๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 05:42:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โทรไม่ขับ  (อ่าน 7148 ครั้ง)
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 12:16:02 PM »

ต้องรอให้บุพการีท่านใดท่านหนึ่งของแกนนำพรรคเสียงข้างมาก ประสบชะตากรรมสยองจากการโทรแล้วขับของใครก็ตาม จึงจะมีการเสนอพิจารณาบังคับใช้กดหมาย
(ขออภัยที่ทำให้ท่านผู้เป็นบุพการี ต้องระคายเคือง)

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 12:59:38 PM »

โหย ตั้งกระทู้ถุกใจโก๋แก่จริงๆ ที่นี่ก็เหมือนกัน เกลียด ฉ..บหายเลย เป็นปัญหามากที่นี่ และส่วนมากจะเป็นผู้หญิงขับและโทร มีที่แบบขับไปแต่งหน้าไปก็มี ผมล่ะอย่างมั่นไส้เลย เคยที่ขับตามรถแล้วแต่งหน้า ผมมองกระจกหลังเห็นกำลังทาปากอยู่ อิอิอิ ปรากฏว่า ลิปซาติกทิ่มรูจมูก อิอิอิ แหม่มด่าผมเละเลยว่าไปแกล้งเค้าทำไม สะใจจริงๆ

คนนี้หรือเปล่าค่ะพี่   Grin

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 08:58:57 PM »

เคยเจอบนทางด่วน เป็นผู้ชายขับชิดขวาแล้วโทรไปด้วย ทั้งกระพริบไฟ-บีบแตรก็ยังเฉย ขับเมอร์ซิเดส สรุปได้ว่าคนมีเงินไม่ได้มีวุฒิภาวะ และมารยาทดีไปด้วย
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 09:54:29 PM »

ถ้าเป็นนิสัย......เมอร์ซิเดส นั้นคงได้มาจากการเอารัดเอาเปรียบผู้อื่นและสังคมกระมังครับ  Cool
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 11:03:20 PM »

โหย ตั้งกระทู้ถุกใจโก๋แก่จริงๆ ที่นี่ก็เหมือนกัน เกลียด ฉ..บหายเลย เป็นปัญหามากที่นี่ และส่วนมากจะเป็นผู้หญิงขับและโทร มีที่แบบขับไปแต่งหน้าไปก็มี ผมล่ะอย่างมั่นไส้เลย เคยที่ขับตามรถแล้วแต่งหน้า ผมมองกระจกหลังเห็นกำลังทาปากอยู่ อิอิอิ ปรากฏว่า ลิปซาติกทิ่มรูจมูก อิอิอิ แหม่มด่าผมเละเลยว่าไปแกล้งเค้าทำไม สะใจจริงๆ

คนนี้หรือเปล่าค่ะพี่   Grin
ต๊ายแล้วอกอีแป้นบวม  คุณดาวเอารูปตัวเองมาลงทำไม  จ๊ากซซซซซซซ์  หลบก่อนรองเท้าบิน อิอิอิ
ที่นี่บางรัฐบางเมืองผิดกฏหมายถ้าขับและคุยไปด้วย   ที่ทำงานผมถ้าขับแล้วโทร  หัวหน้าเห็นโดนเล่นงาน ต้องใช้แบบเสียบหู   พวกผู้หญิงที่ขับไปด้วยแต่งหน้าไปด้วยนี่  จะว่าไปเก่งนะใช้เข่าเลี้ยงพวงมาลัย  บางทีผมอย่าจะขับเทียบใกล้ๆแล้วบอก  ไม่ต้องแต่งมากหรอกยังไงก็ยัง ไม่สวยหรอกเอ็งน่ะ  อิอิ
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 11:16:50 PM »

คนนี้หรือเปล่าค่ะพี่ Grin
ต๊ายแล้วอกอีแป้นบวม คุณดาวเอารูปตัวเองมาลงทำไม จ๊ากซซซซซซซ์ หลบก่อนรองเท้าบิน อิอิอิ
ที่นี่บางรัฐบางเมืองผิดกฏหมายถ้าขับและคุยไปด้วย ที่ทำงานผมถ้าขับแล้วโทร หัวหน้าเห็นโดนเล่นงาน ต้องใช้แบบเสียบหู พวกผู้หญิงที่ขับไปด้วยแต่งหน้าไปด้วยนี่ จะว่าไปเก่งนะใช้เข่าเลี้ยงพวงมาลัย บางทีผมอย่าจะขับเทียบใกล้ๆแล้วบอก ไม่ต้องแต่งมากหรอกยังไงก็ยัง ไม่สวยหรอกเอ็งน่ะ อิอิ

ใช่เลย...คนนี้แหละที่คุณเจษแกล้ง...นี่คงกำลังโมโหก็เลยพองลม ...ถ้าหายโมโหก็จะกลับสู่สภาพปรกติตามรูปในโลโก้ของคุณเจษ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2006, 11:23:52 PM โดย โชกุน » บันทึกการเข้า
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 12:15:20 AM »

สมัยมหาลัยผมก็ขับไปคุยโทรศัพท์ไปครับ เพราะว่าตอนเด็กๆสมาธิจะดี แยกประสาทได้ดี ไม่เคยมีปัญหา ไม่มีหลงทางหรือเกะกะคนอื่น(ซิ่งอีกตะหาก) ครั้นพอจบมหาลัยได้ไม่กี่ปี เริ่มรู้สึกว่าแยกประสาทไม่ได้ เวลาที่มีโทรศัพท์เข้ามาจะไม่มีสมาธิขับรถ ก็เลยเลิกครับกลัวเกิดอุบัติเหตุ เดี๊ยวนี้ถ้าขับรถอยู่แล้วมีสายเข้าก็จะขับชิดซ้ายและไม่ใช้ความเร็วสูงครับ แล้วถึงแม้ชิดซ้ายแล้วก็ยังโดนเปิดไฟไล่อยู่ดี หัวเราะร่าน้ำตาริน (เสียดายมองไม่ทันไม่รู้ใช่ pajero สีน้ำเงิน รึเปล่าที่เปิดไฟไล่  Angry )
โดยส่วนตัวที่หงุดหงิดสุดก็พวกขับชิดขวาแล้วโทรศัพท์ไปด้วยขับช้าอีกต่างหาก ทั้งเปิดไฟบีบแตร พวกก็ไม่สน Sad

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 05:23:56 PM »

จะด่าจะว่าก็ได้เพราะเข็ดเเล้วโดนกับตัวเอง  มีโทรศัพท์เข้ามัวเเต่ควานหาสุดท้ายเบรคไม่อยู่ชนคันหน้าเต็มๆ  สมน้ำหน้าตังเองครับ....

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์