๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 01:05:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานพาภรรยาไปนั่งชิงช้าสวรรค์ยักษ์ที่สวนลุมไนซ์บาซาร์มาครับ แต่......  (อ่าน 7441 ครั้ง)
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 09:36:51 PM »

แล้วเขาย้ายโรงเรียนเตรียมทหารไปอยู่ที่ใหม่มากี่ปีแล้วครับ
โครงการก่อสร้างโรงเรียนเตรียมทหารแห่งใหม่ได้เริ่มดำเนินการมาตั้งแต่เดือนสิงหาคม 2539 และ ได้รับพระมหากรุณาธิคุณจากพลเอกหญิงสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมาร เสด็จพระราชดำเนินทรงวางศิลาฤกษ ์ เมื่อวันอังคาร ที่ 27 มกราคม 2541 ต่อมากองบัญชาการทหารสูงสุด ได้มีคำสั่งให้เคลื่อนย้ายโรงเรียน เตรียมทหารมายังที่ตั้งแห่งใหม่ ณ เลขที่ 185 หมู่ 5 ตำบลศรีกะอาง อำเภอบ้านนา จังหวัดนครนายก กำหนดระยะเวลา ตั้งแต่ 1 กุมภาพันธ์ 2543 และให้สามารถเปิดการศึกษาได้ในเดือนพฤษภาคม 2543 โดยมีพิธีเคลื่อนย้ายโรงเรียนเตรียมทหารเข้าสู่ที่ตั้งในวันพฤหัสบดีที่ 4 พฤษภาคม 2543 วันศุกร์ที่ 15 กันยายน 2543 พลเอกหญิงสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี เสด็จพระราชดำเนินทรง ประกอบพิธีเปิดโรงเรียน
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 10:04:30 PM »

แล้วเขาย้ายโรงเรียนเตรียมทหารไปอยู่ที่ใหม่มากี่ปีแล้วครับ
โครงการก่อสร้างโรงเรียนเตรียมทหารแห่งใหม่ได้เริ่มดำเนินการมาตั้งแต่เดือนสิงหาคม 2539 และ ได้รับพระมหากรุณาธิคุณจากพลเอกหญิงสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมาร เสด็จพระราชดำเนินทรงวางศิลาฤกษ ์ เมื่อวันอังคาร ที่ 27 มกราคม 2541 ต่อมากองบัญชาการทหารสูงสุด ได้มีคำสั่งให้เคลื่อนย้ายโรงเรียน เตรียมทหารมายังที่ตั้งแห่งใหม่ ณ เลขที่ 185 หมู่ 5 ตำบลศรีกะอาง อำเภอบ้านนา จังหวัดนครนายก กำหนดระยะเวลา ตั้งแต่ 1 กุมภาพันธ์ 2543 และให้สามารถเปิดการศึกษาได้ในเดือนพฤษภาคม 2543 โดยมีพิธีเคลื่อนย้ายโรงเรียนเตรียมทหารเข้าสู่ที่ตั้งในวันพฤหัสบดีที่ 4 พฤษภาคม 2543 วันศุกร์ที่ 15 กันยายน 2543 พลเอกหญิงสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี เสด็จพระราชดำเนินทรง ประกอบพิธีเปิดโรงเรียน
ขอบคุณมากครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 10:44:03 PM »

จะพาแฟนเดินไปดูตึก กรมนักเรียน ดูลานเพลินเจ็ดสี ปรากฏว่าหายไปแล้ว กองพันก็กลายเป็น BEC TERO HALL นึกถึงวันที่ยืนเข้าเวรตอนดึกๆ แล้วโดนพี่ปี ๒ ส่องไฟฉายมาแดกข้ามกองพัน 5...5...5.....

ลานเพลินนี้แหละครับสุดยอด เรียกเหงื่อผมไปไม่รู้กี่ปี๊บ ผมชอบเสียงรองเท้าแตะช้างดาววิ่งตอนกลางคืนจริงๆเลย..........ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

คีนูแป๊ะ-รักในหลวงครับ
Full Member

คะแนน 104

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 08:32:42 AM »

ขอแจมด้วยนะครับ....ผมไม่ได้เรียนที่นี่แต่ผมชอบตอนเย็นวันศุกร์เลิกเรียนนั่งรถออกจากเทคนิคกรุงเทพ ผ่านหน้าเตรียมทหาร เห็นนร.เตรียมทหารยืนรอรถแล้วประทับใจครับ ตัวตรงแน๋ว เรียงหน้ากระดานเป็นระเบียบ เวลาขึ้นรถเมล์ ที่นั่งว่างไม่นั่ง ประทับใจครับ  Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 08:49:06 AM »

ช่วงที่ผมเรียนอยู่................

