๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 03:29:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิกฤตการณ์เลบานอน : ท่านสงสัยเหมือนผมมั้ย  (อ่าน 6513 ครั้ง)
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 03:46:10 PM »

เรื่อง ยิว ของ ม.ร.ว. คึกฤทธิ์ สรุปรวมเรื่องยิวตั้งแต่ยิวเจอพระเจ้า หรือพระเจ้าสร้างยิว (?) จนถึงยุคสงคราม 6 วัน ปี 1967 (ปีที่ท่านเขียนหนังสือเล่มนี้) ได้ดีมากครับ

ยิวไม่ยอมใครหรอกครับ เพราะรู้ว่าไม่มีใครช่วยยิวยกเว้นยิวเท่านั้น ตอนสงครามโลกครั้งที่สองสัมพันธมิตรก็รู้ว่ามีค่ายกักกันเอายิวมาฆ่าอย่างเป็นระบบ แต่ก็ไม่พยายามทำอะไร เขียนรายงานกันเองแล้วก็เงียบ (ถึงแม้ว่าทำอะไรให้ได้ผลจริงยากก็ตาม เช่น บอร์มทางรถไฟเยอรมันก็ซ่อมใหม่ได้เร็ว ฯลฯ) ตอนผมไปดูค่าย Auschwitz มีทัวร์ยิวกลุ่มใหญ่ มีทั้งหนุ่มทั้งแก่ เขาเอาธงชาติอิสราเอลผืนใหญ่ไปกางถ่ายรูปหมู่หน้าค่าย แต่ละคนดูสถานที่ไปก็โศกๆ กันถึงกระจองอแง

ห้องนึงมีขาเทียมอยู่เต็มเลย เป็นขาเทียมของ "ทหารผ่านศึกเยอรมัน" ที่เป็นยิวไปรบจนพิการ พอรัฐบาล "เจ้าบ้าน" เกิดเกลียดยิวขึ้นมาก็จับมาฆ่าเหมือนกัน

ตอนนี้ยิวมีประเทศของยิวเอง ใครจะยึดประเทศนี้คงต้องคงต้องฆ่ายิวให้ตายหมดก่อนแหงๆ อย่างที่มาซาดาครับ

ขอบคุณมากนะครับ ท่าน Law Enforcement
ถ้าเรารู้ประวัติศาสตร์ของชาติใดชาติหนึ่ง ก็พอจะเข้าใจพฤติกรรมของเขาในปัจจุบันได้ในระดับหนึ่ง
ถ้ามีงานหนังสือผมจะลองไปหามาอ่านดูครับ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 04:23:05 PM »

หนังสือของคุณชาย คึกฤทธิ์ ตอนนี้มีทั่วไปครับ พิมพ์ออกมาเรื่อยๆ

พอรู้บ้างว่าทำไมถึงทำยังงี้ แต่เรื่องที่ว่าทำถูกหรือไม่

...ถ้าผมเป็นยิว ผมว่าตอบแทนไปพอแรงแล้ว ยกเว้นมีข่าวว่าตัวประกันที่โดนจับไปยังรอดอยู่ หรือไม่ก็มีนโยบายฉวยโอกาสเข้าไปกวาดล้างกลุ่มฮิสฯ 

...ถ้าผมเป็นอาหรับ ผมคงไม่ทำหลายอย่างที่อาหรับได้ทำมา และกำลังทำอยู่

...ถ้าผมเป็นบุคคลที่สาม ไม่ต้องสงสัยครับ เป็นบุคคลที่สามจริงๆ ก็กำลังนั่งโม้แสดงความเห็นอยู่อย่างที่เห็นนี้แหละ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 04:30:09 PM »

คนยิวมาเที่ยวประเทศไทยปีนึงเยอะมากๆครับ เป็นแสนคนทีเดียว มีเที่ยวบินตรงจาก อิสราเอลมาลงดอนเมืองอาทิตย์ละสองครั้งมั้งครับถ้าจำไม่ผิดผมเคยเห็นยิวซื้อของแล้ว ยอมรับว่านิสัยยิวเค็มจริงๆ นะครับพี่ l/e แขกขายผ้า แขกร้านอินโดฯว่าเขี้ยวๆแล้วเจอยิวชิดซ้ายเลยครับ นี่คือเหตุผลที่ชาวยุโรปเกลียดยิวครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์