ป้าง นครินทร์ กิ่งศักดิ์

<< < (2/10) > >>

INTEND:
ผมก้อชอบครับ

เท่าที่ทราบ ตอนนี้กำลังเตรียมออกอัลบั้ม ใหม่มั้งครับ

เอก@ดอยฯ:
เมื่อก่อนวงเขาใช้ชื่อว่าไฮดร้า ครับ ถ้าจำไม่ผิดวงนี้เข้าประกวด ของอะไรซักอย่างตอนนั้นน่าจะเป็นของสยามกลการ รอผู้รู้มายืนยันอีกทีครับ เป็นวงของวิศวะฯจุฬา หรือเปล่าไม่แน่ใจครับนานมาแล้ว  แล้วก็ชนะการประกวดเลยถูกดึงเข้ามาทำเทป หลังจากนั้นไฮดร้าก็ยุบวงเหลือพี่ป้างยังอยู่ในแวดวงดนตรีอยู่

ถ้าผมจำผิดก็ขออภัยด้วยครับ นานมากแล้วจริงๆ จำไม่ค่อยได้แล้ว

trinnawat *love the king*:
ชอบตั้งแต่ยังเป็นไฮดร้าครับ สะสมทุกอัลบั้มครับ.........

นายกระจง:
ด้วยความเคารพครับ

ชอบเพลงนี้ครับ แต่นานมากแล้วจำไม่ค่อยจะได้

มองทะเลมีแสงจันทร์นวลยวนใจ แล้วทำไมคืนนี้ไม่มีเธอ จันทร์เป็นใจทอแสงรำไรลงมา ล้ำคุณค่ากับผิวน้ำทะเล ที่ไครๆว่าจันทร์อยู่สูง สูงขึ้นไปไกลจนลับตา ยังส่องแสงลงมาได้ จำไม่ได้แล้วครับ ;D ;D ;D ไครทราบช่วยต่อหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

VIP:
ผมฟังเป็นประจำเลยครับ
และก็ชอบมากด้วย
ยิงตอนได้ฟัง "หนังสือรุ่น" ทำให้นึกถึงความหลัง
และถ้าเป็นเพลงรุ่นแรกก็ยิ่งน่าฟัง ฟังกี่ทีก็ไม่เบื่อ
ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว