๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 11:31:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเอารถไปติดแก็สบ้างครับ  (อ่าน 6695 ครั้ง)
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 05:48:33 PM »

ขอรบกวนเพื่อนสมาชิกที่ได้นำรถไปติดแก็ส ด้วยครับ
คือผมสนใจที่จะนำรถไปติดแก็ส เนื่องจากค่าน้ำมันแพงเหลือเกิน จ่ายไม่ไหวครับเดือนละเกือบ หมื่น บาท

รบกวนช่วยออกความเห็นด้วยครับ ว่า
ติดที่ไหน
ระบบอะไร
ราคาเท่าไหร่
ความพอใจเป็นอย่างไรบ้าง
และแถวพระราม 2 ติดที่ไหนได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 07:37:40 PM »

Grin Grin ผมก็กะว่าจะติดเหมือนกันครับ ลองไปหาข้อมูลที่นี่ดูนะครับ(ขออนุญาต วมต.นะครับ)
www.gasthai.com Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 07:53:02 PM »

ถ้าแถวพระราม 2 คงเป็น ชัย หมากกระจาย อ่ะค่ะ
โอไปติดมาแล้วค่ะ แต่ไปติดที่คลองหลวง ปทุมฯ เมื่อ2-3เดือนที่ผ่านมา ปัจจุบันค่าใช้จ่ายค่าเชื้อเพลิงรถโอตกอยู่ที่ 1.65-1.8 บ./กม. ซึ่งถ้าเทียบว่าเราเติมน้ำมันตามราคาปัจจุบัน โอจะต้องจ่าย 4.6บ./กม.ทีเดียวค่ะ
ตอนที่โอติด โอติดแบบแรมด้า ในราคา28,500บ.ค่ะ Wink
ความพอใจ...ชอบนะคะประหยัดไปเยอะทีเดียว อัตราการเร่งเท่าเดิม แต่ตีนปลายค่อนข้างอืดและวิ่งไม่แรงเท่าน้ำมัน โดยเทียบจากรถโอนะคะ เมื่อก่อนวิ่ง160-170กม/ชม.ได้ แต่เดี๋ยวนี้วิ่งได้เต็มที่ก็150กม./ชม.ค่ะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 08:53:15 PM »

ถ้าแถวพระราม 2 คงเป็น ชัย หมากกระจาย อ่ะค่ะ
โอไปติดมาแล้วค่ะ แต่ไปติดที่คลองหลวง ปทุมฯ เมื่อ2-3เดือนที่ผ่านมา ปัจจุบันค่าใช้จ่ายค่าเชื้อเพลิงรถโอตกอยู่ที่ 1.65-1.8 บ./กม. ซึ่งถ้าเทียบว่าเราเติมน้ำมันตามราคาปัจจุบัน โอจะต้องจ่าย 4.6บ./กม.ทีเดียวค่ะ
ตอนที่โอติด โอติดแบบแรมด้า ในราคา28,500บ.ค่ะ Wink
ความพอใจ...ชอบนะคะประหยัดไปเยอะทีเดียว อัตราการเร่งเท่าเดิม แต่ตีนปลายค่อนข้างอืดและวิ่งไม่แรงเท่าน้ำมัน โดยเทียบจากรถโอนะคะ เมื่อก่อนวิ่ง160-170กม/ชม.ได้ แต่เดี๋ยวนี้วิ่งได้เต็มที่ก็150กม./ชม.ค่ะ Cheesy
[/color]

Cool ขับเบาๆหน่อยจ้า.........เป็นห่วงจ้า Cheesy

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 09:26:41 PM »

ไม่ทราบว่าท่านjoe LB ใช้รถรุ่น และยี่ห้ออะไรครับ
เพราะผมว่าการติดตั้งแต่ละรุ่นเหมาะสมกับระบบของแต่ละอย่างนะครับ Grin

แต่ถ้ามีงบประมาณพอสมควรผมแนะนำให้ติดแบบหัวฉีดไปเลยครับ  ใช้ระยะยาวผมว่าคุ้ม และน่าเชื่อถือว่าระบบมิกเซอร์ครับ Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 09:59:17 PM »

