๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:47:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูปปืนโครงการปกครองระยะ3ครับ  (อ่าน 22584 ครั้ง)
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 09:19:53 AM »

จ่ายตอนปืนเข้ามาครับ Cheesy
แต่ในสัญญาเขาบอกว่าจ่ายภายใน 60 วันหลังจากหมดเขตการจองนะครับ...ยังไงกันแน่ ท่านที่ได้ปืนแล้ว กรุณาตอบให้ทราบด้วย
และยังระบุอีกว่าภ้าไม่จ่าย ภายในเวลาที่กำหนด ถือว่าผู้ซื้อผิดสัญญา...ครับ...

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 09:23:50 AM »

จ่ายตอนปืนเข้ามาครับ Cheesy
แต่ในสัญญาเขาบอกว่าจ่ายภายใน 60 วันหลังจากหมดเขตการจองนะครับ...ยังไงกันแน่ ท่านที่ได้ปืนแล้ว กรุณาตอบให้ทราบด้วย
และยังระบุอีกว่าภ้าไม่จ่าย ภายในเวลาที่กำหนด ถือว่าผู้ซื้อผิดสัญญา...ครับ...

บอกด้วยนะว่าทำไงต่อ Grin Grin

werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 12:14:18 PM »

คือผมได้สอบถามเจ้าหน้าที่ที่ สน.อส.ครับเขาบอกว่าให้จ่ายตอนปืนมาแล้ว แต่ยังไงให้สอบถามกับทางร้านด้วย ผมจึงได้โทรฯไปสอบถามกับทางร้านครับ และทางร้านก็บอกว่าให้จ่ายเมื่อปืนมาแล้วครับ Cheesy
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 12:46:29 PM »

ปืน เรมิงตัน597 .22 ออโต อย่าไปจองเชียวน่ะครับ

ผมเคยซื้อยิงที่ อเมริกาแล้วมีปัญหากับชุดลั่นไกที่เป็นสลักเสียบบนโครงพลาสติก เวลาพลาสติกโก่งตัวจะทำให้สลักหลุดออกมาได้ ทำแบบหยาบ ๆ ผมขายทิ้งแทบไม่ทัน

ยิงไม่กี่นัน ไม่รู้เรื่อง แต่ถ้ายิงต่อเนื่องหล่ะเป็นเรื่องเลย
aotaung
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 06:56:34 PM »

ยืนยันว่าต้องจ่ายให้ครบภายใน 60  วันนับแต่วันที่  สน.อส.ได้รับหนังสือสั่งจอง...มิฉะนั้นจะถือว่าผู้สั่งซื้อผิดสัญญาและไม่สามารถเรียกร้องเงินที่จ้ายไปแล้วคืนได้.........เค้าใช้วีธีบังคับโดยจะบอกเวลาและเงื่อนใขในใบตอบรับครับ........ Huh Huh Huh
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 10:07:53 PM »

อีก 90 เปอร์เซนต์ จ่ายตอนไหนครับ

...สน.อส./ไทยเนฯ จ่ายภายใน 60 วัน นับจากวันที่ที่ระบุในใบตอบรับ 10% ครับ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
jim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 10:37:22 PM »

แล้วถ้าจ่ายไปหมดแล้วละ จนครบ 100 เปอร์เซนต์
jim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 10:44:28 PM »

ปัญหาเยอะมาก ปืนโครงการ ต้องรอ เพื่อนจ่ายไปครบแล้ว 100 % บางคนก็ยังไม่ได้ใบตอบรับค่ามัดจำ 10 % เลย แต่ได้จ่ายไปครบ 100 % แล้ว โครงการ สน. อส. / ไทยเนชั่นแนล ฯ  หมดเขต 30 พฤษภาคม 2549 คิดว่าเป็นอย่างไร ขอความเห็นหน่อย
m1
อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 11:03:14 PM »

ผมโทรถามสนง.อส.ผู้หยิงรับสายบอกว่าปืนเข้าเมื่อไหร่จะแจ้งแล้วค่อยชำระก็ได้เราผ่อนผันให้
ผมก็บอกว่าในสัญญาระบุต้องจ่ายใน60วันเขาบอกไม่เป็นไร  ผมบอกผมจะจ่ายสดเมื่อปืนมาและให้ยืนยันเป็นลายลักษรเขาก็ไม่พอใจหาว่าผมพูดไม่รู้เรื่องคนจองตั้ง3หมื่นกว่าไม่เห็นมีปัญหา  ผมจองตั้งแต่
สิ้นปีที่แล้ว  รู้สึกจะชื่อญาดาอะไรนี่ครับ   ผมลองจองทุกโครงการได้รับการยืนยันทุกโครงการไม่เห็นได้ปืนได้แต่รูปโปสเตอร์ปืน รูปพระหลวงพ่อเงิน อีกหลายอันจำไม่ได้

