๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 06:21:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...กล้องเล็งติดปืน CZ452-2E LUX .22 lr...???  (อ่าน 29243 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 10:36:25 PM »

Grin Wink

รบกวนอยากทราบราคาและที่จำหน่ายครับ  ขอบคุณครับ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2006, 10:36:26 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2008, 10:07:32 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 01:08:47 AM »

ถ้ามีโอกาสลองหาตัวนี้ส่องดูครับ Toten 3-9x44 ผมว่าเลนส์มันใสดี (เทียบกับหลายๆตัวที่ราคาเท่าๆกัน) สามารถมองเห็นได้ชัดเจนตอนกลางคืนในบริเวณที่มีแสงสลัวๆ ไฟมีสองสี เขียว แดง ปรับสว่างห้าระดับ ยี่ห้ออาจจะแปลกตาแต่ผมว่ามันก็โอเค(ถูกดีครับ)   

รูปลงไม่ได้เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองใหม่ Grin

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 02:02:31 AM »

czเด็กอายุ13ครองได้ป่ะครับอยากได้ ชอบตอนมันกรชากลูกและก้อที่ขึ้นรัมมันเป็น2จังหวะ ชอบมากเลยครับ
เมื่อก่อนบ้านผมก้อเคยมีนะแต่ขายไปแล้วชอบมากเลยครับ Cz452-2E  สนใจขายติดต่อที่นี่ได้นะครับ
chutbanai_dis@hotmail.comส่งอีเมล์มานะอบากได้ครับมีงบ18.000

พี่ว่าน้องยังเด็กไปนะครับ ทางที่ดีบอกผู้ปกครองให้เป็นผู้ดำเนินการน่าจะดีกว่าที่จะติดต่อหาซื้อเอง เพราะขืนใครขายให้น้องไปพี่ว่าประตูคุกคงจะเปิดรออยู่เป็นแน่ ด้วยความหวังดีครับ

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 12:32:36 PM »

กล้องบีเอสเอผิวมันลอกครับ ฝาก็เปิดยากกว่าจะหมุนออกได้ไม่ทันการ  ยางหุ้มตรงที่ปรับกำลังขยายและโฟกัสก็หลวมโขลกเขลก
ตัวนี้ของเพื่อนครับใช้งานบ่อยหน่อยเข้าป่าเข้าดง  ของผมบูชแนลสปอตวิว รถล้ด้ามปืนร้าว กล้องมีรอยนิดเดียวและไม่เคลื่อน
(ผมนึกว่าเลนซืจะแตกด้วยซ้ำไปแต่มันไม่ยอมแตก ขายต่อให้เพื่อนมาเอาแบนเนอร์ ก็ยังใช้การได้ปกติตราบเท่าทุกวันนี้)

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 06:41:50 PM »

ผมใช้  Bushnell Banner 4-12x40 ติดกับ CZ 452 จากัวร์ สำหรับปืนลูกกรดใช้งานสนามก็ถือว่าสุดยอดแล้วครับ   

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 07:43:57 PM »

ผมใช้ บุชแนล เอลีท 3200 3-9x40 ใช้กำลังขยายที่ 5 ครับ ติด ซีแซด 452 เดอะลุกซ์ ใช้งานครับ(ขาของมิลเล็ท) ลุยแดดลุยฝนมาเกือบครบปีแล้วครับ ยังเยี่ยมอยู่เลย

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 07:52:25 PM »

ผมใช้ Bushnell Banner 4-12x40 ติดกับ CZ 452 จากัวร์ สำหรับปืนลูกกรดใช้งานสนามก็ถือว่าสุดยอดแล้วครับ

...เห็นด้วย 1 เสียงครับ...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
nopparat ( กาฬสินธุ์ )
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 88

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 09:47:44 PM »

Bushnell Banner 4-12x40 อีกหนึ่งเสียงครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 11:06:55 PM »

ผมก็ใช้ Bushnell Banner 4-12x40 ครับ Grin

ungkran
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 03:59:54 PM »