ตรงทางผ่านห้องซ้อมดนตรีข้างโรงฝึกพละ ที่มีต้นหางนกยูงใหญ่..............ตอนนั้นเรียกกันว่า "ทางผีผ่าน"....................เพราะมีรุ่นพี่มาดักรอประจำ.............บางทีมาแต่เสียงไม่เห็นตัว Cheesy

ไม่รู้ว่าน้องรุ่นหลังๆเรียกแบบนี้หรือเปล่า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 11:21:07 AM »

ท่านๆ นักรบมางานกีฬา เตรียมอุดม-เตรียมทหาร แล้วสดชื่นไหมครับ? อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 02:28:38 PM »

ท่านๆ นักรบมางานกีฬา เตรียมอุดม-เตรียมทหาร แล้วสดชื่นไหมครับ? อิ อิ

สดชื่นครับ.............

แต่ส่วนใหญ่โดนกันท่าอ่ะ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 02:54:10 PM »

สดชื่นครับ.............

แต่ส่วนใหญ่โดนกันท่าอ่ะ
เห็นเขาบอกว่าเด็กเตรียมทหารชอบจีบน้องเพื่อนจริงมั้ยครับ เท่าที่เห็นมาก็มีผู้ใหญ่หลายท่านที่ได้น้องสาวเพื่อน Grin

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 03:21:16 PM »

อุ๊ย ป่าว กันท่า กันอู่ เลยนะครับ .....ยุให้หนีไปเดินสยามต่างหาก

เรื่องนี้จี้จิงๆ สมัยผมแข่งกีฬากัน 5 ประเภท เป็นโควต้าของเตรียมอุดมฯ 1 ประเภท .....โควต้า "ถ้วยขอ" น่ะครับ เตี๊ยมล้มมวยไว้ก่อนเลย ข้างเดียวกวาดเรียบจะไม่เหมาะ แต่อีกถ้วยที่เตรียมอุดมฯ ได้เองแน่ๆ คือ เชียร์ลีดเดอร์คับ อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 04:35:22 PM »

ช่วงที่ผมเรียนอยู่................

ตรงทางผ่านห้องซ้อมดนตรีข้างโรงฝึกพละ ที่มีต้นหางนกยูงใหญ่..............ตอนนั้นเรียกกันว่า "ทางผีผ่าน"....................เพราะมีรุ่นพี่มาดักรอประจำ.............บางทีมาแต่เสียงไม่เห็นตัว Cheesy

ไม่รู้ว่าน้องรุ่นหลังๆเรียกแบบนี้หรือเปล่า
สมัยผมเรียกว่าแยกปากหมาครับพี่มะขิ่น (น่าจะที่เดียวกัน ตรงแยกถนนที่มาจากหน้าพระรูปตึกY ตัดกับทางไปส่วนการศึกษา) ...วันอาทิตย์กลับจากปล่อย พี่ปีสองจะชอบไปนั่งทานอาหาร และคอยดักน้องๆกลับเข้า ร.ร. ครับ กว่าจะผ่านจุดนี้ได้ก็เสียเวลา กับเสียเหงื่อไปเยอะ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 04:50:34 PM »

สมัยผมเรียกว่าแยกปากหมาครับพี่มะขิ่น (น่าจะที่เดียวกัน ตรงแยกถนนที่มาจากหน้าพระรูปตึกY ตัดกับทางไปส่วนการศึกษา) ...วันอาทิตย์กลับจากปล่อย พี่ปีสองจะชอบไปนั่งทานอาหาร และคอยดักน้องๆกลับเข้า ร.ร. ครับ กว่าจะผ่านจุดนี้ได้ก็เสียเวลา กับเสียเหงื่อไปเยอะ

สมัยที่ผมเรียน ยังไม่ขยายพื้นที่ออกไปทาง กองสัญญาณ ทร.เก่าครับ..............เป็นถนนติดรั้วเลย............ไม่มีแยกอะไร

เวลาไปตึกกรมนักเรียน............จากพระบรมรูปฯ ผ่านระหว่างตึกวิทย์กับสระน้ำ..............ก็เลี้ยวอ้อมโรงพละ...............ผ่าน "ทางผีผ่าน"...............แล้ววกตรงกองเครื่องช่วยฝึกกลับมาหน้ากองพละฯ..............ผ่านสโมสรนายทหารแล้วเข้าตึกกรมนักเรียน(ตอนนั้นไม่มีลานเพลินครับ)...........กว่าจะผ่านจากสระน้ำมาที่หน้าตึกได้ ..................ร่วมๆชั่วโมง ในระยะทาง 200 กว่าเมตร..............

Point_Blank
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 06:56:12 PM »

ทางผีผ่าน รุ่นผมก็มีเรียกครับพี่อยู่บริเวณแถวร่มไทร ข้างสนามเทนนิส ตรงข้ามโรงพละครับ วันอาทิตย์ เวลาขั้นหนึ่งกลับมา ชั้นสองที่อยู่เวรหรือโดนกักจะมาค่อยดักบริโภคประจำเลย..........................................ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

Point_Blank
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 07:00:49 PM »

สดชื่นสิครับ ยิ่งผมด้วยแล้วศิษย์เก่าทั้งสองเตรียมเลยครับ กลับไปงาน ตท-ตอ ที่ไรเพื่อน ตท.จะอยากอยู่ใกล้ๆผม เพื่อผมจะแนะนำเพื่อน ตอ. ให้รู้จัก แต่ไม่มีทางซะหรอก............................ก๊าบ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์