ปืนลูกกรดยาว.22CZ

(1/7) > >>

tidlee:
ผมสนใจปืนลูกกรดยาว.22CZ แต่ยังไม่มีความรู้และข้อมูลด้านนี้เลย วอนผู้รู้ช่วยอธิบายครับ มีดังนี้ครับ
1.ปืนลูกกรดยาว.22CZรุ่นไหนที่ใช้ดี ใช้ทน อะไหล่หาง่าย ราคาด้วยยิ่งดีครับ
2.เกลียวลำกล้อง 6 กับ 12เกลียว ยิงแล้วแตกต่างกันยังไง แบบไหนดีกว่ากันครับ
3.ลูกกระสุนเห็นมีหลายแบบเยอะมากเลย ปืนทุกกระบอกสามารถยิงได้ทุกแบบไหมครับ
 ราคาประมาณเท่าไรครับ
4.เลนส์กล้อง ใช้ยี่ห้อไหนดีครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ
5.ขาทราย ราคาประมาณเท่าไรครับ
6.ซื้อปืนใหม่ของแถมมีอะไรบ้างครับ
7.ร้านไหนน่าคบหาสมาคมได้บ้างครับ ที่ไม่ฟันเลือดสาด
ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ::014::

izaki77 - รักในหลวง:
CZ 452 ครับ เนื้อดี พิมพ์นิยม

เรื่องเกลียวผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน

ANKIMBER:
เห็นเขาว่า 6เกลียว กะ 12 เกลียว คือๆกัน ด้านความแม่นนะ แต่ 12 เกลียว ตัวปินจะแพงกว่านิดหน่อย (มั๊ง)

NUTAPHOL:
อ้างจาก: tidlee ที่ มีนาคม 20, 2013, 09:47:51 PM

ผมสนใจปืนลูกกรดยาว.22CZ แต่ยังไม่มีความรู้และข้อมูลด้านนี้เลย วอนผู้รู้ช่วยอธิบายครับ มีดังนี้ครับ
1.ปืนลูกกรดยาว.22CZรุ่นไหนที่ใช้ดี ใช้ทน อะไหล่หาง่าย ราคาด้วยยิ่งดีครับ
2.เกลียวลำกล้อง 6 กับ 12เกลียว ยิงแล้วแตกต่างกันยังไง แบบไหนดีกว่ากันครับ
3.ลูกกระสุนเห็นมีหลายแบบเยอะมากเลย ปืนทุกกระบอกสามารถยิงได้ทุกแบบไหมครับ
4.เลนส์กล้อง ใช้ยี่ห้อไหนดีครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ
6.ซื้อปืนใหม่ของแถมมีอะไรบ้างครับ
7.ร้านไหนน่าคบหาสมาคมได้บ้างครับ ที่ไม่ฟันเลือดสาด
ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ::014::

1.รุ่น 452 รุ่นนี้พิสูจน์มานานพอสมควรว่าทั้งทน  ทั้งอึดจริง  ไม่เสียง่ายๆ  ถ้าไม่ตั้งใจทำให้เสีย
              2.เรื่องเกลียวความแม่นยำไม่ต่างกันจะต่างกันก็ที่คนยิงครับ  คนยิงมีฝีมือแค่ไหน  12 เกลียวราคาแพงกว่าล้างทำความสะอาดยากกว่า

3.ลูกกระสุนใช้ได้ทุกแบบที่มีขายในเมืองไทย
              4.กล้องแล้วแต่ชอบ  ส่วนใหญ่ที่ใช้กัน 3-9x40 ราคาถูกแพงอยู่กับยี่ห้อเหมือนกัน.
              5.ขาทรายไม่เคยใช้
              6.ของแถมก็มีลูกกระสุน 100  ชุดทำความสะอาดแปรงหรือดอกแส้  น้ำมันทำความสะอาด บางร้านอาจให้ซองผ้าไว้ใส่ปืนด้วย
              7.ที่จริงแทบทุกร้านละครับที่ไม่น่าคบหา  หาร้านที่ขายให้ได้ราคาถูกที่สุดจะดีกว่าครับอย่าถามราคาร้านเดียวแล้วซื้อ  จงถามหลายๆร้านแล้วค่อยซื้อครับขอให้โชคดี.

พยัคฆ์เมฆ:
อ้างจาก: tidlee ที่ มีนาคม 20, 2013, 09:47:51 PM

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ::014::

1 . CZ 452  455  ใช้ดีส่วนราคาไม่ทราบเพราะขึ้นอย่างเดียวไม่มีลง

2 . เขาว่าไม่แตกต่าง แต่ใครๆก็อยากได้ 12 เกลียวมากกว่า 6 เกลียว

3 . ที่เป็น .22 LR ยิงได้หมด

4 .  ที่นิยมกันก็พวก Bushnell 3-9x32  4-12x40 ลองดูร้าน ม.ฮะ

5 .  ไม่ทราบ

6 .  แล้วแต่ร้าน ถ้าพื้นๆก็ ลูก 2 กล่อง ผ้าเช็ดปืน แส้ น้ำมันปืน

7 .  แนะนำที่ร้านโย........ก็ประมาณนี้ครับ   :)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป