๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 06:54:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอนเอียงมาทางรีวอลเวอร์แล้วครับ  (อ่าน 3602 ครั้ง)
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 09:53:24 PM »

ยุคคาวบอยผมนึกถึงหนังเรื่อง  Appaloosa  มีปืนลูกโม่ซิงเกิ้ล  ไรเฟิลคานเหวี่ยง  แล้วก็ลูกซองแฝด  หลงรัก

You'll Never Leave My Heart - Ed Harris [APPALOOSA]
http://www.youtube.com/watch?v=MJZe1wmGp24

อันนี้เพลงประกอบหนังเพราะ ๆ   หลงรัก

ลูกซองขนาด 8 เกจ ใหญ่กว่าที่ Doc Holiday ใช้ด้วย

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 10:01:51 PM »

หนังคาวบอยผมได้ดูตอนวันรุ่น มัธยมปลายก็เลิกทำ เอามาฉายสามเรื่องควบ
ทำไมถึงเลิกทำหนังคาวบอยครับ

ถ้าชอบหนังคาวบอย  ลองหาดูตามเว็บที่ขายหนังซีครับ
ผมยังหามาได้ 40 กว่าเรื่องนะ  หนังเก่า ๆ ตั้งแต่ยุค HIGH  NOON
ที่ยังเป็นขาว - ดำ ยังมีเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2013, 10:32:12 AM โดย GUNRUNNER » บันทึกการเข้า

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 10:57:56 PM »

หนังคาวบอยบรรยากาศยุคเก่าๆ เดี๋ยวนี้ไม่มีใครทำแล้ว หนังคาวบอยสมัยใหม่ไม่มีกลิ่นอายของหนังสมัยเก่า และหนังสมัยใหม่จะใช้เอฟเฟคช่วยเยอะ ดูแล้วไม่ได้ความรู้สึกถึงความสามารถของดาราที่เล่น สมัยก่อนฉากการดวลปืนมันเหมือนกับพระเอกชักปืนเร็วและยิงแม่นจริงๆ ตอนเล็ก ๆดูแล้วต้องไปหาเข็มขัดปืนมาคาดเลยครับ
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 03:24:34 PM »

หนังเคาบอยที่เขย่าหัวใจผมที่สุดเรื่องหนึ่งคือ High Noon ครับ ดูเหมือนว่าไม่มีการรีเมคอีกเลย ในเรื่องก็ยิงกันไม่กี่นัดเอง
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 03:41:28 PM »

โคลท์ 1873  สวยครับ  ....  แต่สวย  และ ลงตัว สำหรับตัวคนที่มีมือขนาดใหญ่ แบบ ยักษ์ ผิวขาว ผมเกลียว สีทอง มีหนวดที่ก้าวเท้าเข้ามาในสยาม ในยุค พ.ศ. 24 ต้นๆ
เคยลองมาง้างนก ด้วยมือชาวสยาม ตัวเล็กๆ อย่างเรา   จ๋อย ไปเลยครับ นึกว่าจะทำหล่อได้อย่างยักษ์ผมทองในหนัง   เอื้อมนิ้วโป้ง มือที่จับปืนนะครับ เอื้อมไปแทบไม่ถึงนกปืน เพราะไอ้ด้ามปืนทรง ซิงเกิ้ลแอ็คชั่นแบบนี้ มันรู้สึกว่าใหญ่ไป สำหรับ มือชาวสยามตัวเล็กๆ สูง 160 น้ำหนัก 57 กก อย่างกระผม
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 03:55:51 PM »

ที่สำคัญ เจ้า วินเชสเตอร์ .44-40 โมเดล 1892 ที่อยู่ในมือของยักษ์ขาว ผมเกลียว มีหนวด นั้นด้วยละก็ สวยเป็นบ้าเลย
พระเอก ยิงไป สบัดมือพริ้ว ปลอกกระสุนปลิวออกมา สวยงาม ขนาดกำลังเหมาะกับยักษ์ขาว
ผมเคยเอาตัวจริง ทะเบียน ตั้งแต่สมัย เมืองบางเมืองทางภาคใต้ เขายังเรียกเป็นแขวง กันอยู่เลย
เอาพานท้ายที่มีเหล็กหุ้มอยู่ตรงปลายทิ่มลงกับพื้น แล้วลองยืนเทียบดู  สงสัยจะเป็นรุ่นไรเฟิล ไม่ใช่รุ่น คาไบน์ (คาบีน) แหงๆ ปรากฎว่า ปากกระบอกปืน จรด ใบหน้ากระผมเลย ชาวสยามอย่างผม ถือปืนพวกนี้แล้ว เหมือนถือจอบ ไปขุดดินไม่มีผิดเลย 
ครับ ผมหลงเสน่ห์ ปืนพวกนี้ เหมือนกัน แต่พอมาเทียบกับตัวเองแล้ว มันไม่เหมาะกับชาวสยามตัวเล็กๆ อย่างผมเลย
แต่พอจับรีวอลเวอร์ ดับเบิ้ลแอ็คชั่น .32 cnp แล้วรู้สึกว่า มันเหมาะกับชาวสยามตัวเล็กอย่างผมดีแฮะ
สรุป รัก  ... ชอบ ....แต่ไม่เหมาะสมกับตัวผมเลย เศร้า.....
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 05:43:04 PM »

รูปนี้ผู้กำกับหลุดครับ... เอ๊ด แฮรริสเอานิ้วใส่โกร่งไก, คนนั่งข้างซ้าย"ตายแน่เลยเอ็ง:... ฮา...

