าแก๊สอยู่ ประมาณ 500 กว่า บาท ถ้าจูนได้ดีๆ นี่ ไม่ค่อยมีปํญหาครับ ผมติดที่อู่ PTC GAS LEADER อยู่แถวซอยอุดมสุข 28 ครับ ที่นี่งานเขาค่อนข้างเรียบร้อย แล้วบริการหลังการติดค่อนข้างดีครับ ยังเสียดายเลยครับ ว่าตัดสินใจติดแก๊สช้าไป ใช้มา 4000 กม. แล้วครับ ตอนนี้เหลืออยู่ 1.50-1.60 บาทต่อกิโลเมตรครับ ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ ใครอยากรู้ รายละเอียดอะไรก็ PM มาสอบถามกันได้ครับ

More Care
Less Hate
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์