ผมใช้ ฮอนด้า ซิตี้ 2003 ครับ
อู่ชัยหมากกระจาย ถามมาแล้วครับ คุณโอ เขาไม่ค่อยอยากให้ข้อมูลผมครับ
อีกอู่ พีระ เซอวิส ให้ข้อมูลดีมาก ผมว่าจะติดที่นี่แหละ เดินจากบ้านไปก็ถึง
รายละเอียดของอู่นี้คือ
ติดแบบ fix mixer + lamda control + auto switch  24000 บาทครับ
ผมว่าจะเพิ่ม ถังโดนัท ก็บวกเพิ่มอีก หมื่นนึง
ที่ตั้งใจจะเพิ่ม เพราะ เสียดายฟังค์ชั่นที่พับเบาะหลังได้น่ะครับ

งบจำกัดครับ มีตังค์แค่นี้ครับ จะติดหัวฉีดคงต้องขายปืนมาติดแน่เลย Grin

ส่วนที่ www.gasthai.com ผมไปมาแล้วครับ
แต่อยากได้ความเห้นจากสมาชิกที่นี่ รู้สึกจริงใจกว่า ในเรื่องข้อมูลครับ
jimmys715
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 09:59:54 PM »

ผมใช้วีเบนซิน2.7ติดแก็สมาราคาสิบเจ็ดแต่ถังใหญ่เก้าสิบหกลิตรปัญหาอยู่ที่การจูนอากาศกับแก็สขับเร็วแรงต้องจูนแก็สหนาเปลืองแต่มันจูนแก็สบางประหยัดแต่อืดระบบหม้อต้มแบบเก่าใช้สองระบบนำมันเลียงก่อนดับเครื่องสำหรับวิ่งทางไกลก่อนจอดใช้แล้วประหยัดมากๆถ้าต้องการมันเวลาแช่ทางไกลควรโยกใช้นำมันใช้LPGเวลาไปต่างจังหวัดมีเติมตลอดต่างจังหวัดสบาย Grin Grin Grin
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 10:38:50 PM »

ผมใช้ ฮอนด้า ซิตี้ 2003 ครับ
อู่ชัยหมากกระจาย ถามมาแล้วครับ คุณโอ เขาไม่ค่อยอยากให้ข้อมูลผมครับ
อีกอู่ พีระ เซอวิส ให้ข้อมูลดีมาก ผมว่าจะติดที่นี่แหละ เดินจากบ้านไปก็ถึง
รายละเอียดของอู่นี้คือ
ติดแบบ fix mixer + lamda control + auto switch  24000 บาทครับ
ผมว่าจะเพิ่ม ถังโดนัท ก็บวกเพิ่มอีก หมื่นนึง
ที่ตั้งใจจะเพิ่ม เพราะ เสียดายฟังค์ชั่นที่พับเบาะหลังได้น่ะครับ

งบจำกัดครับ มีตังค์แค่นี้ครับ จะติดหัวฉีดคงต้องขายปืนมาติดแน่เลย Grin

ส่วนที่ www.gasthai.com ผมไปมาแล้วครับ
แต่อยากได้ความเห้นจากสมาชิกที่นี่ รู้สึกจริงใจกว่า ในเรื่องข้อมูลครับ
.....ฝากถามด้วยครับคุณโจ  ติดแบบหัวฉีดในรถซี อาร์ วี  ทางร้านคิดราคาเท่าไหร่ครับ.....

