๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 06:08:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งโดนวัยรุ่นขว้างรถ  (อ่าน 13512 ครั้ง)
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2006, 02:47:12 PM »

ขอชมว่ามีสติ และควบคุมสติได้ดีครับ เรื่องไม่บานปลาย

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2006, 02:57:40 PM »

.....วัยรุ่นพวกนี้...ปากบอกว่าไม่กลัวตาย....พอเจอเข้าจริง ๆ  ขี้ขลาด.......เป็นเต่าหดหัว...ทำหน้าละห้อย...ให้เขาสงสาร....
ช่าง...ตู่....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #77 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2006, 03:21:17 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ....ใจดีผิดปกติ..... ตกใจ ตกใจ ตกใจ

...ตากแดดที่แสนร้อน...ยังเย็นได้ด้วยเหงื่อกาย....
...ตากแอร์เย็นสบาย....แต่ร้อนใจดังไฟเผา......

นักะติ๊ Club
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2006, 03:22:28 PM »

ใช่ครับวัยรุ่นพวกนี้ปากดีครับ พอเอาเข้าจริง ก็ไม่กล้าครับ อาศัยว่าพวกเยอะ   พอมันอยู๋กันคนสองคน ไม่มีอะไรหรอกครับ พอมากันเป็นกลุ่มนี่ ซ่าทุกที   ถ้าเป็นผม ก็คงมีใส่กันบ้าง  ถ้ามันฟอร์มเอามือล้วงเอวล้วงอะไรนี่ ก็ใส่ก่อนเลย   ชีวิตเราสำคัญครับ    ชีวิตไร้ค่าอย่างเด็กพวกนี้ อยู่ไปก็เท่านั้น

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
suradate
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #79 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2006, 03:22:54 PM »

ขอบคุณ จขกท. ครับ เอาเหตุการณ์จริงมาให้รู้ครับ เก็บข้อมูลได้พอสมควรถ้าเกิดกับผมบ้างคงต้องเลือกทำให้สมควรแก่เหตุละครับ  Cool

if you want peace, prepare for war
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2006, 06:13:29 PM »

มะวานเมาแซวแฟนผม  โดนแฟนผมเอาแก้วขว้างเฉียวหัวไปคนถึงสงบปากได้ครับ   แล้วถ้าตูหือจะเหลือมะเนี้ย  เหมี้ยววววววววววววว................ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #81 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 12:09:03 AM »

ควบคุมอารมณ์ได้ดีครับ

เจอมอไซค์แบบนี้ น่ามีน้ำมันเครื่องในห้องโดยสาร เวลาตามมาก็กรวดน้ำ(มันเครื่อง)ลงท้องถนนให้มันไปซะ รถเราไม่บุบด้วย คิคิ

