๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 12:03:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอนเอียงมาทางรีวอลเวอร์แล้วครับ  (อ่าน 3599 ครั้ง)
narin.audio
Jr. Member
**

คะแนน 7

« เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 12:51:38 PM »

รีวอลเวอร์สวยนะครับ ปืนที่ติดหูติดตามมาจากหนังคาวบอย
นี่คือปืน ทรงนี้คือปื่น
หรงอื่นล่ะ......
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 05:07:44 PM »

narin.audio
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 06:30:31 PM »

อันนี้ก็สวยครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 07:58:18 PM »

ยุคคาวบอยผมนึกถึงหนังเรื่อง  Appaloosa  มีปืนลูกโม่ซิงเกิ้ล  ไรเฟิลคานเหวี่ยง  แล้วก็ลูกซองแฝด  หลงรัก

You'll Never Leave My Heart - Ed Harris [APPALOOSA]
http://www.youtube.com/watch?v=MJZe1wmGp24

อันนี้เพลงประกอบหนังเพราะ ๆ   หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2013, 08:01:41 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 08:52:29 PM »

555 พูดถึงหนังคาวบอย ริงโก้ จังโก้มากันตรึม  ขำก๊าก

เข้ากระทู้ครับ รีวอลเวอร์ดีตรงไม่ทิ้งปลอก แต่ทายาทน้อย  ซุปเปอร์ทิ้งปลอกแต่ลูกดก  อันนี้แล้วแต่ความจำเป็นในการใช้งานครับ  ไหว้

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 12:27:16 AM »

ปืนลูกโม่ก็มีส่วนดีอยู่ในตัว ข้อได้เปรียบของปืนลูกโม่คือ ไม่เลือกกระสุน ถ้าเป็นขนาดสำหรับที่ใช้กับปืนแล้ว จะยิงได้หมด ไม่มีคำว่า"ขัดลำ" ถ้ากระสุนนัดใดด้านก็สามารถยิงนัดต่อไปได้โดยไม่ต้องคัดลูกออกจากรังเพลิง ทั้งปืนลูกโม่ไม่ทิ้งปลอกไว้ในบริเวณที่ใช้ปืนยิง กับวงกระสุน 5-6 นัด ตามมาตรฐานทั่วไปถือว่าเพียงพอที่จะใช้ป้องกันตัวแล้ว ตามสถิติการใช้ปืนยิงป้องกันตัวเท่าที่จำเป็นจริง ๆ มักอยู่ในระหว่าง 2-3 นัด เท่านั้น ที่มากกว่านั้น มักเป็นการยิงมากเกินจำเป็นหรือยิงด้วยความตระหนกตกใจจึงยิงไปจนหมดโม่หรือหมดแม็ก นอกจากนี้การบรรจุกระสุนไว้ในรังเพลิงนาน ๆ ก็ไม่มีปัญหาเรื่องสปริงแม็กกาซีนจะล้า นอกจากนี้ ปืนลูกโม่ถือเป็นปืนคลาสสิคและอมตะ ความนิยมไม่มีเสื่อมคลาย ดังนั้น การหันมาหาปืนลูกโม่จึงไม่ใช่เรื่องผิด สำหรับผมเองมี ruger GP100 .357 และ SP 101 .38 Spe ครับ
sitti2519
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 08:26:59 AM »

ปืนลูกโม่ก็มีส่วนดีอยู่ในตัว ข้อได้เปรียบของปืนลูกโม่คือ ไม่เลือกกระสุน ถ้าเป็นขนาดสำหรับที่ใช้กับปืนแล้ว จะยิงได้หมด ไม่มีคำว่า"ขัดลำ" ถ้ากระสุนนัดใดด้านก็สามารถยิงนัดต่อไปได้โดยไม่ต้องคัดลูกออกจากรังเพลิง ทั้งปืนลูกโม่ไม่ทิ้งปลอกไว้ในบริเวณที่ใช้ปืนยิง กับวงกระสุน 5-6 นัด ตามมาตรฐานทั่วไปถือว่าเพียงพอที่จะใช้ป้องกันตัวแล้ว ตามสถิติการใช้ปืนยิงป้องกันตัวเท่าที่จำเป็นจริง ๆ มักอยู่ในระหว่าง 2-3 นัด เท่านั้น ที่มากกว่านั้น มักเป็นการยิงมากเกินจำเป็นหรือยิงด้วยความตระหนกตกใจจึงยิงไปจนหมดโม่หรือหมดแม็ก นอกจากนี้การบรรจุกระสุนไว้ในรังเพลิงนาน ๆ ก็ไม่มีปัญหาเรื่องสปริงแม็กกาซีนจะล้า นอกจากนี้ ปืนลูกโม่ถือเป็นปืนคลาสสิคและอมตะ ความนิยมไม่มีเสื่อมคลาย ดังนั้น การหันมาหาปืนลูกโม่จึงไม่ใช่เรื่องผิด สำหรับผมเองมี ruger GP100 .357 และ SP 101 .38 Spe ครับ

