๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 08:17:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...กล้องเล็งติดปืน CZ452-2E LUX .22 lr...???  (อ่าน 29244 ครั้ง)
Tertarua
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 06:42:14 PM »

thank..........ดีมาก  เป๊นแนวทางที่ดี       แต่ตั้งกล้องที่  ๕๐  เมตร   มันแปร่งๆ ยิงที่ระยะใช้งานมากๆ สำหรับ ลูกกรด  ไม่ค่อยถูก( ๒๕-๓๐ เมตร)  คล้ายๆมันโด่งสูงไปหมด  เมีิอตั้งที่  ๕๐  เมตร  แล้วมายิงที่   ๒๕-๓๐ เมตร      ตั้งกล้องที่  ๕๐  เมตร   เหมาะยิงเป้าที่ระยะ  ๕๐ เมตร เลยมากกว่า   คิดว่า ไม่เหมาะกับ  Out  door  game       จากประสบการณ็    ตั้งที่   ๓๐  เมตร       ใช้ยิงแบบ   Out  door   -ขื้นเขา ลงห้วย  ใช้ยิงได้  ถืงระยะ  ๖๐-๗๐  เมตร        ระยะใกล้( ๑๐-๑๕ เมตร)  หรีอ ไกสกว่า๖๐  เมตร      ก็อาศัย   เส้นรอยต่อเส้นเส้นเล็ก เส้นใหญ่ ของกากบาท  เส้นล่าง  เป็นจุดเล็ง...   เผึ่อๆ   แล้วแต่ตา
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 08:34:33 PM »

thank..........ดีมาก  เป๊นแนวทางที่ดี       แต่ตั้งกล้องที่  ๕๐  เมตร   มันแปร่งๆ ยิงที่ระยะใช้งานมากๆ สำหรับ ลูกกรด  ไม่ค่อยถูก( ๒๕-๓๐ เมตร)  คล้ายๆมันโด่งสูงไปหมด  เมีิอตั้งที่  ๕๐  เมตร  แล้วมายิงที่   ๒๕-๓๐ เมตร      ตั้งกล้องที่  ๕๐  เมตร   เหมาะยิงเป้าที่ระยะ  ๕๐ เมตร เลยมากกว่า   คิดว่า ไม่เหมาะกับ  Out  door  game       จากประสบการณ็    ตั้งที่   ๓๐  เมตร       ใช้ยิงแบบ   Out  door   -ขื้นเขา ลงห้วย  ใช้ยิงได้  ถืงระยะ  ๖๐-๗๐  เมตร        ระยะใกล้( ๑๐-๑๕ เมตร)  หรีอ ไกสกว่า๖๐  เมตร      ก็อาศัย   เส้นรอยต่อเส้นเส้นเล็ก เส้นใหญ่ ของกากบาท  เส้นล่าง  เป็นจุดเล็ง...   เผึ่อๆ   แล้วแต่ตา

ครับ แล้วแต่ครับ ผมเองก็ไม่ได้ยิงแบบนี้สักเท่าใดครับ ส่วนมากยิงเป้าครับ แต่พี่ที่ทำงานมักยืมปืนผมไปหาอาหารประจำครับ ผมตั้งกล้องที่ 50 เมตร ก็ไม่ค่อยพลาดครับ

จากภาพ เป็นวิถีกระสุนขนาด .22LR ยิงจากปืนยาว กล้องอยู่สูงกว่าลำกล้อง 2 นิ้ว(5.1 เซนติเมตร) ตั้งศูนย์ที่ 50 เมตร

เส้นสีแดง ลูก CCI ความเร็วมาตรฐาน 1070 fps
เส้นสีน้ำเงินลูก Win ความเร็วสูง 1240 fps
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2010, 07:45:33 AM โดย Thanapong » บันทึกการเข้า

ungkran
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 12:17:00 AM »

ขอบคุณครับพี่ pong
ungkran
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 12:56:48 AM »

ผมใช้ bsa 6-18x40

ราคา 2พันต้นๆ
    ซื้อที่ไหนครับ
การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 03:15:53 AM »

ตั้งที่ 25 เมตรครับ สำหรับออกนอกสนาม ดูจากวิธีกระสุนจะตัดเส้นเล็งเกือบๆจะพอดี ทั้ง 25และ 50 เมตร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 07:51:25 AM »

ตั้งที่ 25 เมตรครับ สำหรับออกนอกสนาม ดูจากวิธีกระสุนจะตัดเส้นเล็งเกือบๆจะพอดี ทั้ง 25และ 50 เมตร

วิถีกระสุนเมื่อตั้งศูนย์ที่ 25 เมตร

วิถีกระสุนเมื่อตั้งศูนย์ที่ 30เมตร

วิถีกระสุนเมื่อตั้งศูนย์ที่ 50 เมตร

Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 01:56:14 PM »

สังเกตุไหมครับหากตั้งที่ห้าสิบเมตรยิงช่วงสามสิบสี่สิบเมตรห่างตั้งเยอะ แต่ถ้ากล้องเป็น แบบดอด ว่าไปอย่าง
(อีกอย่างเอาไปยิงตามหัวไร่ปลายนาไม่ได้ยิงแนวนอนอย่างเดียวด้วยครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2010, 02:15:26 PM โดย การ์ตูน » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 10:31:04 PM »