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้จะให้หลั่งรดลงผื้นนาจะไปนำไปพากันมาจากไหนในหัวใจของชายคนชื่อมะโหนกทบทวนมาถึงบทสุดท้ายอโหสิกรรมหลับให้สบายนิ้วสอดโกร่งไกส่งหัวตะกั่ว
aotaung
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 04:02:13 PM »

ในใบตอบรับ 10 เปอร์เซ็นต์  จะระบุให้เราขำระอีก 90 %  ภายใน60 วัน  ..มิฉะนั้นจะถือว่าสละสืทธิ์ดูดี.ดีนะครับในสัญญาก็ไม่บอกไว้......เคยโทรถาม สน.อส.ได้รับคำตอบแบบงง..งง ว่าให้ชำระถึงสิ้นเดือน....หรีอภายในเดือนที่กำหนด ....แต่ก็ให้ระยะเวลาไม่นานนัก..เหมือนว่าได้ตกลงฝากประจำกับทางแบงค์ไว้...ครบปีแล้วค่อยเบิกเงินเราไปซื้อปืน..บางโครงการ 2ปียังไม่ได้.....ตอนนี้เรี่องอยู่ที่ สคบ. สำนักนายก..ผู้ตรวจการรัฐสภา...และหนังสือพิมพ์ เดลินิวส์แล้วครับ...
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 05:16:13 PM »

ถ้าให้ผ่อนได้ก็ดีนะครับ..ผ่อน 6-8 เดือน ผ่อนหมดปืนมาพอดี...

เพราะถึงจ่าย 100% แล้วก็ยังต้องรอ 6-8  เดือนเช่นกัน... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 07:52:19 PM »

ที่ผมอยู่ มีคนหนึ่งสั่งปืนโครงการแบบเงินผ่อน จ่าย 10% แล้วไม่จ่ายอีกเลยเพราะมีปัญหาเรื่องค่าใช้จ่าย จนปีกว่าๆคิดว่าเขายึดเอาเงินไปแล้ว อยู่ๆก็มีหนังสือแจ้งไปหาว่าปืนที่สั่งไว้มาถึงแล้ว เจ้าของงงเลย โทรไปสอบถามทางร้านบอกว่า ถ้าเอาให้แจ้งยืนยันก็เลยแจ้งยืนยันไป หลังจากนั้นรีบหากู้เงินส่วนที่เหลือจนเหนื่อย จะไม่เหนื่อยยังไงไหว ดันไปสั่งจอง โคลท์ 1991 สเตนเลส ราคาตั้ง 5 หมื่นกว่า พอวันไปรับปืนกลับได้ รุ่นกั๊ฟเวร์นเม็นท์ สเตนเลสตกแต่งสุดสวยเลย เจ้าของดีใจมากเลย   

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 08:17:30 PM »

ทำไมราคาปืนยาวของปืนโครงการแพงจังครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
อย่าง Rem 870 18" โครงการราคา 22,500 บาท
วันนี้ผมไปเอา 870 20" พานท้ายลายไม้ตัวใหม่ได้มาที่ 23k ครับ
แถมยังได้ แส้+ลูก25นัด+ซองใส่+น้ำมัน คิดๆแล้วถูกกว่าของโครงการอีก
(ถ้าเป็น 18" พานท้ายซินเทติค ราคาอยู่ที่ 21k ครับ)

A life without a friend is a life without a sun.
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 10:49:29 PM »

...โครงการนี้ดูแปลก ๆ ดูเหมือนจะมีการขยายเวลาการจองมาเรื่อย ๆ พร้อมกับการเปลี่ยนโบว์ชัวร์ จะมีปืนใหม่ ๆ มาทุกคราว แต่รายละเอียด หลักเกณฑ์ เงื่อนไข ไม่เคยเห็น...ศึกษา ตรวจสอบให้ดีนะครับ....
น่าคิดเหมือนกันนะครับ
สงสัยว่าเขาอาจจะหลอกเอาใบสั่งจองทำสถิติยอดสั่งจองไปเรื่อยๆให้ได้เยอะที่สุดเพื่อเอาโควต้าการนำเข้า
ขอขยายเวลาแต่ละครั้งก็เห็นบอกว่าได้รับการอนุมัติให้นำเข้าได้แล้ว งวดที่แล้วก็บอกมียอดถึง 18,650 กระบอก
ใครตกหลุมพรางจ่าย 10% ก็ต้องรอไปเรื่อยๆ ส่วนร้านปืนปกติมีโควต้าให้ปีละ 100 กระบอกหรือเปล่าจำไม่ได้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 06:12:52 PM »

อย่างนั้น ขอให้ทางร้านเอกภัทร มาชี้แจงดีกว่าเพื่อให้พวกเราหายสงสัยกัน นะครับ Grin
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์