ถึงจะไม่ทิ้งปลอกมันก็ยังทิ้งหัวกระสุนในร่างคนที่เรายิงอยู่ดี เป็นไปได้ไหมว่าถ้าเราใช้ลูกหัวระเบิดยิงในปืนลูกโม่ ขนาด 2.25 นิ้ว หัวจะบานจนตรวจสอบหัวไม่ได้ ผมคิดว่าน่าจะตรวจสอบได้นะ
Double Tap^
เขาเรียกผมว่า....Hot Shot !
Full Member

คะแนน 13

การลั่นไก เป็นเพียงจุดเริ่มต้น เสมอ

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 02:40:20 PM »

ไม่ทิ้งปลอก  แต่ก็รู้ได้ไช่ไหมครับ  ว่ายิงจากกระบอกไหน....
ขออนุญาตเรียนถามครับ

มิว่าเป็นอาวุธลับที่ร้ายกาจเพียงใด อย่างมากก็ซัดใส่ร่างท่านให้เป็นรู เป็นโพรงไม่กี่แผล แต่น้ำตาของสตรี กลับสามารถราดรดหัวใจท่านจนแหลกลาญ
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 07:49:58 PM »

ต้องได้หัวกระสุนที่มีรอยเกลียวลำกล้องปืนที่ยิงติดอยู่ และได้ปืนกระบอกที่ยิง มาตรวจพิสูจน์ ก็สามารถทราบได้ว่ายิงจากปืนกระบอกนั้นหรือเปล่า ถ้าขาดอย่างใดอย่างหนึ่งก็ไม่สามารถพิสูจน์ได้ครับ
narin.audio
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 07:53:20 PM »

หนังคาวบอยผมได้ดูตอนวันรุ่น มัธยมปลายก็เลิกทำ เอามาฉายสามเรื่องควบ
ทำไมถึงเลิกทำหนังคาวบอยครับ
narin.audio
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 07:57:54 PM »

ราคาของรีวอลเวอร์ผมว่าสูงกว่าเซมิออโต้นะครับ
ขนาดลำกล้อง 4 นิ้ว มียี่ห้อไหนที่เป็นมิตรครับ ในราคา 40000 - 50000 บาท
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 08:15:58 PM »

หนังคาวบอยผมได้ดูตอนวันรุ่น มัธยมปลายก็เลิกทำ เอามาฉายสามเรื่องควบ
ทำไมถึงเลิกทำหนังคาวบอยครับ

หนังที่เป็นตำนาน ที่เปิดยุคให้่กับ หนัง Cow Boy  "คือ ๗ สิงห์แดนเสือ" สร้างครั้งแรกในปี ๒๕๐๖  
มียูล มินเนอร์- สตีฟ แมคควีน- ชาญ บรอนสัน และ ๒ คนหลัง เริ่มเป็นที่รู้จักหลังจากนั้น

หนังเรื่องนี้ ได้พล็อตเรื่องมาจาก ๗ เซียนซามูไร ของ นักเขียน ชาวญี่ปุ่น  เยี่ยม
.......................

โม่หมุน เป็นปืนที่ ประณีต ในการผลิต มากกว่า กึ่งออโต สิ่งที่ตามมา คือราคา ที่จะสูง และสวนทางกับคุณภาพ
เพราะการเข้าสถานการณ์ นั้น ถ้าอยู่ในสถานะ ทีมีการเตรียมพร้อม การใช้งาน สู้ กึ่งออโต ได้ยากส์  Wink

poosb
" รักในหลวง "
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 08:47:41 PM »

รักรีวอลเวอร์มากกว่าออโต้อีกคนนึงครับ
narin.audio
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 09:08:31 PM »

ปืนผมซื้อมายิงเป้ากระดาษครับ โอกาสที่จะเอาไปสู้กัน ไม่มีเลยครับ เป็นศูนย์
นี่จึงเป็นเหตุให้ผทหันมาชอบรีวอลเวอร์ครับ
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 09:42:26 PM »

ชอบและมีงบประมาณ เอาเลยครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

5 - 6 นัด ถึงคราวจำเป็นต้องใช้ยังดีกว่าไม่มีให้ใช้แหละครับ  Grin

เอาไปยิงเป้าก้อดีครับ  เยี่ยม

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
หน้า: [1] 2
  พิมพ์