สังเกตุไหมครับหากตั้งที่ห้าสิบเมตรยิงช่วงสามสิบสี่สิบเมตรห่างตั้งเยอะ แต่ถ้ากล้องเป็น แบบดอด ว่าไปอย่าง
(อีกอย่างเอาไปยิงตามหัวไร่ปลายนาไม่ได้ยิงแนวนอนอย่างเดียวด้วยครับ)

ดูหน่วยด้วยครับ 1 เซนติเมตร ไม่ใช่ 1 นิ้ว ครับ

Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 12:03:49 AM »

แล้วมันห่างกว่ายี่สิบห้าเมตร กะสามสิบเมตรไหมหละครับ โดยเฉพาะตั้งที่สามสิบเมตร
ช่วงยี่สิบห้าเมตรถึงสี่สิบแปดเมตรลูกแรงสูงแถบจะขนานกับเส้นศูนย์เลยนะครับ ตั้งที่ยี่สิบห้า
เมตร ลูกแรงสูงตัดกับเส้นศูนย์ที่ยี่สิบห้าเมตร กะห้าสิบเมตรแทบจะพอดี พี่เป็นคนเอากราฟ
มาลงเองสังเกตุดูครับ เหตุที่คนตามชนบทเขาตั้งกล้องกันประมาณนี้ก็เพราะตั้งกล้องไกลเขา
ยิงไม่ถูกครับ  Smiley Smiley

เทียบการยิงเป้าช่วง 20-50 เมตร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2010, 06:29:31 AM โดย การ์ตูน » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 12:08:49 AM »

thank..........ดีมาก  เป๊นแนวทางที่ดี       แต่ตั้งกล้องที่  ๕๐  เมตร   มันแปร่งๆ ยิงที่ระยะใช้งานมากๆ สำหรับ ลูกกรด  ไม่ค่อยถูก( ๒๕-๓๐ เมตร)  คล้ายๆมันโด่งสูงไปหมด  เมีิอตั้งที่  ๕๐  เมตร  แล้วมายิงที่   ๒๕-๓๐ เมตร      ตั้งกล้องที่  ๕๐  เมตร   เหมาะยิงเป้าที่ระยะ  ๕๐ เมตร เลยมากกว่า   คิดว่า ไม่เหมาะกับ  Out  door  game       จากประสบการณ็    ตั้งที่   ๓๐  เมตร       ใช้ยิงแบบ   Out  door   -ขื้นเขา ลงห้วย  ใช้ยิงได้  ถืงระยะ  ๖๐-๗๐  เมตร        ระยะใกล้( ๑๐-๑๕ เมตร)  หรีอ ไกสกว่า๖๐  เมตร      ก็อาศัย   เส้นรอยต่อเส้นเส้นเล็ก เส้นใหญ่ ของกากบาท  เส้นล่าง  เป็นจุดเล็ง...   เผึ่อๆ   แล้วแต่ตา

ดูจารกราฟตั้งห้าสิบเมตรมันโด่งกว่าเส้นศูนย์ช่วงประมาณสามสิบ สี่สิบเมตรพอดี  พี่ Tertarua เข้าใจถูกต้องแล้วครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 01:17:50 PM »

ครับ ขอบคุณครับ  ไหว้  ไหว้ ได้แนวคิดเพิ่มอีกแนวครับ 

ตามจริงอยากให้ใช้ปืนเพื่อการกีฬา หรือป้องกันชีวืตและทรัพย์สินมากกว่าล่าสัตว์ครับ (แต่พอเข้าใจชาวบ้านที่อาจขัดสนงินทองในการซื้อเนื้อสัตว์ก็อาจใช้วิธีการล่าแทนการซื้อครับ)

อย่าลืมไปวัด ทำบุญกรวดน้ำไปให้นกเหล่านั้นหน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2010, 03:07:56 PM โดย Thanapong » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 12:11:26 AM »

ครับ ขอบคุณครับ  ไหว้  ไหว้ ได้แนวคิดเพิ่มอีกแนวครับ 

ตามจริงอยากให้ใช้ปืนเพื่อการกีฬา หรือป้องกันชีวืตและทรัพย์สินมากกว่าล่าสัตว์ครับ (แต่พอเข้าใจชาวบ้านที่อาจขัดสนงินทองในการซื้อเนื้อสัตว์ก็อาจใช้วิธีการล่าแทนการซื้อครับ)

อย่าลืมไปวัด ทำบุญกรวดน้ำไปให้นกเหล่านั้นหน่อยนะครับ

คุยกันตามหลักการครับ ว่ามันควรเป็นแบบไหน (จากกราฟที่คุณยกมา) ไม่เกี่ยวกับเรื่องบาปเรื่องบุญครับ คนละเรื่องกัน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 09:25:38 AM »

คุยกันตามหลักการครับ ว่ามันควรเป็นแบบไหน (จากกราฟที่คุณยกมา) ไม่เกี่ยวกับเรื่องบาปเรื่องบุญครับ คนละเรื่องกัน

ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2010, 09:31:01 AM โดย Thanapong » บันทึกการเข้า

หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 07:34:04 PM »

Wink Wink Wink Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Sutt
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 08:33:50 PM »

ทดลอง ลดความสูงขากล้องลงให้มากสุดโดยลด ขนาดหน้ากล้อง เหลือ 32-36 ดูสิ ครับ Zero ที่ 50 จะได้วิถีช่วงก่อน 50 หลา ราบเรียบกว่า (ในโปรแกรมลองเปลี่ยน Sight Height ดูครับ)  Grin Grin Grin Wink Wink จะเหมาะกับการใช้งานที่ต้องกะระยะเองมากกว่าครับ  Wink Wink
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์