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 08:18:01 PM »

เคยอ่านใสนิตยสารว่าพวกดาราหนังเคาบอยก็นิยมปืน Classic พวกนี้เหมือนกันเผลอๆเอาของส่วนตัวมาเล่นด้วย
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 12:16:24 AM »

รูปนี้ผู้กำกับหลุดครับ... เอ๊ด แฮรริสเอานิ้วใส่โกร่งไก, คนนั่งข้างซ้าย"ตายแน่เลยเอ็ง:... ฮา...

ดูจากรูป ตัดขั้วหัวใจพอดี  ตกใจ

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 09:22:15 AM »

เคยอ่านใสนิตยสารว่าพวกดาราหนังเคาบอยก็นิยมปืน Classic พวกนี้เหมือนกันเผลอๆเอาของส่วนตัวมาเล่นด้วย

โปรดัคชันหนังของฝรั่งมันทุนหนา หาปืนอะไรมาเข้าฉากได้หมด ผมว่าการปล่อยให้ดาราเอาปืนบ้านมาใช้ถ่ายหนังจะอันตรายครับ ไม่น่ายอมกัน
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:29:18 AM »

นี่ก็แคลสสิก The Wild Bunch ปิดท้ายตำนานหนังเคาบอยอเมริกัน

Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:37:25 AM »

ดูจากรูป ตัดขั้วหัวใจพอดี  ตกใจ
[/quote
ฮือ....ย....  ผู้กำกับไม่ได้หลุดกระมังครับท่าน  แอ็คชั่น  ก็คือ แอ็คชั่น นั่นแหละ  ก็เพราะไอ้แอ็คชั่นแบบนี้แหละ
ครูฝึกปืนเมืองไทย ถึงได้ปวดสมอง กับนักเรียนใหม่ๆ ที่เข้ามาสมัครเรียนยิงปืนกันใหม่ ๆ  วันแรกๆ  แล้วพาปืนตัวเองมาด้วย เพราะชอบมาแต่ก่อนเข้าโรงเรียนแล้ว อุตส่าห์ไปซื้อมา แล้วก็เอาอาจารย์แบบคาวบอยในภาพนี้แหละ เป็นครูคนแรกในชีวิตเล่นปืน พอเข้าสนามมาหยิบปืนปุ๊บ นี้วต้องเข้าโกร่งไกปืนปั๊บ ไม่งั้นมันไม่รู้สึกว่าได้จับปืน เหมือนจับแฮนด์จักรยานยังไงไม่รู้
ผมชอบป้ายโฆษณาหนัง 2499 อันธพาลครองเมือง ภาพนั้น นิ้วเข้าโกร่งไก ปากคาบไม้จิ้มฟัน หรือไม้ขีดไฟก็ไม่รู้ ปากกระบอก เล็งมายังคนมองโปสเตอร์หนัง อย่างเราด้วยแหละ .... อี๊ น่ากลับกว่าฝรั่งเยอะเลย ....
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 10:45:16 AM »

เอ่อ....แบบว่า ตาไม่ค่อยจะดี มองไม่ค่อยเห็น ไม่รู้ง้างนกอยู่ด้วยหรือเปล่า...... 2499 เป็นสมิธ จำเอ็มไม่ได้  ไม่ได้ง้างนก
แต่คานเหวี่ยงนี้ ถ้าง้างนกด้วย ก็เสียวดีนะในลักษณะของการใช้ปืน

จริงๆ ภาพนี้ ถ้าง้างนกอยู่ด้วย ถือเป็นบทเรียนที่ดีในการสอนยิงปืนเลยทีเดียวว่า  "ทำไม เราจึงบ้าบอ คอแตก กะอีแค่เอานิ้วเข้าโกร่งไกปืน มันจะน่ากลัวอะไรกันนัก กันหนา   ก็คนถือปืนอยู่ หรือเจ้าของปืน เขาก็รับรองว่า  รับรอง ....ปืนผมเคลียร์แล้วครับ....ไม่ต้องกลัว .......
ครับ ......ท่านทราบคนเดียว ว่าปืนท่านเคลียร์ ท่านได้ปิดประกาศไว้ข้างปืนท่านนี่ครับว่า ปืนท่านเคลียร์
ทีนี้ พอคนอื่นเขาเดินผ่านมา (เสมือนในภาพนี้ )  พอเขาเห็นเข้า ก็สะดุ้งซีขอรับ  เพราะผมไม่รู้นี่ครับ ว่าปืนท่านเคลียร์

ครับ เป็นบทเรียนที่ดี ...จริงๆ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์