เพื่อนๆส่วนใหญ่เจอมอไซค์ แต่ผมขอคุยทับนิดนึงครับ ผมเจอสิบล้อครับ รังสิต-นครนายก ข้างละ 2 เลน มันวิ่งขวาช้าๆขนานไปกับคันที่ชิดซ้าย ไม่ยอมแซง ผมเริ่มจากกระพริบไฟสูง มันไม่หลบ กดแตร ก็ไม่หลบ เป็นแบบนี้ไปนาน จนรถคันซ้ายคงเกรงใจ (ขอบคุณคันซ้าย) เค้าชะลอลงอีก ผมเลยได้แซงซ้ายไป เท่านั้นแหละครับ มันดับไฟ ไล่ชนผมเลย ของมันรถเปล่าครับ ของผมตอนนั้นเป็น LANCER E-CAR 1500 cc. ถ้าจำไม่ผิดไม่ถึงร้อยแรงม้า แต่ Berretta ก็อยู่ในรถนะครับ (เพียงแยกลูกแยกปืน ล๊อคซะโมโหแค่ไหนก็แกะออกมายิงไม่ทันหรอกครับ ผมว่านี่แหละ ผลดีของการแยกลูกล๊อคปืน มันทำให้เรายับยั้งชั่งใจได้ แต่ในทางกลับกัน ถ้าเจอโจรก็จบกัน) ผมเลยลงเกียร์ต่ำกดหนีมัน ตามสูตรเดียวกับเพื่อนบางคน มันก็กดตามผมครับ ผมพยายามทิ้งออกไปโดยมีแผนว่า (แผนหนีนะครับ ไม่ใช่แผนบุก) จะทิ้งจนสะพานข้ามคลองบังไว้ แล้วยูเทิร์นไปอีกฝั่ง ช่วงนั้นช่วงคลอง 3 ครับ (แหม ถ้าคลองไกลๆเปลี่ยวก็น่าลองนะครับ อ้อ แค่ยางหรือเฟืองท้ายนะครับ คงไม่ถึงขนาดจะเอาชีวิตมันให้ลูกเมียมันเดือดร้อนไปกับมันนะครับ) ในที่สุดก็ทำได้ที่คลอง 3 แต่ .... แต่...... พอผมยูไปได้ มันลงจากสะพานมา ไม่เห็นรถผมอยู่ข้างหน้า ... มันจอดเลยครับ จอดแล้วเอาไฟฉายอย่างแรงๆที่ชอบโฆษณาขายในหนังสืออาวุธปืนเรา แบบที่หน่วยต่างๆเอามาใช้กันแล้ว มันเอามาส่องหาผมน่ะครับ ไม่รู้มันแค้นอะไรผมนักหนา ตัวเองผิดชัดๆ จนรถคันซ้ายเค้าเกรงใจชะลอให้ผมแซงซ้าย มันยังจะเอาอะไรกับผมนักหนา หรือว่าเข้าใจผิด เข้าใจผิดคิดว่าคนขับรถคันนี้เคยไปทำอะไรลูกสาวของพ่อตามัน เลยต้องหากันขนาดนี้ ตัวผมน่ะ ใกล้บ้านแล้วครับ แล้วก็พอจะตระหนักว่าการมีเรื่องมีราวมันยุ่งยาก เส้นสายถึงมีก็ต้องผ่านญาติ อีกทั้งท่านก็คงพักผ่อนกับครอบครัวกันไปแล้ว กลับบ้านอาบน้ำ กอดเมียดีกว่า (ที่จริงเมียก็อยู่ในรถด้วยนะครับ อิอิ) เลยขับกลับบ้านไปซะ คิดซะว่า ถึงไม่ได้ยิงมัน ก็ได้เอาเรื่องนี้มาเล่าให้เพื่อนๆฟัง เล่าด้วยปากไปหลายรอบแล้วครับ เพิ่งได้เล่าด้วยแป้นพิมพ์ก็วันนี้แหละครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2006, 12:14:12 AM โดย ENOLA GAY » บันทึกการเข้า
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 01:06:31 AM »

ควบคุมอารมณ์ได้ดีครับ

เจอมอไซค์แบบนี้ น่ามีน้ำมันเครื่องในห้องโดยสาร เวลาตามมาก็กรวดน้ำ(มันเครื่อง)ลงท้องถนนให้มันไปซะ รถเราไม่บุบด้วย คิคิ

เพื่อนๆส่วนใหญ่เจอมอไซค์ แต่ผมขอคุยทับนิดนึงครับ ผมเจอสิบล้อครับ รังสิต-นครนายก ข้างละ 2 เลน มันวิ่งขวาช้าๆขนานไปกับคันที่ชิดซ้าย ไม่ยอมแซง ผมเริ่มจากกระพริบไฟสูง มันไม่หลบ กดแตร ก็ไม่หลบ เป็นแบบนี้ไปนาน จนรถคันซ้ายคงเกรงใจ (ขอบคุณคันซ้าย) เค้าชะลอลงอีก ผมเลยได้แซงซ้ายไป เท่านั้นแหละครับ มันดับไฟ ไล่ชนผมเลย ของมันรถเปล่าครับ ของผมตอนนั้นเป็น LANCER E-CAR 1500 cc. ถ้าจำไม่ผิดไม่ถึงร้อยแรงม้า แต่ Berretta ก็อยู่ในรถนะครับ (เพียงแยกลูกแยกปืน ล๊อคซะโมโหแค่ไหนก็แกะออกมายิงไม่ทันหรอกครับ ผมว่านี่แหละ ผลดีของการแยกลูกล๊อคปืน มันทำให้เรายับยั้งชั่งใจได้ แต่ในทางกลับกัน ถ้าเจอโจรก็จบกัน) ผมเลยลงเกียร์ต่ำกดหนีมัน ตามสูตรเดียวกับเพื่อนบางคน มันก็กดตามผมครับ ผมพยายามทิ้งออกไปโดยมีแผนว่า (แผนหนีนะครับ ไม่ใช่แผนบุก) จะทิ้งจนสะพานข้ามคลองบังไว้ แล้วยูเทิร์นไปอีกฝั่ง ช่วงนั้นช่วงคลอง 3 ครับ (แหม ถ้าคลองไกลๆเปลี่ยวก็น่าลองนะครับ อ้อ แค่ยางหรือเฟืองท้ายนะครับ คงไม่ถึงขนาดจะเอาชีวิตมันให้ลูกเมียมันเดือดร้อนไปกับมันนะครับ) ในที่สุดก็ทำได้ที่คลอง 3 แต่ .... แต่...... พอผมยูไปได้ มันลงจากสะพานมา ไม่เห็นรถผมอยู่ข้างหน้า ... มันจอดเลยครับ จอดแล้วเอาไฟฉายอย่างแรงๆที่ชอบโฆษณาขายในหนังสืออาวุธปืนเรา แบบที่หน่วยต่างๆเอามาใช้กันแล้ว มันเอามาส่องหาผมน่ะครับ ไม่รู้มันแค้นอะไรผมนักหนา ตัวเองผิดชัดๆ จนรถคันซ้ายเค้าเกรงใจชะลอให้ผมแซงซ้าย มันยังจะเอาอะไรกับผมนักหนา หรือว่าเข้าใจผิด เข้าใจผิดคิดว่าคนขับรถคันนี้เคยไปทำอะไรลูกสาวของพ่อตามัน เลยต้องหากันขนาดนี้ ตัวผมน่ะ ใกล้บ้านแล้วครับ แล้วก็พอจะตระหนักว่าการมีเรื่องมีราวมันยุ่งยาก เส้นสายถึงมีก็ต้องผ่านญาติ อีกทั้งท่านก็คงพักผ่อนกับครอบครัวกันไปแล้ว กลับบ้านอาบน้ำ กอดเมียดีกว่า (ที่จริงเมียก็อยู่ในรถด้วยนะครับ อิอิ) เลยขับกลับบ้านไปซะ คิดซะว่า ถึงไม่ได้ยิงมัน ก็ได้เอาเรื่องนี้มาเล่าให้เพื่อนๆฟัง เล่าด้วยปากไปหลายรอบแล้วครับ เพิ่งได้เล่าด้วยแป้นพิมพ์ก็วันนี้แหละครับ  Grin
สั่งสอนสักนิดหน่อยก็ได้มั้งครับ พวกคนขับสิบล้อบางประเภท ก็ดีน่าใจหาย พอรถว่างเปิดไฟซ้ายหลบให้เรา แซงไป แต่บางคัน ก็เป็นแบบที่พี่ว่าล่ะครับ เลวได้ใจ  อยู่หมู่บ้านอะไรครับพี่  เส้นคลองเนี่ย

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
man-26
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #83 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 01:21:46 AM »

อ่านแล้วตะหงิด..ตะหงิด แหม...น่าจะให้ภรรยารออยู่ในรถติดเครื่องไว้แล้วดับไฟแล้วย่องไปส่องไฟที่มันถืออยู่ให้แตก!!คามือ(อยากให้ทะลุไปโดนหน้ามันด้วยซำ)อย่างนี้มันกำลังคุกคามชีวิตเรา จะเอาชีวิตเราแล้วครับ ผมเองก็เคยเกือบจะได้ใช้ปืนทดสอบเป้าเคลื่อนไหวแล้วครั้งหนึ่ง ประมาณตี 3 แฟนผมเกิดอยากไปชมตลาดเช้า(มืด)ขึ้นมา จริงๆแล้วผมไม่ค่อยอยากไปหรอกครับ แต่ก็ไม่อยากขัดใจ แต่ผมก็ไม่ลืมที่จะหยิบเจ้าคอมมานเดอร์ ขนาด 9 พารา พร้อมแม็กสำรองที่บรรจุกระสุนซิลเวอร์ทิปไว้เต็มแม็กติดตัวไปด้วย เมื่อเสร็จธุระขณะเดินทางกลับก้อประมาณตี 4 ผมเริ่มสังเกตุว่ามีมอเตอร์ไซค์คันหนึ่งขับตามมาติดๆทางฝั่งซ้ายของรถ เมื่อถึงทางแยกมันก็แยกด้วย เอ..อะไรกันหว่าผมเริ่มคิด...และวางแผนโดยที่ไม่บอกกับแฟนสักคำ และเมื่อได้จังหวะที่มันเข้าไกล้ท้ายรถฝั่งซ้ายมากขึ้นผมเหยียบเบลคทันทีหวังให้มันชนท้ายไปเลยแต่มันก็เก่งหลบลงข้างทางได้อีกแฮะ ผมก็ปล่อยให้รถเคลื่อนตัวอีกครั้งช้าๆไม่รีบ แล้วมันก็ตามมาอีกครั้งแต่ห่างกว่าครั้งแรก แต่ผมก็มีแผนสอง ผมตีไฟเลี้ยวขวาเข้าสู่เส้นทางเปลี่ยวตามแผนที่คิดไว้ แต่มันกลับไม่ให้ความร่วมมือ(ไม่เลี้ยวตาม) ผมเลยจอดรถแล้วควักบุหรี่ออกมาจุดพ่นควันโขมงพร้อมกับถอนหายใจเฮือกใหญ่!! แล้วพึมพัมกับตัวเองว่า " เกือบไปแล้วตู"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2006, 01:27:27 AM โดย man-26 » บันทึกการเข้า
Ai`PeX
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #84 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 01:30:14 AM »