การประกอบกล้องเข้ากับปืนเราสามารถทำเองได้ไหมครับ หรือต้องให้ช่างปืนหรือร้านปืนติดให้ครับ และถ้าติดเองเราจะปรับระดับอย่างไร ยากไหมครับ
ungkran
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 04:06:22 PM »

รบกวนสมาชิกช่วยลงรูปกล้อง และราคาหน่อยครับ...ขอบคุณครับ
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 05:24:42 PM »

..Bushnell ได้ทุกรุ่นครับ แต่อย่าเอาตัว made in chaina เป็นดีที่สุด ของผมเป็น Bushnell Buckhorn  made in korea ขนาด 3-9x32 ใช้มากรกฎาฯนี้ก็10ปีแล้ว แลนส์ยังใสปิ๊งอยู่เลยไม่เคยมีฝ้าของเค้าดีจริงๆ เสียดายทุกวันนี้เลิกทำรุ่นนี้แล้ว.. เยี่ยม ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 07:09:51 PM »

การประกอบกล้องเข้ากับปืนเราสามารถทำเองได้ไหมครับ หรือต้องให้ช่างปืนหรือร้านปืนติดให้ครับ และถ้าติดเองเราจะปรับระดับอย่างไร ยากไหมครับ

ประกอบเองได้ครับ ใช้วิธีการขันน๊อตเข้ากับโครงปืนธรรมดาครับ แต่ต้องละเอียดสักเล็กน้อยครับ

อุปกรณ์ที่ต้องเตรียม
๑.เชือกไนลอนขนาดประมาณเส้นเอ็นเบอร์ใหญ่ ๑ เส้น ยาวประมาณ ๑ เมตร
๒.ก้อนหินขนาดพอประมาณ ไม่ควรเกินกำปั้น
๓.ที่พาดปืน หน้า และ หลัง (หากใช้ไม่บ่อย ใช้ง่ามหนังสติ๊กได้ครับ)
๔.อุปกรณ์ขันน๊อต (ส่วนมากให้มากับกล้อง)

วิธีการ
๑.แขวนเชือกที่ผูกก้อนหินที่ปลายด้านหนึ่งกับคาน ฯลฯ เพื่อให้เป็นลูกดิ่ง ห่างจากลำกล้องประมาณ ๕ - ๑๐ เมตร (ใช้ตรวจเส้นเล็งว่าตั้งฉากกับพื้นหรือไม่)
๒.วางปืนบนแท่นวางที่เตรียมเอาไว้โดให้ลำกล้องชี้ไปทางเชือกที่แขวนไว้
๓.ติดเป้าหมายจำลองในระยะที่ต้องการ แนะนำ ๒๕ เมตร ถอดลูกเลื่อนออก มองลอดรูลำกล้องไปยังเป้าหมาย
๔.ประกอบกล้องและขารัดกล้องเข้ากับโครงปืนโดยขันเพียงแค่พอติดอยู่
๕.เอาหน้าแนบกับปืนแล้วทำการเลื่อนกล้องเข้าออกเพื่อหาระยะชัด (ส่วนมากเลนส์ตาจะอยู่ห่างจากหน้าประมาณ ๓.๕ นิ้ว)
๖.ขัดน๊อตให้แน่นโดยขันสลับหน้าหลังในแนวทะแยง (เช่น แหวนหน้าซ้าย แหวนหลังขวา/แหวนหน้าขวา แหวนหลังซ้าย) ในระหว่างขันน๊อตตรวจดูเส้นเล็งพยามให้เส้นเล็งในแนวตั้ง ตั้งฉากกับพื้น
๗.เมื่อขันแน่นทุกตัวแล้ว ให้ปรับกากบาทในกล้องไปทับกับเป้าหมาย
๘.นำปืนไปทดสอบการยิง เพื่อปรับกล้องเล็งอย่างละเอียดอีกครั้ง

แนะนำให้พยายามตั้งกล้องที่ระยะ ๕๐ เมตร ครับ

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 07:10:51 PM »

รบกวนสมาชิกช่วยลงรูปกล้อง และราคาหน่อยครับ...ขอบคุณครับ

ดูที่นี่ดีกว่าครับ www.mhakimigun.com ครับ

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์