๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 07:29:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านปืนสวัสดิการดีๆ แถววังบูรพาหน่อยครับ  (อ่าน 8954 ครั้ง)
OFFSIDE
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 12:02:23 AM »

สวัสดีครับพี่ทุกท่าน คือ จะหาปืนขนาด9 กึ่งอัตโนมัติ สักกระบอก ช่วยแนะนำร้านปืนแถววังบูรพาให้หน่อยครับ ขอรายชื่อร้านที่ขายปืนสวัสดิการ สน.สก. ที่ราคายุติธรรม ไม่เอาเปรียบลูกค้าอ่ะครับ แล้วร้านไหนที่ไม่น่าคบหาช่วยpm บอกทีครับ รุ่นที่มองๆ glock19g4 / beretta / cz75 แนะนำทีครับ เลือกไม่ถูก ขอบคุณครับ
hamer1056
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 09:33:19 PM »

ก็ดีทุกร้านละครับ! ขึ้นอยู่กับเราว่าจะชอบร้านไหนครับ! ถ้าเป็นไปได้ อยากให้เดินเข้าไปคุยแต่ละร้านดูเลยครับ! จะได้ข้อมูล เปรียบเทียบที่ดีกว่าครับ! (ร้านปืนก็เหมือนร้านขายของทั่วไป เขาไปสอบถามได้ครับ!) ส่วนร้านไหนขายปืนสวัสดิการ ให้ตอบว่าร้านไหนไม่ขายจะง่ายกว่าครับ! (เขาจะเขียนติดไว้หน้าร้านเลยครับ!)....
G19 ดูแลง่าย ต้องพกซองแข็งของมันเอง ถึงจะปลอดภัย ต้องใช้เวลาทำความคุ้นเคยพอสมควรจึงจะยิงได้ดี (ด้ามอวบไปสำหรับผมครับ)
Berett 92 ใหญ่โต ด้ามอวบ ไกลากยาวมาก พกพาลำบาก (แต่ถ้าคุ้นเคยแล้วก็ยิงสนุกครับ ผมเคยใช้อยู่พักนึง)
CZ75 (ต้องคอมแพ็คครับ) พกพามิดชิดดี จับถนัด ยิงง่ายครับ! 
นี่เป็นแค่ความเห็นส่วนตัวของผมเองนะครับ! ถ้าจะให้ดีต้องลองจับดูครับ!...ขอบคุณครับ!.... ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2013, 10:26:38 PM โดย hamer1056 » บันทึกการเข้า
Hawk94
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 10:57:49 PM »

กำลังมองหาเหมือนจขกทเบยเลือกไม่ถูก  กิ๊วก๊าว

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 11:35:26 PM »

ลองสืบราคาจากอินเตอร์เนทก่อนไปเดินนะครับ...

ปืนสวัสดิการก็มีการฟันกันนะครับ... Cheesy
OFFSIDE
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 09:16:28 AM »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ Wink
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 12:19:02 PM »

ไปร้านโยธินก่อนเลยครับ  ก่อนจะไปดูร้านอื่น ๆ เพื่อเปรียบเทียบ ร้านนี้ปืนร้านราคาก็เบากว่าร้านอื่นอยู่  ปืนสวัสดิการร้านนี้ก็น่าจะเข้ามาตรฐานของร้านครับ  คือราคารับได้สบายใจ  ร้านอื่น ๆ ที่มีการกล่าวถึงในแง่บวกก็อย่างเช่นร้านกันส์ เซอร์วิส  และร้านที่จังหวัดพิษณุโลก  Smiley

""
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 12:50:12 PM »

ไปร้านโยธินก่อนเลยครับ  ก่อนจะไปดูร้านอื่น ๆ เพื่อเปรียบเทียบ ร้านนี้ปืนร้านราคาก็เบากว่าร้านอื่นอยู่  ปืนสวัสดิการร้านนี้ก็น่าจะเข้ามาตรฐานของร้านครับ  คือราคารับได้สบายใจ  ร้านอื่น ๆ ที่มีการกล่าวถึงในแง่บวกก็อย่างเช่นร้านกันส์ เซอร์วิส  และร้านที่จังหวัดพิษณุโลก  Smiley
ร้านโยธินขายแต่ปืน ไม่ขายดาบเลยไม่ฟันครับ  Grin

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 08:36:02 PM »

ลองสืบราคาจากอินเตอร์เนทก่อนไปเดินนะครับ...

ปืนสวัสดิการก็มีการฟันกันนะครับ... Cheesy

คุณหมอครับ ขนาดข้าราชการและเจ้าหน้าที่ของรัฐ ยังถูกฟันเลย แล้วนับประสาอะไรกับประชาชนที่ไม่เชี่ยวชาญละ่ครับท่าน เราต้องดูแลช่วยเหลือกันและกันให้ดีๆนะครับ โดยเฉพาะเพื่อนใหม่ๆ ขอเชิญคุณหมอเป็นประธานคณะกรรมการคุ้มครองผู้ซื้อปืนเลยก็แล้วกันนะครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2013, 08:40:17 PM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 12:20:12 AM »

คุณหมอครับ ขนาดข้าราชการและเจ้าหน้าที่ของรัฐ ยังถูกฟันเลย แล้วนับประสาอะไรกับประชาชนที่ไม่เชี่ยวชาญละ่ครับท่าน เราต้องดูแลช่วยเหลือกันและกันให้ดีๆนะครับ โดยเฉพาะเพื่อนใหม่ๆ ขอเชิญคุณหมอเป็นประธานคณะกรรมการคุ้มครองผู้ซื้อปืนเลยก็แล้วกันนะครับ Grin

คุ้มครองอะไรกันล่ะครับ...

ตัวผมยังเอาไม่รอดเลย...ฮา... คิก คิก
OFFSIDE
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 09:59:03 AM »

ขอบคุณครับ ร้านนี้สงสัยจะดีจริงมีแต่คนกล่าวถึง
หน้า: [1]
  พิมพ์