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 10:44:36 PM »

บ้านพี่อยู่แถวไหนครับ
แล้วพี่สนใจติดหัวฉีดแบบไหนครับ

ระบบหัวฉีดมีหลายแบบ ผมไม่มีข้อมูลเชิงลึกว่าต่างกันอย่างไรบ้างนะครับ

หัวฉีดแบบ BRC ราคา 42000 บาทครับ แถวรามอินทรา
แถวอ้อมน้อย ติดระบบหัวฉีด AUTRONIC ราคาประมาณ 45000 - 50000 ครับพี่
พรุ่งนี้จะโทรถามอู่ที่ผมจะไปติดให้นะครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 10:52:24 PM »

ติดcrvต้องระวัง ควรเลือกอู่ติดตั้งที่มีความเชี่ยวชาญนะคะ เพราะระบบเซ็นเซอร์มันเยอะอ่ะค่ะ Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2006, 12:12:19 AM »

...อัตราการเร่งเท่าเดิม แต่ตีนปลายค่อนข้างอืดและวิ่งไม่แรงเท่าน้ำมัน...
เป็นเพราะรถโหลดน้ำหนักมากขึ้นหรือไม่ครับ?  ถังแก๊สที่ว่านี้คงมีน้ำหนักประมาณคน 1 คน  เท่ากับมีคนนั่งไปด้วยตลอดเวลา  (ผมเดานะ  Grin )

ผมใช้ ฮอนด้า ซิตี้ 2003 ครับ...
คันที่ผมเคยเห็นนั่น รู้สึกจะใหญ่กว่าซิตี้นี่ครับ?  Cheesy

ผมก็คิดจะติดเหมือนกัน  เป็นรถนิสสันซันนี่  แต่กลัวว่าพื้นที่เก็บของหายไปอย่างถาวร  ลำพังมันก็มีน้อยๆอยู่ด้วย  Undecided

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2006, 12:36:36 AM »

...อัตราการเร่งเท่าเดิม แต่ตีนปลายค่อนข้างอืดและวิ่งไม่แรงเท่าน้ำมัน...
เป็นเพราะรถโหลดน้ำหนักมากขึ้นหรือไม่ครับ? ถังแก๊สที่ว่านี้คงมีน้ำหนักประมาณคน 1 คน เท่ากับมีคนนั่งไปด้วยตลอดเวลา (ผมเดานะ Grin )

เปล่าค่ะเฮีย ตอนที่เหยียบได้160-170นั้น มีคนนั่งมาด้วยอีก2คน ส่วนตอนที่เหยียบ150 โอนั่งคนเดียวอ่ะค่ะ Smiley

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2006, 01:00:15 AM »

เปลี่ยนไปใช้ LPG เหมาะสำหรับคนที่ใช้รถเยอะครับ

ไม่กี่เดือนคุ้มทุนแล้ว   ผลเสียก็เรื่องอัตราเร่งนี่แหละ

สำหรับรถคุณโออืดผิดปกติ อาจเป็นเพราะเก็บปืนไว้ในรถครั้งละหลายสิบกระบอกมังครับ  เยาะเย้ย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2006, 01:05:37 AM »

เปลี่ยนไปใช้ LPG เหมาะสำหรับคนที่ใช้รถเยอะครับ

ไม่กี่เดือนคุ้มทุนแล้ว   ผลเสียก็เรื่องอัตราเร่งนี่แหละ

สำหรับรถคุณโออืดผิดปกติ อาจเป็นเพราะเก็บปืนไว้ในรถครั้งละหลายสิบกระบอกมังครับ เยาะเย้ย

ปืนใหญ่หน้ากระทรวงด้วยค่ะ...อิอิ Grin

เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2006, 01:08:38 AM »

แถวรามอินทรา ตรงถนนวลจันทร์มีร้านนึง ติดระบบหัวฉีดแค่สามหมื่นบาท.......... เสียดายผมติดไปก่อนแล้ว ไม่งั้นก็คงไปติดร้านนี้แหละ

ถังโดนัทตรวจสภาพไม่ผ่านนะครับ.......... ตะแรกก็กะจะติดยังงี้เหมือนกัน เพราะใช้รถเก๋งตรวจการณ์......... แต่กลัวว่านานไปจะมีปัญหาเรื่องตรวจสภาพรถ อ้อ ถังโดนัทนี่ตัวถังจะอยู่ใกล้กับกันชนมากเลย......... หากโดนชนท้ายแรงๆ น่ากลัวครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์