ผมว่าถ้าคนขับ มอไซ เค้าขี่กลับบ้านที่อยู่ทางเดียวกันพอดี  คงบ่นจนถึงเช้าอีกวันแน่เลยคับ  อยู่ดีๆเบรค  เกือบตกถนน อุอุ น้ำลายหก
man-26
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #85 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 02:12:21 AM »

ตอนแรกก็คิดเช่นนั้นครับว่าคงอาศัยเราเป็นเพื่อน แต่แกเล่นขับติดตูดอย่างกะกางเกงในอย่างนี้มันน่าสงสัยอยู่ครับ ถ้าผมเป็นเค้าผมจะขับอยู่ข้างหน้าไกลๆหน่อยเพื่ออาศัยแสงไฟครับ ทุกวันนี้ผมเองไม่ขับรถจู่ตูดตามท้ายใครนานๆหรอกครับ กลัวเขาจะไม่สบายใจนะครับพอมีโอกาสก็แซงไปพ้นๆกันเลยครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #86 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 02:16:49 AM »

ผมเป็นคนขี้ตกใจคับ...
อาจมีการชนกันเกิดขึ้นคับ...Grin
Grin ผมคิดไว้เหมือนกัน แต่ไม่กล้าโพส Grin
เนื้อคนเวลาครูดกับถนนมันเป็นยังไงครับพี่หมอ

Grin ก็เหมือนเนื้อหมูเวลาย่างยังไม่สุกน่ะคับ...

เวลาครูดไปผิวหนังด้านนอกจะถลอกออก...

เนื้อด้านในจะเปิดออกบ่อยครั้งที่จะแลดูคล้ายแผลไฟลวกคับ...

แต่แย่กว่าตรงที่มักมีเศษกรวดเศษดินติดเข้าไปเพียบเลยคับ...

ว่าแต่น้องโอ๊คอย่าไปลองนะคับ...หมายถึงลองทำให้คนอื่นเป็นน่ะคับ... Wink
kruwit
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #87 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 08:42:05 AM »

"แต่แกเล่นขับติดตูดอย่างกะกางเกงในอย่างนี้มันน่าสงสัยอยู่ครับ "  ชอบสำนวนนี้จังเลย เล่นเอา สำนวน จี้ตูด เชยไปเลย
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #88 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 09:54:38 AM »

รถ10ล้อตีรถเปล่าตีนปลายแรงใช่หยอกนะครับ   แต่พวกนี้เข้าโค้งละห่วยแนะว่าถ้าจะหนี10ล้อถ้าเลือกได้เปลี่ยนเส้นทางเข้าโค้งเยอะๆดีกว่าครับ   ยังไงขับหน้าก้ได้เปรียบอยู่แล้วทั้งการทรงตัวการยิงเข้าโค้งนะผมว่า     ลอง10ล้อเข้าโค้งแรงๆๆดิครับหุหุหุคนขับได้มีรายการแหกโค้งแน่ๆๆเอาไม่ต้องมาก140พอแย้ว........  โดนชก โดนชก โดนชก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #89 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 01:01:52 PM »

สั่งสอนสักนิดหน่อยก็ได้มั้งครับ พวกคนขับสิบล้อบางประเภท ก็ดีน่าใจหาย พอรถว่างเปิดไฟซ้ายหลบให้เรา แซงไป แต่บางคัน ก็เป็นแบบที่พี่ว่าล่ะครับ เลวได้ใจ  อยู่หมู่บ้านอะไรครับพี่  เส้นคลองเนี่ย

เกรงใจกฎหมายครับ ฮ่าๆ ที่จิงกลัวความวุ่นวายมากกว่า ที่คุณ man-26 ว่าเป็นการคุกคามชีวิตก็จริงครับ ผมก็รู้สึกอย่างนั้น แต่การเป็นพลเมืองดีมันอึดอัดแบบนี้แหละครับ  อยากลองเข้า Simulator เป็นผู้ร้ายดูซักชั่วโมงนึงดูว่ามันสุขนักหรือ ถึงได้เป็นกันท่วมบ้านท่วมเมือง  Grin อ้อ วันนั้นจะไปนอนบ้านในเมืองน่ะครับ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์